ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องเป็น onisuka tiger  (อ่าน 36783 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ทำไมต้องเป็น onisuka tiger
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 18:11:59 »
   เห็นฮิตๆใส่กันนะครับ มีทั้งผลิตที่เวียดนาม อินโดฯ จีน แล้วก็ญี่ปุ่นที่แพงไปอีกเท่านึง ไม่รู้ว่ามันใส่สบายกว่ายี่ห้ออื่นหรือเพราะทรงสวย หรือเพราะเป็นแบนด์ญี่ปุ่น สงสัยครับเลยมาถามเพราะผมไม่เคยใส่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ทำไมต้องเป็น onisuka tiger
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 13:56:03 »
ควมารู้สึกคือมันสวยครับ    เป็นรองเท้าแนว Casual ที่มันลงตัวทีเดียว

ผมเองก็ไม่ซื้อเพราะรู้สึกแพงเกินไป   มันไม่ได้สบายขนาดนั้น ไปลองที่ Shop ใส้เดินแล้วยังรู้สึกถึงแรงกระแทกอยู่ดี

ใส่ Sketcher เดินแล้วเบาสบายกว่าอะครับ   แต่คงสู้ไม่ได้เรื่องภาพลักษณ์
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
Re: ทำไมต้องเป็น onisuka tiger
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 20:04:36 »
บอกตรง ๆ ตอนแรกผมยังไม่รู้จักยี่ห้อนี้ เห็นขายที่ร้านรองเท้ามือสองคู่ละ 199 บาท ผมเลยซื้อเพราะดีไซน์สวย ลองใส่แล้วสบาย

พอซื้อมาเพื่อนทักว่าสวยแล้วบอกว่ามันคือโอนิ(ของแท้ด้วย)  พอบอก199 เพื่อนแทบช็อค แต่ผมใส่แล้วก็เฉยๆ นะ

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 20:09:41 »
คนอื่นไม่รู้ แต่ผมว่ามันใส่สบายมากกว่า nike ในรุ่นราคาพอๆกันเลย จนตอนนี้ผมลืมยี่ห้อ nike adidas ไปหมดแล้ว ถ้าจะชื้อคู่ใหม่ก็ยี่ห้อนี้ล่ะ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 20:15:13 »
เป็นแบรนด์ญี่ปุ่น แต่ตอนผมไปญี่ปุ่นแทบจะไม่เห็นคนที่นั้นใส่กันสักเท่าไร

คนที่นั้นนิยม adidas ไม่ก็ nike มากกว่า

ออฟไลน์ huiimanoid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 20:39:36 »
ไปลองใส่แล้วทั้ง Oni และ Asics ที่ญี่ปุ่น ผมว่ามันก็งั้น ๆ พื้นก็โฟมยางบาง ๆ ส่วนตัวก็รู้สึกเฉย ๆ นะครับ
ผมชอบพื้นที่มันหนา ๆ นุ่ม ๆ รองรับให้กระชับเท้า และเบา เพราะชอบเดินมากกว่า ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยของ
รูปแบบการท่องเที่ยวด้วย อย่างเข้าป่าก็คงหาคล้าย ๆ แนว Keen แทนที่จะเป็น Running ประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 21:04:15 »
ผมก็ว่างั้นๆ เคยซ์์์้อมาเมื่อ 4-5 ปีก่อนตอนฮิตใหม่ๆ จาก ญีปุ่น
ผมว่าใส่ไม่สบายนะ พื้นก็ไม่รับแรงกระแทก พื้นบางมากกก แถมขายแพง ถ้าไม่ได้ซื้อราคาญึปุ่นคงไม่ซื้อ
ผมว่ารองเท้า Adidas Nike หรือ อื่นๆ ที่ราคาเท่าๆ กัน ใส่สบายกว่า แบบคนละโลกเลย

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 23:36:41 »
ผมซื้อใส่1คู่ ใช้มาหลายปีแล้วก็ทนดี  ใส่แล้วสบายดี บางๆเรียวๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 00:40:13 »
มันบูมเป็นกระแสเมื่อนานมากๆมาแล้ว
ผมเองก็ไม่เคยใส่นะ อาจจะไม่เพราะไม่ชอบทรงของมันด้วย ก็เลยเฉยๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:38:23 »
กระแสก็ส่วนนึงครับ ที่ทำให้มันดัง

ส่วนตัวผมชอบการออกแบบของมันนะ

ถ้าเอาใส่สบายจริงๆ เดินได้นานๆ โดยไม่เมื่อย ผมว่ายังสู้รองเท้ากีฬาโดยเฉพาะไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 13:56:57 »
มันสวยและลายด้านข้างก็เด่นและเป็นตัวของตัวเองมากครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเพราะมันใส่ไม่ค่อยสบายเลยครับ พื้นแบนๆหน้ายาวๆ ยิ่งผมตัวเตี้ยใส่แล้วไม่เข้าเลยครับ ต้องคนตัวสูงๆใส่ แต่ตัวที่้handmade made in Japan ที่แพงๆอันนั้นใส่สบายครับ หนังนี่นุ่มมาก รายละเอียดการเย็บก็คนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 14:24:53 »
Tiger เน้นขาย Design ดังอยู่ช่วงนึงครับ ถ้าเดินมากๆไม่ค่อยดีแต่สวยงาม ตอนนี้บางส่วนไปเล่น Adidas NMD กันละครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 19:21:45 »
  ส่วนตัวผมชอบรูปทรงที่เพรียว ลายเส้นก็สวยดีนะ ใส่แล้วทำให้ไม่ดูตัน(ผมก็ไม่สูงนะ แต่ชอบรองเท่าทรงเพรียวๆ) ด้วยเป็นคนชอบเดิน กลัวใส่แล้วจะไม่สบายเพราะพื้นบาง ดูแล้วค่อนข้างบอบบางสำหรับผมนะสิ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ northu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 19:57:22 »
สวยนะ แต่เดินไม่ค่อยดี เพราะ ลื่น และไม่ค่อย support เท้า

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 00:38:03 »
ซื้อมาคู่นึงใส่ครั้งเดียว
มันใส่ไม่สบายเลย เหมือนเดินกับพื้นเต็มๆ
เหมือนไม่ได้ใส่รองเท้าเลยครับ ไม่ชอบอย่างแรง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 23:25:42 »
เคยใส่อยู่คู่นึงคือมันสวยมากๆ แต่มันไม่ค่อยเข้ากับผมเท่าไหร่ เพราะผมเดินค่อนข้างเยอะ แล้วมันบางเดินนานๆแล้วค่อนข้างปวดเท้า
แต่ถ้าใช้แค่ใส่เดินห้าง ใส่เที่ยวแปบๆแบบแฟนผมนี่เลิฟไปเลย

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:24:41 »
ผมซื้อเพราะสวยครับ พอใส่ก็ชอบครับเบาดี

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 20:24:19 »
Maxico 66  ใส่เดินห่วยแตกมากครับ แต่ใส่ขับรถเหมาะมาก (เมื่อส้นนิดนึง)

California 78 ใส่ดีครับ สบายเลย

เป็น Brand คู่กับ Asics แต่จะเน้นไปทางแฟชั่น