ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าพอมีข่าวของ new honda civic บ้างไหมครับ....  (อ่าน 5791 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 เพราะรุ่นปัจจุปันนี้จริงๆก็เข้าปีที่่ห้าเข้าไปแล้วไม่ทราบว่าเริ่มมีข่าวของรุ่นใหม่ทั้งคันของซีวิคมาบ้างหรือยังครับ....

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: อยากทราบว่าพอมีข่าวของ new honda civic บ้างไหมครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 23:04:39 »
รอไปเลย ปลายปี 2011 ครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
Re: อยากทราบว่าพอมีข่าวของ new honda civic บ้างไหมครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 23:19:15 »
รอไปเลย ปลายปี 2011 ครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ champ_3230

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 00:35:01 »
ผมก็รออยู่เหมื่อนกัน   คิดไปคิดมาก็อีกปีกว่าเอง เรียนจบพอดี

แต่ผมไม่เข้าใจอย่างนึ่ง ทำไมมันไม่มีข่าวการออกแบบ ออกมาเลย รูปอะไรก็ไม่มีมาให้เห็นพอจะเอาไปขวัญบ้างเลย

มีแต่ข่าวเรื่องขนาดละก็อะไรเล็กๆน้อยๆเบื้อจัง (T_T)  หรือใครมี แอบถ่าย ก็เอามาให้บ้างนะคับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:23:28 »
รถ compact ในประเทศตอนนี้ช่างไม่มีอะไรสดใหม่เลย รอกันยาวววววววววววววววววววววววววววว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 09:35:25 »
ผมก็รออยู่เหมื่อนกัน   คิดไปคิดมาก็อีกปีกว่าเอง เรียนจบพอดี

แต่ผมไม่เข้าใจอย่างนึ่ง ทำไมมันไม่มีข่าวการออกแบบ ออกมาเลย รูปอะไรก็ไม่มีมาให้เห็นพอจะเอาไปขวัญบ้างเลย

มีแต่ข่าวเรื่องขนาดละก็อะไรเล็กๆน้อยๆเบื้อจัง (T_T)  หรือใครมี แอบถ่าย ก็เอามาให้บ้างนะคับ

ของพวกนี้ ถ้ายังไม่ถึงเวลาอันสมควร แทบไม่มีหลุด หรือปล่อยกันออกมาหรอกครับ
และอย่าไปหวังเลยว่า ของที่หลุดอกมา จะช่วยให้ตัดสินใจซื้อ หรือไม่ซื้อกันได้
เพราะว่าสุดท้าย รูปถ่ายสปายช็อต ก็จะโชว์ ตัวรถออกมา ไม่เด่นชัด เท่ากับ Promotion Shot ที่ถ่ายออกมา
ทั้งในโฆษณา แค็ตาล็อก และ วีดีโอต่างๆ อยู่ดี

เวลายังเหลืออีกตั้งนานครับ

และ ฮอนด้า นั้น เป็นหน่งในบริษัทที่พยายามเก็บตวามลับในระดับขั้นเทพของวงการรถยนต์ทั่วโลก

ยกเว้นแต่ว่า มันเงียบเกินไป จนอาจต้องใช้บริการ ถ่ายสปายช็อต เพื่อแอบโปรโมทกันเอง
แต่ปกติ ฮอนด้า ก็ไม่มีนโยบายแบบนั้น เพราะ ขืนทำออกไป หัวขาดหมู่ แน่ๆ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:38:23 »
นี่กะลากยาวกันแบบ Altis โฉมก่อนปัจุบันกานเลยเหรอเนี่ย!!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 11:07:28 »
ถ้ารถยังขายดี
ก็ยังไม่มีเหตุให้ต้องเปลี่ยน
ยิ่งขายได้เรื่อยๆ ทั้งที่เก่าแล้ว ยิ่งลากได้ยาวขึ้น Product Life Cycle ก็นานขึ้น

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:11:49 »
compact class ผมว่าที่น่าจะเร็วสุดที่จะเปิดตัว คือ Chevrolet Cruze ครับ ปลายปี 53 น่าจะใกล้ๆช่วง Motor Expo

ออฟไลน์ exodus

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:48:25 »
ถ้ารถยังขายดี
ก็ยังไม่มีเหตุให้ต้องเปลี่ยน
ยิ่งขายได้เรื่อยๆ ทั้งที่เก่าแล้ว ยิ่งลากได้ยาวขึ้น Product Life Cycle ก็นานขึ้น
ขายดีก็กำไรครับ Product Line นี้ก็ได้กำไรเยอะ

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:39:45 »
ขายดีอยู่แล้ว จะรีบเปลี่ยนทำไมหละครับ
เด๋วขายแย่กว่าเก่า

"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 13:21:47 »
เพื่อนผมที่ทำงานอยู่ในโรงงานฮอนด้า

มันก็เคยพูดเกี่ยวกับ ซีวิคใหม่อยู่เหมือนกันครับ

แต่ฝายออกแบบเค้าเก็บมิดจริงๆ

ปล.เพื่อนทำงานอยู่แผนกทำชิ้นส่วนครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 23:49:09 »
มาเดากันดีกว่าว่า All New Civic มีอะไรใหม่ขึ้นมา

เครื่อง......
บล็อกเดิม เพิ่มกำลัง ?
บล็อกใหม่ กำลังเท่าไหร่ ?
มีไฮบริทไหม ?

เกียร์......
ลูกเดิม เพิ่มออฟชั่น ปรับอัตราทดใหม่ ?
ถ้าลูกใหม่ จะกี่สปีด ?
หรือจะเป็น CVT ตามเทร์นญี่ปุ่นนิยม หรือจะมีครัชต์คู่ไหม ?

ช่วงล่าง......
ถ้าหน้าแม็ก หลังวิชโบนเดิม แล้วปรับแต่งอะไรเพิ่มเติม ?
หรือ หลัง จะเปลี่ยนไปใช้ระบบอื่น ?

แต่ที่ตามๆข่าวมาก่อนหน้านี้คือ ตัวถังเล็กลง ? (เอาใจบ้านเกิด แล้วคนไทยละ)
และที่ไม่ต้องดูข่าวก็น่าจะจับแนวได้ว่า หน้าตาต้องออกมาแนวเหลี่ยมๆ เส้นคมๆ ตามเทร์นฮอนด้ายุคนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2010, 00:11:31 โดย U9WS »