ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเพื่อนๆ เรื่องซื้อตั๋วเครื่องบินไป Transit ที่แคนาดา กฎใหม่เปลี่ยน  (อ่าน 34942 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
มีการเปลี่ยนกฎเรื่องการ Transit ที่สนามบินประเทศแคนาดา เมื่อเดือน มีนาคมปีนี้
เมื่อก่อน คนถือวีซ่าอเมริกา หรือพลเมืองอเมริกา ไม่ต้องขอวีซ่า ถ้าแค่ transit ไม่ค้างคืน
แต่ปัจจุบัน ต้องขออย่างน้อย 72 ชั่วโมงก่อนขึ้นเครื่อง ระวังด้วยนะครับ
เพราะเช็คกับประเทศในยุโรปหลายๆ ประเทศแล้ว ถือวีซ่าท่องเทียวอเมริกาแค่ Transit ไม่ต้องของวีซ่าเลย
แต่ประเทศแคนาดาต้องขอ

ผมได้ซื้อตั๋วแล้ว เจ้าหน้าที่สนามบินไม่ให้ขึ้นเครื่อง เสียเงินไปฟรีๆ 2-3 หมื่นบาท
อยากให้ช่วยกันบอกต่อเพื่อนๆ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member