ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Sienta : MiniMPV 7 ที่นั่ง ประตูสไลด์ไฟฟ้า //  (อ่าน 217603 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
สีดำน่าจะสวย ลดความเป็นกบลงไปได้หน่อยนุง 55

ออฟไลน์ freaks

• Newbie
  • *
ตู้ปลา (stepwagon) มือสอง ก็น่าสนใจ
เซียนตา มือ1 ก็น่าสน
สรุป ยังไม่มีตัง รอไปก่อน 555+

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
เอนกประสงค์มากครับ ราคาดีอีก
ใครมองโมบิลิโออยู่ มีไขว้เขวครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ VORA

• Full Member
เอาน่า......แก้ขัดปีกว่าๆก่อน CH-R มา    ดูทรงคงยึดหัวหหาดได้แล้ว
ส่งให้หน่วย CH R ยิ่งไปกันใหญ่ ข้าศึกแตกแน่ อาวุธช่างทรงอนุภาพจิง
เจ้านี่มันเป็นหน่วย SIENTA FORCE

ออฟไลน์ gf260

ดีงามสยามประเทศมากๆ

ออฟไลน์ Ex_machina

http://www.toyota.co.th/model/sienta/specification

มี link option แล้วนะครับ
แต่ toyota ยังซ่อนเอาไว้ อิอิ

ดูๆแล้ว ตัวล่างก็เพียงพอแล้วนะ ขาดลูกเล่นนิดหน่อย กับเบาะหนัง
ความปลอดภัยต่างกันแค่กล้องมองหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2016, 15:15:04 โดย Ex_machina »

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
มาแทน avanza แล้วใช่ป่าวคับ แบบนี้ก็แทบล้มทับใส่ mini mpv เจ้าอื่นเลยนะนี่ พี่โตนี่โหดจริง แต่ดูแล้วก็น่าใช้นะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ kowit1

แว่วๆจาก ฮอนด้า ฟรีดอาจกลับมา ..
..ความชัดเจน น่าจะช่วง ตุลาคม..
..สนุกแน่งานนี้ ราคา seinta สวยงามมาก..

ฟรีดจะถูกลงฮวบฮาบแบบไม่มีเหตุผล เพราะมีคู่แข่งแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ kowit1

การมาครั้งนี้  :o

เหมือน มีการ ฆาตกรรมหมู่ ในหลายๆ เซ็กเม้นต์  :'( :'( :'(

หรือไม่ก็โดน ขีปนาวุธถล่ม

สงสัยยึดแชมป์ mini MPV ยาวๆ อีกหลายปี

ศพผู้เสียชีวิต

Moby
BRV
AVANZA
Jazz
City
Vios
Civic ตัวล่าง
Altis ตัวล่าง
ฯลฯ

อ้าวหรือผมจะเว่อร์ไป 55555  ;D ;D ;D ;D ;D

มันจะเด้งดึ่งๆมัยนี้แหละท่านเอยยย

ออฟไลน์ NavaneS

อยากได้โฮกๆ

ส่งเด็กๆได้ทั้งซ้ายขวา เพลินเลย
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ sasori

• Newbie
  • *

เหมือน มีการ ฆาตกรรมหมู่ ในหลายๆ เซ็กเม้นต์  :'( :'( :'(

สงสัยยึดแชมป์ mini MPV ยาวๆ อีกหลายปี

Moby
BRV
AVANZA
Jazz
City
Vios
ฯลฯ

อ้าวหรือผมจะเว่อร์ไป 55555  ;D ;D ;D ;D ;D

ฮาาาาา 5555555

แต่ Jazz กับ Civic อาจจะรอดชีวิตเฉียดตาย เพราะรูปร่างสปอต สวยงาม โดนใจวัยรุ่น กลุ่มเป้าหมายอาจจะต่างกันกับเซียนต้า

ออฟไลน์ tnp_super

เป็นอะไรที่ดีงามทั้งราคาและอ๊อปชั่น แต่หน้าตารูปร่างก็เอิ่ม...แบบว่า..จะแปลกไปไหน

ออฟไลน์ slimer

• Newbie
  • *
อย่างแจ่มเลย  ว่าแต่พี่มัน(อินโนว่า) ยังไม่มาเหรอ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

ราคานี้ freed คงเสียดายตลาดนี้แย่

ปล ได้เวลาโบกมือบ้ายบาย อแวนซ่า ได้กลับบ้านอย่างสงบสะที

ออฟไลน์ SM.

ผิดคาดนิดนึง นึกว่าจะมี 3 รุ่นย่อย ตัวถูกราคาไม่เกิน 7 แสน ส่วนตัว top ไม่เกิน 850,000

ถ้า Freed ใหม่เข้ามาจริง Honda จะทำราคาแบบนี้ได้มั๊ยนะ

ครั้งก่อนเปิดตัว ราคาโหดเหลือเกิน

ออฟไลน์ Nerdys

เท่าที่ดูในเว็บ Toyota หลักๆคือ

ตัวถูกสุดจะไม่มี Push start, Smart entry, กล้องหลัง, จอ 8 นิ้ว, สัญญาณถอยหลัง, ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
ตัวถูกสุดจะเป็นเบาะผ้า ประตูสไลด์ด้านขวาแบบใช้มือเปิด (ด้านซ้ายเป็นไฟฟ้า)

ออฟไลน์ Series7

• เตรียมสร้างอนาคต
เดี๋ยวนะคับ
ประตูไฟฟ้ามีทุกรุ่นรึเปล่าครับ
หรือมีแต่ตัวท้อป ตัวล่างมีไหม
ตัวล่างออโต้ด้านซ้ายครับ ด้านขวา ปิดเปิดด้วยมือ แน่ๆ มีความปลอดภัยจัดเต็มทุกรุ่นครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Toyota Fortuner 2.5V AT 2014 Black Interior (Sold)
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Hilux Revo Single Cab 2.8 J Plus 2018
Ssangyong Stavic SV270 Top Option
Honda HR-V EL 2017

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เท่าที่ดูในเว็บ Toyota หลักๆคือ

ตัวถูกสุดจะไม่มี Push start, Smart entry, กล้องหลัง, จอ 8 นิ้ว, สัญญาณถอยหลัง, ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
ตัวถูกสุดจะเป็นเบาะผ้า ประตูสไลด์ด้านขวาแบบใช้มือเปิด (ด้านซ้ายเป็นไฟฟ้า)
จากรูปประกอบมีแอร์ออโต้ จอหน้า ไฟหน้าธรรมดา ล้อแม็กด้วยครับ ที่ต่างกัน
ดูแล้วรุ่นท็อปคุ้มกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

อย่างแจ่มเลย  ว่าแต่พี่มัน(อินโนว่า) ยังไม่มาเหรอ
เดี๋ยวคงมาครับ ปีนี้น่าจะทัน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Toyota Fortuner 2.5V AT 2014 Black Interior (Sold)
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Hilux Revo Single Cab 2.8 J Plus 2018
Ssangyong Stavic SV270 Top Option

จากรูปประกอบมีแอร์ออโต้ จอหน้า ไฟหน้าธรรมดา ล้อแม็กด้วยครับ ที่ต่างกัน
ดูแล้วรุ่นท็อปคุ้มกว่า
ใช่ครับ คุ้มกว่าเยอะเลย ราคานี้เพิ่มจาก brv แค่ สี่หมื่นห้า

ออฟไลน์ Hakosuka

Moby
BRV
AVANZA
Jazz
City
Vios
ฯลฯ

ขีปนาวุธคงลงหลังคาBrv เป็นคันแรกเลยมั้งครับ555
ISE2

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อยากอ่านรีวิวตัวนี้จังเลยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NoName__???

ราคาดี เหมาะกับรถครอบครัวมากๆ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
เที่ยวนี้ TOYOTA ตั้งราคาเหมาะสมดีจัง  เตรียมรอตำแหน่งแชมป์ ยอดขาย mini  MPV  7 ที่นั่ง (ราคาต่ำกว่า 1 ล้านบาท) ได้เลย

ออฟไลน์ WiNNz

เดี๋ยวนะคับ
ประตูไฟฟ้ามีทุกรุ่นรึเปล่าครับ
หรือมีแต่ตัวท้อป ตัวล่างมีไหม

มีครับแต่เหมือนจะเปิดได้ข้างซ้ายข้างเดียว ตัวท๊อปได้2ฝั่ง

ออฟไลน์ yod artstu

55 จากใจคนใช้ Freed ผมรอรีวิวช่วงล่าง กะอัตราเร่งเลยครับ
ราคาโดนใจมาก จะซื้อรถใหม่มีเขว ครับ ผมรอดู Innova อีกตัวนึง
: )

ออฟไลน์ kan.kom

เวลานั่งนี่ ทัศนวิสัยสูงเหมือน suv อย่าง cr-v หรือเปล่าครับ หรือว่าเตี้ยกว่า
พอดีไม่เคยนั่ง freed เคยนั่งแต่ jazz
ปกติใช้ pjs พอมานั่ง jazz แล้วรู้สึกเตี้ยไปเลย
ถ้าสูงพอๆกัน จบเลยคันนี้

ออฟไลน์ รถสีเขียว

เอา spec มาฝากคับ

ตัว G ก็พอสำหรับคนใช้งานทั่วไปนะคับ

ออฟไลน์ รถสีเขียว

ต่อครับ

ได้ดิสต์ สี่ล้อด้วย โอ้โห ???

ออฟไลน์ Mr.Boogie

รอรถกันข้ามปีเลยไหมครับเนี่ย ราคากับออปชั่นจัดเต็มจริงๆ ไว้อาลัยให้กับรุ่นอื่นๆในคลาสนี้ด้วยล่ะกัน 55+