ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการดูแลรักษาเบาะหนังกลับ และ เรื่องฟิล์ม  (อ่าน 2008 ครั้ง)

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
เรื่องเบาะ
ขอสอบถามหน่อยครับว่าพวกบริเวณพื้นผิวที่เป็นหนังกลับ หรือ อัลคัลทาร่ามีวิธีดูแลรักษาอย่างไรครับเวลามันสกปรกหรือเลอะ?
มีน้ำยาที่ชุบหรือขัดเหมือนพื้นผิวที่เป็นหนังทั่วๆไปมั้ยครับ?

เรื่องฟิล์ม
อยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่าฟิล์มตัวไหนดีครับ
ความต้องการดังนี้ครับ
1. กันร้อนและยูวีได้ดี
2. ข้างในมองออกไปแล้วไม่มืด(นิดหน่อยได้ครับ)
3. ไม่สะท้อนพวกอุปกรณ์ในรถแล้วทำให้มองยาก
4. ข้างนอกมองมาข้างในแล้วมืดพอมีความเป็นส่วนตัวบ้าง
5. ไม่เสื่อมง่าย (ขอใช้ซัก 4-5 ปีนะครับ)
ขอความรู้ด้วยนะครับบบบบ =/\= (ถ้ามีกระทู้ไหนเคยตอบแล้วแปะลิงค์เอาไว้ก็ได้ครับ)

ออฟไลน์ Ryuji

• Newbie
  • *
เบาะ...ปกติก็ดูดฝุ่นทั่วไปนะครับ
สำหรับน้ำยา...ผมเช็ดด้วย innerclean แล้วเคลือบด้วย fabric guard ของ chemical guys ทั้งคู่ครับ

ฟิลม์...3m crystaline c40 ครับ

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
Huper Optik ตัวเซรามิกครับ

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับบบบบ สำหรับคำแนะนำ