ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคนไหน เคยใช้ Sunny B11 มั้งคับ  (อ่าน 2693 ครั้ง)

ออฟไลน์ DK-phuket

• Newbie
  • *
พี่ๆคนไหน เคยใช้ Sunny B11 มั้งคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2016, 17:28:19 »
คือผมมีปัญหานิดนุงคับ
พอดีว่ามีคนให้มาดูแล
ผมปรึกษาหน่อยคับ
1กล่องฟิวตัวB11 นี้ตัวไหนคือ ฟิวของไฟเบรค หลังคับบ พอดีไฟหลัง ไฟถอยไฟเลี้ยวติดหมด ยกเว้น ไฟเบครหลัง
คับทั้งเบรคทั้งตอนเปิดธรรมดาไม่ติดเลยคับ

หรือท่านไดผมทราบร้านรื้อสายไฟ แถวๆรังสิต-นครนายก
รบกวน pm มาหน่อยคับ
Dmax 2.5 VGS

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
Re: พี่ๆคนไหน เคยใช้ Sunny B11 มั้งคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2016, 19:08:27 »
มันมีไม่กี่ตัว  สามารถถอดมา แล้วนำมาส่องไฟดู  พอเห็นสภาพฟิวส์ข้างในนะครับ 
น่าจะเร็วกว่า

ออฟไลน์ DK-phuket

• Newbie
  • *
Re: พี่ๆคนไหน เคยใช้ Sunny B11 มั้งคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2016, 22:51:12 »
มันมีไม่กี่ตัว  สามารถถอดมา แล้วนำมาส่องไฟดู  พอเห็นสภาพฟิวส์ข้างในนะครับ 
น่าจะเร็วกว่า

คับพี่ เช็คแล้วคับมันไม่ขาดคับ
แต่ไอพลาสติก แสดงวงจรมันไม่มีไม่รู้จะเริ่มรื้อยังไง
ผมคิดจะต่อตรง อยู่แต่เวลา เบรค มันก็ไม่สามารถแจ้งกันหลังได้อีก
หรือมันมี วิธีต่อ แยกที่สามารถ ติดธรรมดา และ สว่างกว่า ปรกติเวลา เบรคอ่ะคับ
Dmax 2.5 VGS

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 09:45:39 »
S/W ที่แป้นเบรกเช็ครึยังครับ