ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่ายรูปบัตรประชาชนตัวเองให้คนอื่นไปเขาสามารถเอาไปทำอะไรให้เราเสียหายได้ไหม  (อ่าน 35891 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
แล้วควรทำอย่างไรเพื่อป้องกันบ้างครับ ไปลงบันทึกประจำวันไว้ดีไหม

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
อาจจะเอาเลขบัตรประชาชนไปสมัครสมาชิกเว็บบอร์ด เว็บโป๊ โหลดเกมส์ คลิป ต่างๆได้ครับ ค่อนข้างเสี่ยง

ปกติเขาจะไม่ถ่ายให้คนอื่นครับ ยกเว้นตอนส่งเอกสารสมัครงานทาง email/สมัครงานออนไลน์ ที่ต้องเเนบเป็นไฟล์
แต่ก่อนถ่าย ให้ซีรอกเป็นสำเนา แล้วขีดคร่อม แล้วเขียนว่า "ใช้สำหรับ...เท่านั้น"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดี๋ยวนี้อย่าไว้ใจเลยครับ โจรมันเยอะ

ออฟไลน์ Newhang

ได้ครับ  เจอมาแล้ว

และบอกให้ว่า เมื่อคุณเจอ หน่วยงานราชการไม่สนใจว่าเป็นของปลอม ปลอมลายเซ็นด้วย ถึงตอนนั้นคุณต้องไฟท์เอง ดีไม่ดี ไอ้หน่วยงานมันด่าเรากลับด้วย
สังคมเดี๋ยวนี้มันปกป้องคนชั่วให้คนดีอยู่ยากแล้วครับ