ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามประสบการณ์ซ่อมสีล้อเฉพาะจุดหน่อยครับ  (อ่าน 1726 ครั้ง)

ออนไลน์ IS2000

• Hero Member
พอดีผมเพิ่งไปเปลี่ยนยางมาเร็วๆนี้แล้วช่างที่ถอดยางพลาดทำสีล้อถลอกด้วยเครื่องถอดยางครับ รอยถลอกค่อนข้างชัดเจนที่ก้านล้อ1ก้าน ตัวล้อเป็น Rays CE28n แท้สีทอง (ไม่ใช่ทองไหม้) ทางร้านรับผิดชอบแต่ผมไม่อยากให้ทำสีใหม่ทั้งวงครับ เพราะล้อเป็นสีเดิมๆสภาพยังดีหมดทุกวง กลัวสีเพี้ยนวงเดียว แถมล้อตัวนี้เป็นรุ่นขอบล้อปัดเงาจากโรงงานที่น่าจะทำยากครับ
อีกอย่างผมเคยส่งล้อชุดอื่นทำสีทั้งวงแล้วครับกับร้านชื่อดัง ผลงานออกมาดีมากแต่คุณภาพก็เทียบสีเดิมไม่ได้อยู่ดี ผมเลยอยากเอาล้อวงนี้ไปซ่อมสีแบบเฉพาะจุดครับ เพราะอยากเก็บสีเดิมไว้ให้มากที่สุด
ตอนนี้เจอร้านที่ทำแบบนี้ได้สองที่เป็นร้านดังแถว วงเวียน 22 กับอีกร้านแถวๆเซ็นทรัลรามอินทราครับ ใครมีประสบการณ์ซ่อมแบบนี้มาแล้วบ้างช่วยแนะนำด้วยครับว่างานออกมาโอเคมั้ย แล้วซ่อมร้านไหนครับ ผมคงไม่หวังให้งานออกมาเหมือนสีเดิมก่อนซ่อมแต่อยากให้ออกมาเนียนๆที่สุดครับ
ฝากขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Turin

Re: สอบถามประสบการณ์ซ่อมสีล้อเฉพาะจุดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 15:36:32 »
แถวเซ็นทรัลรามอินทรามีดังๆ 2 เจ้า .. เจ้าริมถนน กับ เจ้าที่เพิ่งย้ายเข้าไปในซอย ... เมื่อหลายปีที่แล้ว เคยใช้บริการเจ้าริมถนน ไม่ประทับใจเลยครับ

ออฟไลน์ Monn

Re: สอบถามประสบการณ์ซ่อมสีล้อเฉพาะจุดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 16:04:02 »
ผมซ่อมที่ ร้านดัง วงเวียน 22 ส่วนตัวถือว่าดีมาก แต่สีแน่นอน ไม่ได้เหมือนเดิมเป๊ะๆ แต่ดูแล้วถือว่าเนียนมาก กับราคา และเวลาที่ใช้ ของผมสีออกเทาดำ มีเกล็ดเงินเล็กๆ นิดๆ ทำออกมา เหมือนมาก แต่ล้อมันอาจจะนานแล้ว เกือบ 2 ปี สีที่ทำใหม่เลยดูสดกว่า แต่ต้องส่องไฟ จะเห็นว่าไม่เหมือน ดูด้วยตา ใกล้ๆ ก็แทบไม่เห็นคับ ผมซ่อมด้วย เบียดขอบทางด่วนมา รอบวง งานออกมาเหมือนไม่เคยมีอุบัติเหตุ ผ่านสบายๆ คับ
S3 - F30
X1 - E84