ผู้เขียน หัวข้อ: อีกแล้วครับ แนะนำรองเท้าหุ้มส้น "ใส่เที่ยวสวยใส่ขับรถสบาย" หน่อยสิครับ  (อ่าน 38213 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ตามนั้นเลยครับ

เบื่อกระทู้รองเท้ากันหรือยังครับ 55555

ขอหาซื้อง่ายตามห้างทั่วไป

และราคาสูงสุดได้แค่ 3 พันกว่าบาทนะครับ

ไม่เคยซื้อแพงกว่านี้

มีคู่ไหนบ้างที่คุณคิดว่าใส่สวยแต่งตัวง่าย

และที่สำคัญคือใส่ขับรถได้แบบสุดยอด ขับไปยิ้มไปได้เลย ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
Croc รุ่นที่เป็นผ้าอ่ะครับ

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
ผมนึกออกพวกตระกูล PUMA อ่ะครับถ้าขับรถอ่ะนะ เห็นมีพวก ferrari BMW
สวยดีครับ
HeLLo!!

ออฟไลน์ Dubee

ไทเกอร์ๆ อะไรสักอย่าง ที่เค้าซื้อที่ญี่ปุ่น (ช็อปไทยก็มี แต่แพง) มีรุ่นที่ส้นรองเท้าโค้งครับ ผมว่าน่าจะขับมันดี

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมใส่แต่ Crocs อ่ะครับ ใส่สบายทุกรุ่น ขับรถก็สบาย เดินก็สบาย ราคาก็ถูก

มีบางอารมหลงไปสอย Fiftflop กับ Birken มาจบเลย ใส่ขับรถเมื่อยมากเลยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมนึกออกพวกตระกูล PUMA อ่ะครับถ้าขับรถอ่ะนะ เห็นมีพวก ferrari BMW
สวยดีครับ

อันนั้นมันรองเท้าขับรถเลยอะครับ   เอามาใส่เดินเล่นพื้นหลุดลอกลุ่ย  ไม่เหมาะกับใส่เดินเลย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
crocs นี่ผมว่าใช้ได้เลยนะครับ ราคาไม่แพงมาก ตัวใหม่ๆเบาแล้วด้วย

ออฟไลน์ SM.

งบ 3 พัน ได้เยอะแยะเลยครับ ใส่รองเท้าผ้าใบของพวก nike / addidas ก็มีเยอะแยะครับ แบบที่ไม่ใช่รองเท้ากีฬาอ่ะครับ

ออฟไลน์ ichamz

ผมใส่ crocs ที่ หัวโตๆ อะครับ  ก็ขับได้  แต่ส่วนมาก ใส่แตะหนีบ adda lite  บางทีไปห้าง ก็ลงไปทั้งแตะหนีบ เลย ><

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
croc หัวโตมีที่รัดส้นกึ่งแตะใส่สบายครับ ราคาไม่แพงจนเกินไป แต่ถ้าเป็นคนเหงื่อออกเท้ามากๆ ระวังเรื่องกลิ่นนะครับ ต้องใส่ถุงเท้าด้วย
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ mr_jub

แนะนำ PUMA ครับ  รองเท้าสายซิ่ง เลย ใส่เล่นก็เท่ห์
ส้นรองเท้า เหมาะที่จะแย๊บ เบรค คลัช คันเร่ง
พื้นบาง  เบา
หัวเรียว เล็ก

อยากได้รุ่นใหม่ๆ มันก็แพง
ลองไปตามงานโชว์รถ 
มีบู๊ช PUMA รีบตรงไปเลย รับรอง ราคาไม่แพงเหมือนในห้าง

เมื่อสิ้นปีที่แล้ว ไปดอยอินทนนท์
มีฝูงเฟอร์รารี่ มาจอดกินข้าวเกือบสิบคัน เสียงเครื่องกระหึ่มโครตๆๆ
ลงมาแต่ละคน ชาย หญิง ลูกชาย ลูกสาว  สวม PUMA กันทั้งหมดเลย
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ huiimanoid

ไทเกอร์ๆ อะไรสักอย่าง ที่เค้าซื้อที่ญี่ปุ่น (ช็อปไทยก็มี แต่แพง) มีรุ่นที่ส้นรองเท้าโค้งครับ ผมว่าน่าจะขับมันดี

Onitsuka Tiger / Asics ผมกว่าธรรมดา ไม่เห็นจะดีเท่าไหร่นะครับ (ส่วนตัว) แต่แบบเรียบๆ สไตล์ง่าย ๆ ดีครับ
สบายๆ ใช้ Nike / Adidas / Rebok /New Balance ดีกว่า แบบแล้วแต่ชอบ
พวกลุยขาโหด ก็ต้อง Keens / The North Face / Columbia ครับ

ประมาณนี้

ออฟไลน์ scotch_fillet

Dapper ที่ส้นมันคล้ายๆTod's เป็นไงบ้างอ่ะคับ?