ผู้เขียน หัวข้อ: // ปิดดีล ตกลงเรียบร้อย ! Mazda จะร่วมพัฒนารถกระบะรุ่นใหม่ กับ Isuzu //  (อ่าน 16931 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ล่าสุด Mazda ได้ประกาศออกมาแล้วว่า Isuzu คือพันธมิตรใหม่ล่าสุดที่จะช่วยเติม
เต็มความแข็งแกร่งของ Mazda ให้ดียิ่งขึ้นไปอีก

Mazda ได้ให้ Isuzu รับผิดชอบผลิตรถกระบะ Mazda เจเนเรชั่นใหม่ล่าสุดที่สร้างขึ้น
บนพื้นฐานรถกระบะจาก Isuzu สำหรับจำหน่ายในตลาดโลก ยกเว้นตลาดอเมริกาเหนือ

ผลลัพธ์จากความร่วมมือในครั้งนี้ทำให้ Isuzu ช่วยเพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันมาก
ขึ้น และ Mazda ก็ยังมีรถกระบะขายกันต่อไป

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
http://www.headlightmag.com/mazda-isuzu-pick-up-truck-deal/

หากไม่ใช่ข้อมูลที่เผยแพร่ไม่ได้
รบกวนขอที่มาเป็นlink หน่อยก็จะดีมากเลยครับ
เพราะrefer ที่มา แค่mazda

เท่าที่ติดตามในweb Mazda ผมยังหาไม่เจอ
แต่เจอข้อมุลที่เกี่ยวข้องตือlinkดังกล่าง

http://www.autoevolution.com/news/new-mazda-bt-50-to-be-based-on-next-gen-isuzu-d-max-109304.html
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
ตามข่าวของบริษัท น่าสนใจกับ all new gen หน้าของสอง สามค่ายที่พัฒนาร่วมกัน

http://www2.mazda.com/en/publicity/release/2016/

ออฟไลน์ tvm

ทีแรกงงกะปิดดีลเลอร์ใหญ่ในคอลั่ม สรุป ปิดดีลใหญ่ป่ะครับ???

ดูเหมือนให้Isuzu.  ผลิต. แต่มาสด้าขาย งี้มั่ง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19

ออฟไลน์ mozart

ร่วมกันสองเจ้าผมก็ไม่ค่อยชอบอยู่แล้ว นี้มาสามเลย ฮ๋าาาา

ออฟไลน์ bahamu

• Sr. Member
dmax skactiv zoom zoom
ถ้าตามเอกสารรถอีผุทำ มาสด้าขาย คงปรับช่วงล่างหน้าตาแบบskyactiv
คัชซีสามตอน ช่วงล่างปีกนกคอยสปริง เกียร์ออโต้หกจังหวะ
เครื่องคงไม่แคล้ว1.9-2.2หอยคู่

ถ้ารถต่างแค่กระจังหน้าแต่ปรับแต่งต่างกันแบบ86 มาสด้าคงขายดี
เพราะหน้าตาสวยกว่า ขับสนุกกว่า อะไหล่ซ่อมบำรุงใช้ร่วมกัน
ระบบขับสี่แบบtod ของอีผุ diff lockหน้าหลัง
ช่วยใส่ในรุ่นใหม่ทั้งสองยี่ห้อด้วย ตลาดจะคึกคักอีกเยอะ

สองยี่ห้อนี้ขับสี่งั้นๆ สู้สามห่วง สามเพชรไม่ได้
ยิ่งppvถ้าสวยแบบcx4 ยกสูง ดิสสี่ล้อ ขับสี่tod กันส่าย
เกียร์กระปุกและออโต้ หกจังหวะ ลุยน้ำได้60ซม.ขึ้นไป
เบาะหลังเอนได้พับได้ แถวสามพับลงพื้นได้ ราคาล้านกลาง
ประหยัดน้ำมันพอกับชาวบ้าน คงขายดีอันดับสองไม่ยาก

ออฟไลน์ Darkart

รอดูผลของการจับมือทั้ง 2 ค่าย ว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลง พัฒนาอะไรบ้างครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ archian

ใครลองทำบอดี้ดีแม็กกระจังหน้ามาสด้า  ให้ดูหน่อยซิครับ  จะเป็นยังไงน้ออ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ข่าวดีแฮะ สุดยอดเลย ตอนแรกคิดว่าโตต้าจะร่วม  ;D
ยินดีครับ ยินดี
สะใจที่ทิ้ง ford ฮ่าๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2016, 20:18:57 โดย sith(สิทธิ์) »

ออฟไลน์ mamaman

สงสัย อยากได้ความทนทาน

ออฟไลน์ No Trespassing

เหมือนสมัย Thunder ครับ เครื่องอีผุผุฝาทอง ตัวถังมาสด้า

ว่าแต่ชื่อใหม่ คงจะเป็น Mazda BT-50 รุ่นใหม่หมดของโลก Super Daylight Platinum X-Series Gold with Zoom Zoom and Skyactive Technology

เทคโนโลยี MZD Connect with i-Genii

เอาแค่ชื่อรุ่น ผมก็ไม่จำละ 5555555555555

ออฟไลน์ SM.

BT-50 pro ได้ไปต่อแล้ว  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Greentea

• Jr. Member
  • **
  • รักในหลวง 💛
เลิกกับ ฟอร์ด ไปคบ อีซูซุ ก้อดีแล้ววว
ฟอร์ดชอบกันซีน 
อุปกรณ์ในเรนเจอร์ จัดเต็มมาก พอมาใน บีที เหลือกระจิ๊ดริด แถม mc ฟอร์ดมาเต็ม ภายนอก,ภายใน แตกไลน์รุ่นออกเปนร้อยๆ 55555
ส่วนมาสด้า พอ mc เปลี่ยนแค่กระจังกากไก่ ไฟท้ายจีนแดงยังอยุ่ ภายในไม่ต้องพูดถึง เหี้ยนเหมือนเดิม -.-"

ออฟไลน์ O_o"

แล้ว Chevrolet ละครับ เอาไงดี  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

ในจดหมาย เหมือนจะกล่าวถึง Truck ด้วยนะครับ น่าติดตามดีนะครับ รถบรรทุกคันแรกของ Mazda จะเป็นยังไง  :-\ :-\

ข่าวดีแฮะ สุดยอดเลย ตอนแรกคิดว่าโตต้าจะร่วม  ;D
ทิ้งหรือถูกเชิญจ่ะ

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมว่ามาสด้าแผนงานเขาโอเคนะครับ รถเขาดีจริง เขารู้ว่ารถเขาขาดอะไรก็มองหาพันธมิตร มาสด้าน่าจะไปรอดในโลกของยานยนต์ มาสด้าน่ากลัวแฮะ

ออฟไลน์ Fly to dream

แล้ว AAT ล่ะครัช
แล้ว ranger จะไปผลิตที่ไหน

ฟอร์ดย้ายไปโรงงานตัวเองครับ FX4 นี่ไปผลิตที่ FMT แล้ว อนาคตคงย้ายหมดไม่นาน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ทิ้งหรือถูกเชิญจ่ะ

สำหรับผมมีค่าเท่ากันครับ จะถูกเค้าทิ้ง หรือทิ้งเค้า มีค่าเท่ากัน
ดีซะอีก ไม่ต้องไปร่วมกับ ford ยิ่งถ้าคบกับ อีสุ หรือ โตต้าได้ ยิ่งดี
อย่างน้อยก็สามารถมาเป็น1ในตัวเลือกของผมได้คันนึง เพราะผมคงไม่เลือก ford แน่นอน
ไม่ใช่ว่ารถ ford ไม่ดีนะ แต่ผมขัดใจแฟน ford 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2016, 08:16:19 โดย sith(สิทธิ์) »

ออฟไลน์ xman2029

ไปจากford ได้ก็ดีเหมือนกัน แต่ผมไม่กล้าใช้ bt-50pro ในการวิ่งทางไกลเพราะกลัวปัญหาจุกจิกที่ได้รับมรดกมาจาก ranger มากกว่าถึง bt-50pro ปัญหาจะน้อยกว่า ranger แต่ผมก็ไม่วางใจอยู่ดี ไปกับ isuzu ก็ดีจะได้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากขึ้นเพราะความทนทานและอาการจุกจิกน้อยของ isuzu

ออฟไลน์ O_o"

ไม่แน่นะครับ บางที toyota อาจขอเข้าร่วมด้วยก็ได้ ลดต้นทุนลงได้เยอะมาก พื้นฐานรถเหมือนกัน

ต่างกันแค่ ภายใน เครื่องยนต์ และการจัดช่วงล่าง

ออฟไลน์ Focuszaa

ผมไม่ทันช่วง ที่ mazda thunder เกิดอะไรขึ้นครับใครพอเล่าให้ผมฟังได้ไหม

ออฟไลน์ SLuang

ในจดหมาย เหมือนจะกล่าวถึง Truck ด้วยนะครับ น่าติดตามดีนะครับ รถบรรทุกคันแรกของ Mazda จะเป็นยังไง  :-\ :-\
  truck ในที่นี่ก็คงหมายถึงกระบะบ้านเรานั่นแหละครับ ยิ่งจะให้มาสด้าทำตลาดบรรทุกใหญ่่  ปัญหาบานเข้าไปอีก

ออฟไลน์ VORA

////////// ใช่ ทำไมไม่มีใครพูดถึงเจ้า  colorado  เขาก็อยู่ในความสัมพันธ์นะ ....เธอ เขา เรา 3 คน
คงอยู่ด้วยกันไม่ได้ เราขอเป็นคนที่เดินจากไปเอง  ดูแล BT คนใหม่ของเธอดีๆนะ วันไหนเจ็บ
ฉันยังคงรออยู่ อยู่ตรงนี้เมืองไทย  ต้องพึ่งเธอนะ.....................รักเสมอ
(หน่วย ranger ก็มาจีบฉันนะ)
                                                            COLOJETDO

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมไม่ทันช่วง ที่ mazda thunder เกิดอะไรขึ้นครับใครพอเล่าให้ผมฟังได้ไหม
มาสด้าใช้เครื่อง Direct Injection ของอิซูซุมังกรทองตอนนั้นครับ
ของพ่อตาผมใช้รุ่นนี้อยู่ ทุกวันนี้วิ่งไปเจ็ดแสนโลแล้ว ยังใช้งานดี
บ่งบอกว่าทนทานมากกก และประหยัดมากกก
ผมขับวิ่งตามตีนเขาเกือบทุกอาทิตย์..
พอมาสด้ากลับมาอยู่กับอิซูซุอีกครั้ง ผมนี่สนใจขึ้นมาอีกครั้งเลยกระบะมาสด้า
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Focuszaa

มาสด้าใช้เครื่อง Direct Injection ของอิซูซุมังกรทองตอนนั้นครับ
ของพ่อตาผมใช้รุ่นนี้อยู่ ทุกวันนี้วิ่งไปเจ็ดแสนโลแล้ว ยังใช้งานดี
บ่งบอกว่าทนทานมากกก และประหยัดมากกก
ผมขับวิ่งตามตีนเขาเกือบทุกอาทิตย์..
พอมาสด้ากลับมาอยู่กับอิซูซุอีกครั้ง ผมนี่สนใจขึ้นมาอีกครั้งเลยกระบะมาสด้า

ขอบคุณมากที่เล่าสู้ให้ผมฟังนะครับตอนแรกผมนึกว่ามีเรื่อง Defect ซะอีก เหะๆ

ใจผมตอนนี้้หวั่นๆ กลัวว่า Isuzu จะเอาความเป็นอัตลักษณ์ของมาสด้าออกไปเพราะว่า เค้าเด่นเรื่องช่วงล่างมาแต่ไหนแต่ไรยังไงก็ตามผมหวังว่าาสด้าคงมี set ช่วงล่างให่เข้ากับจุดเด่นของเค้าที่สุดก่อนปล่อยตัว Production ออกมา และอีกอย่าง part อะไหล่คงมีให้เปลี่ยนมากมายและลดความจุกจิกไปได้มากแน่ๆ

ออฟไลน์ yourturle

สมัยก่อน millennium ก็เคยร่วมกันมาแล้ว
จะอีกสักที จะเป็นไร
One Day.

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เป็นที่แน่นอนอยู่แล้วครับ รกรุ่นเก่าๆ ทำรถแค่ให้วิ่งได้
ไมมีระบบเทคโนโลยี ไฟ้ฟ้าที่ซับซอน ความจุกจิกก็ไม่มี
ไม่แค่อีซูซุที่เหลือวิ่งอยู่ L200,Dazsan,Big M,mityXก็มีวิ่งให้เห็นครับ  พังนิดพังหน่อยสั่นบ้างเสียงดังบ้าง ช่วงล่างมะโหลกโขกเขก ก็ยังวิ่งกันอย่างนั้นหละ มันก็รับได้ทุกฤดู

ออฟไลน์ bahamu

มาสด้าธันเดอร์ เครื่องมังกรดำ เพราะฝาเครื่องเป็นสีดำ

เครื่องมังกรทองต่างจากอีผุต่างกันที่สีฝาวาลว์
และขยายอ่างน้ำมันเครื่องใหญ่ขึ้นจาก4ลิตร เป็น6ลิตร
หมดปัญหาน้ำมันเครื่องขึ้นไม่ทันเวลาขึ้นเขา แรงดีไม่มีตก
เกียร์ เฟืองท้ายจัดอัตราทดใหม่ ต้นแรง ปลายไหล กินน้ำมันหน่อยแต่ไม่อืด

ถ้ามาสด้านำรถ เครื่องอีผุ มาแก้ตามสูตรมาสด้า ขับมันแน่นอนแถมอะไหล่หาง่ายด้วย

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
อยากนั่ง timemachine ไปดูตอนรถกระบะคันนี้เปิดตัวเลยทีเดียว เอาใจช่วยค่ายรองให้อยู่รอดกัน เพื่อประโยชน์แก่ผู้บริโภคนะครัช
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"