ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะ กะบะ แค็ปยกสูง ขับ2 รีโว่ นาวาร่า ไทรตั้น  (อ่าน 2820 ครั้ง)

ออฟไลน์ wayuwayu

• Newbie
  • *
ขอคำชี้แนะ เปรียบเทียบเกี่ยวกับตัวรถ  เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ภายในห้องโดยสาร

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เน้นคุ้มค่านาวาร่าชนะเลิศทันที ไฟหน้า Led,กล้องมองหลัง,Cruise Control,เครื่องเล่น DVD,Keyless Entry&Push start ซื้อแค่รุ่น EL 6MT ที่เป็นรุ่นกลางก็ได้ครบหมดแล้ว ยี่ห้ออื่นในตัวเลือกให้ไม่ครบขนาดนี้แน่นอนต่อให้เป็นรุ่นท็อปก็เถอะ เครื่องยนต์ YD25 ที่ปรับปรุงใหม่เรี่ยวแรงเหลือเฟือพอใช้งาน ช่วงล่างเด้งน้อยกว่ารีโว่แต่ไม่รู้ว่าไทรทันตัวแค็ปมันจะนิ่มแบบ4ประตูมั้ย เพราะไม่เคยลอง ส่วนภายในนาวาร่าเบาะหน้าดันหัวมากๆ ไปลองนั่งก่อนดีที่สุดว่าโอเคกับมันมั้ย

ออฟไลน์ ps000000

รีโวก็ไม่มีอะไรมาก นอกจากส่วนลดสุดโหดครับ 8)

อย่างอื่นก็กลางๆ พอไปวัดไปวาได้ :(

ออฟไลน์ O_o"

เน้นคุ้มค่านาวาร่าชนะเลิศทันที ไฟหน้า Led,กล้องมองหลัง,Cruise Control,เครื่องเล่น DVD,Keyless Entry&Push start ซื้อแค่รุ่น EL 6MT ที่เป็นรุ่นกลางก็ได้ครบหมดแล้ว ยี่ห้ออื่นในตัวเลือกให้ไม่ครบขนาดนี้แน่นอนต่อให้เป็นรุ่นท็อปก็เถอะ เครื่องยนต์ YD25 ที่ปรับปรุงใหม่เรี่ยวแรงเหลือเฟือพอใช้งาน ช่วงล่างเด้งน้อยกว่ารีโว่แต่ไม่รู้ว่าไทรทันตัวแค็ปมันจะนิ่มแบบ4ประตูมั้ย เพราะไม่เคยลอง ส่วนภายในนาวาร่าเบาะหน้าดันหัวมากๆ ไปลองนั่งก่อนดีที่สุดว่าโอเคกับมันมั้ย

nissan navara ครบเครื่องกว่าเรื่องออปชั่นครับ

ออฟไลน์ archian

รีโว่ ยาวๆ

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
ไทรทันตัวออโต้ก็ครบนะครับ แอร์ออโต้, keyless entry&push start
DRL, ไฟหน้าBi-xenon, กล้องมองหลัง, ครูซคอนโทรล
ในราคา764,000บาท เป็นออโต้ตัวท็อปที่ถูกสุดในตัวเลือกแล้ว
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ kris-lack

อาจจะไม่เกี่ยวกับที่ จขกท ถามนะคะ
เราพึ่งซื้อรีโว่ 4 ประตูตัวขับสี่มา
ตอนแรกก็อ่านเรื่องช่วงล่างที่เขาด่าทั้งบ้านทั้งเมือง อ่านจนไม่กล้าที่จะซื้อ
แต่พอมาใช้มันก็โอเครนะ ไม่แย่ เราว่านุ่มนะ ไม่ดีดอย่างในเน็ตที่เขาด่ากัน

ออฟไลน์ johnlee

ถ้ามองแค่เครื่องยนต์และออพชั่น

ของแค๊บ ยกสูง ไม่มีใครเกิน นาวาร่าครับ 2500  163 ม้า หก เกียร์

เจ้าอื่นๆ ให้ไม่เกิน 150 ม้า เว้น ไทรตัน ท๊อปๆ ได้ 180 ม้า

แต่หน้าตา ดูนาวาร่าจะสวยกว่าเจ้าไทรตัน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t