ผู้เขียน หัวข้อ: หน้า HOME ของ headlightmag ช่วงนี้เงียบเหงาเหลือเกิ๊นนนนน  (อ่าน 7113 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
เปิดมาหน้าโฮมยังไม่มีอะไรใหม่มาหลายวันแล้วนะเนี่ย
พี่จิมมี่ช่วยมาอัพเดทความคืบหน้าทีครับ
มีแพลนจะเอาบทความไหนขึ้นบ้าง พอให้หายคิดถึงน่ะ
ช่วงนี้ดูเงียบๆไปจริงๆนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
นั่นสิ ถึงว่า ทำไมช่วงนี้ คนอ่านลดจำนวนลง จากระดับหลักหมื่นต้นๆ
ตอนนี้เหลืออยู่ 8-9 พัน ต่อวัน....

Swift เพิ่งเอาขึ้นไปหมาดๆ หนะครับ

รายการต่อไป ML 280 CDI ดองนานแล้ว และได้ที่แล้วละ...จะพยายามเร่งให้เสร็จโดยเร็วที่สุด

ก่อนสงกรานต์ ตั้งเป้าเอาไว้ว่า ควรจะมีอะไรๆให้คุณๆอ่านกันสัก 1 Full Review

ที่เหลือ ทั้ง Lancer EX ที่น่าจะจ่อคิวรายการต่อไป แทน MINI Re-Make ซึ่งพบว่า ต้องกลับไปดึงรูปจากอัลบั้มเดิม
ในเครื่อง PC กลับมาใช้ใหม่เกือบทั้งหมดเลย ทำให้ทุกอย่าง ล่าช้าไป ก็อาจต้องรอนิดนึง

ระหว่างนั้น Lexus RX450h จะมาเยือน หลังจาก ครบ 1 ปี ที่เราได้ลอง RX350 Full Model Change ไปแล้ว
และชาวบ้านเขาขับรุ่นนี้กันจนปรุโปร่งไปหมดแล้ว

ทีนี้ ก็คงจะถึงถิว ของ MINI แล้วก็ ซีรีส์ 7 ใหม่ซะที ผมเก็บไว้ทีหลังสุด
เพราะว่า ดีเทลของรถรุ่นนี้ เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขอทำการบ้านเยอะกว่านี้อีกนิดนึงจะดีกว่า

ต่อไป Lancer History ตอน 2 ควรจะเอาขึ้นได้แล้ว

และ สารพัดบทความ โน่นนี่นั่น
รวมถึง ThE Cop Channel เอง ก็ควรจะมีคตอนใหม่ได้แล้ว

อ้อ ยังจะต้องมี แจกรางวัล กับคุณผู้อ่านที่ตอบเข้ามา ในรีวิว Swift อีกต่างหาก ยังไม่ได้จัดการเลย

ว่าแล้ว..ถ้ามันว่างกันมากนัก

เรามาทำ Headlightmag Car of the Year กันดีไหมครับ?

ฮี่ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ prai

เรามาทำ Headlightmag Car of the Year กันดีไหมครับ?

ฮี่ๆๆๆๆ

กู้ดไอเดียครับผม

ว่าแล้ว..ถ้ามันว่างกันมากนัก

ฮี่ๆๆๆๆ

ผมว่าคงไม่ได้ทำแน่เลย ดูจากงานพี่จิมมี่แล้วเหนื่อยแทนจริงๆ
แต่ก็สู้ๆนะพี่  :D

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery

ฮี่ๆๆๆๆ

ดีครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ gatasila

ยังไงผมอยากเสริมนิดนึงในรีวิลเพิ่มวีดีโอประกอบตอนขับกับตอนนั่งในรถบ้างครับ กับเพิ่มอธิบายย่อยๆพอให้คนอ่านได้นึกจิตนาการตามไปด้วยครับ

ออฟไลน์ gauygeng

• Jr. Member
  • **
ชอบที่มีคลิป ตอนรีวิว มากเลยครับ เห็นภาพชัดเจนมากขึ้น

ยังไงผมอยากเสริมนิดนึงในรีวิลเพิ่มวีดีโอประกอบตอนขับกับตอนนั่งในรถบ้างครับ กับเพิ่มอธิบายย่อยๆพอให้คนอ่านได้นึกจิตนาการตามไปด้วยครับ

รบกวนขยายความนิดนึงครับ ว่า อยากได้แบบไหน?

เพราะถ้าตอนขับ กับตอนนั่งในรถ เรามีอยู่แล้วนี่ครับผม?

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมว่าพี่จิมมี่อย่าเพิ่งรีบทำ Car Of The Year เลยดีกว่าครับ
เหนพี่จิมมี่งานเยอะมากเดี๋ยวจะไม่ไหวเอานะครับ
สู้ๆ ^^V

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เออ

มันเงียบจริงๆแหละ

เมื่อก่อนเข้าวเปนี้ทุกวัน
พักนี้ 3-4 วันเข้าทีแล้วอ่ะ  ???

ที่เงียบเพราะ..

1. ข้าพเจ้าหมดแรง หลังจากทำ Swift เสร็จ
2. ช่วงนี้ หมด topic ใหม่ๆ
3. HOMY เอง ก็ยังไม่ค่อยว่าง Update อะไรให้อ่านกัน
4.จะพยายาม เร่งงานนะครับ เพราะช่วงนี้ ผมมีงานนอกบางงานเข้ามาด้วยเหมือนกัน
มันกำลังจะชนกัน เป็นรถไฟสับรางผิด

รบกวนขยายความนิดนึงครับ ว่า อยากได้แบบไหน?

เพราะถ้าตอนขับ กับตอนนั่งในรถ เรามีอยู่แล้วนี่ครับผม?

คือตอนที่เดินขึ้นรถเลยน่ะครับพร้อมบอกว่านั่งแล้วรู้สึกยังไงบ้าง(ในตอนรถจอดอยู่นะครับ) กับอธิบายรูปลักษณ์ต่างๆในรถ(ภาพเคลื่อนไหว) คือผมดูในช่องทรูที่ฝรั่งเค้ารีวิวน่ะครับดูแล้วได้อารมณ์ร่วมดีครับ

ออฟไลน์ best

นั่นนะสิครับ เงียบอยู่นะ

แต่ก็เข้าใจว่าพี่ๆอาจจะเหนื่อย หรือยุ่ง

มีช่วงนึง เข้าเว็บนี้เว็บเดียวเลยครับ (สำหรับเรื่องเกี่ยวกับรถ)

แต่ช่วงนี้ต้องบอกว่าไม่พอแล้ว ต้องหาเว็บอื่นมาอ่านด้วย (สงสัย..ว่างงานจัด)

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ แต่ช่วงนี้ก็เงียบไปจริงๆนะ  :)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

คือมันเงียบไปแค่สัปดาห์เดียวจริงๆ....

เพราะแต่ละคน งานยุ่งกันจนแทบไม่ได้อัพเดทกันเลย หนะครับ

แต่เดี๋ยวหลังจากวันนี้ไป ก็จะกลับมาอัพเดททุกวันเหมือนเดิมแล้วละ

ส่วน ที่จะทำแบบคลิปฝรั่งนั้น เราอาจจะไม่ทำตามเขาครับ เพราะแบบนั้น ทั้งโลก เขาก็ทำกันหมดแล้ว
แต่เราคงจะหาวิธีทำแบบนั้น ในสไตล์ของเราต่อไปครับ

ออฟไลน์ TTL

Re: หน้า HOME ของ headlightmag ช่วงนี้เงียบเหงาเหลือเกิ๊น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 13:54:11 »
ทั้งหมดนี้จะจบตอนไหน โดยเฉพาะ เจ้าซีรีส์ 7 ครับอยากรู้  :) มากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 13:59:43 โดย toonthanarit »

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
ลุยบทความก่อนดีกว่านะ
Car of the Year ไว้ปลายปีค่อยทำก็ได้
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
รอ ๆ MINI and BMW 7 ด้วยคนครับ  รักษาสุขภาพด้วยนะครับ พี่ J!MMY

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
ผมว่าเอา TOP TEN  Haedlightmag เรียงลำดับมาเลย ไล่สรรพคุณพอคร่าวๆมา

เช่น

1 ford tdci power shift
2 Teana J32 V6
3 ....
4 ....

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
หน้าหลักมีข่าวคราวในแวดวงรถเยอะๆก็ดีนะครับ แม้ว่าข่าวจะเหมือนๆกันแทบทุกที่ทุกสท่อจนแทบหาจุดต่างไม่ได้ก็ตาม  เสริมด้วยเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกี่ยวกับรถยนต์ ข่าวซุบซิบของกระจิบข่าวรถยนต์บ้านเรา  รวมไปถึงคอลัมประจำเรื่องยาวๆเกี่ยวกับรถซัก2เรื่อง   จะเป็นเรื่องประวัติยานยนต์หรือเทคโนโลยียานยนต์ก็แล้วแต่ มันจะมีอะไรที่ชวนให้ติดตามไปเรื่อยๆทุกอาทิตย์ ถ้าเป็นเรื่องฮาๆหน่อยก็ข้าที่นะให้ผู้การเขียนซักเรื่องสิครับ "ขับไปบ่นไป"

สิ่งเหล่านี้เป็นส่วนประกอบทั่วไปที่ควรมีในหนังสือเล่มนึง เพื่อให้มันไม่เอียงไม่ห้อย ส่วนหนังสือจะเป็นแบบไหนสื่อไหนก็ว่ากันไป เข้าใจว่ายากหน่อยแต่ก็ไม่ยากเกินไป

รถยนต์ประจำปี คลิปทดสอบรถ รายการทีวีออนไลน์  ผมว่าคุณเดินผิดทางแล้วหละครับ จุดเด่นจุดขายของจิมมีคือการทดสอบรถยนต์ การเปรียบเทียบ โดยให้ผู้ชมตัดสินเอง แต่ไม่ใช่การแข่งขันหรือภาพเคลื่อนไหว ตัวอักษรที่คนอยากอ่าน มีน้อยกว่าภาพ แสง สี เสียง(ซ้ำๆไร้ความคิด) เยอะเลย

หน้าหลักมีข่าวคราวในแวดวงรถเยอะๆก็ดีนะครับ แม้ว่าข่าวจะเหมือนๆกันแทบทุกที่ทุกสท่อจนแทบหาจุดต่างไม่ได้ก็ตาม  เสริมด้วยเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกี่ยวกับรถยนต์ ข่าวซุบซิบของกระจิบข่าวรถยนต์บ้านเรา  รวมไปถึงคอลัมประจำเรื่องยาวๆเกี่ยวกับรถซัก2เรื่อง   จะเป็นเรื่องประวัติยานยนต์หรือเทคโนโลยียานยนต์ก็แล้วแต่ มันจะมีอะไรที่ชวนให้ติดตามไปเรื่อยๆทุกอาทิตย์ ถ้าเป็นเรื่องฮาๆหน่อยก็ข้าที่นะให้ผู้การเขียนซักเรื่องสิครับ "ขับไปบ่นไป"

สิ่งเหล่านี้เป็นส่วนประกอบทั่วไปที่ควรมีในหนังสือเล่มนึง เพื่อให้มันไม่เอียงไม่ห้อย ส่วนหนังสือจะเป็นแบบไหนสื่อไหนก็ว่ากันไป เข้าใจว่ายากหน่อยแต่ก็ไม่ยากเกินไป

รถยนต์ประจำปี คลิปทดสอบรถ รายการทีวีออนไลน์  ผมว่าคุณเดินผิดทางแล้วหละครับ จุดเด่นจุดขายของจิมมีคือการทดสอบรถยนต์ การเปรียบเทียบ โดยให้ผู้ชมตัดสินเอง แต่ไม่ใช่การแข่งขันหรือภาพเคลื่อนไหว ตัวอักษรที่คนอยากอ่าน มีน้อยกว่าภาพ แสง สี เสียง(ซ้ำๆไร้ความคิด) เยอะเลย

สิ่งที่เราพยายามจะทำกันค่อยเป็นค่อยไปในเวลานี้
คือ การทำเว็บ ให้ออกมา โดนใจคนชอบรถ
แต่ขณะเดียวกัน คนที่ไม่เคยรู้เรืองรถมาก่อนเลย ในชีวิต
และจับพลัดจับพลูให้ต้องซื้อรถสักคัน ก็ยังต้องอ่านง่าย เข้าใจง่าย

ซึ่งการทำแบบนั้น ให้ตอบโจทย์คนทุกกลุ่มที่ว่ามา "ไม่ง่าย"

เพราะโจทย์นี้ ดูเหมือน แทบไม่ค่อยเห็นมีใครเขาคิดกันมาก่อน
ถึงคิดได้ ก็ยังไม่เห็นมีใครทำออกมา อย่างจริงจัง
พอสุดท้าย มันก็มักไปจบลงกับ รายการวาไรตี้ ที่ขายโฆษณาไปวันๆ
หรือไปเหมือนกับนิตยสารรถยนต์ ซึ่งเราอ่าน หรือเจอกันมาตลอด 30-40 ปีที่ผ่านมา
มันก็เป็นแพทเทิร์นเดิมๆอย่างนั้น คือ เอาใจโฆษณา แต่ลืมคิดถึงคนอ่าน

ซึ่งผม ขอเลือก เก็บเอาส่วนดีๆ จากวันเก่าๆนั้นมา
ผสมผสาน กับ สิ่งที่คนอ่านในยุคใหม่ต้องการ รวมไว้เข้าด้วยกัน
ดูจะเป็นทางรอดในระยะยาวของเรามากกว่าหนะครับ

ติดใจอยู่คำนึง ที่บอกว่า เราเดินผิดทาง?

ซ้ำๆ ไร้ความคิด?

รบกวนขยายความนิดนึงเถอะครับ

รีวิวแลนเซอร์EX มาเมื่อไหร่รรับรองคึกคัก ฉึกฉัก ปู้นๆครับผมอยากได้รุ่นนี้แหละแต่รอรีวิวก่อน ได้แค่ทดลองนั่งหน้ากับนั่งข้างหลัง ชอบมากๆ เสียดายไม่มีรถทดลองขับ

ข่าวดีก็คือ มันใกล้จะมาแล้วละครับ เดือนนี้แน่ๆ ไม่เลท แต่จะเร่ง ML280 CDI ให้จบก่อน รอกันมานานแล้ว

ออฟไลน์ TTL

นั่นสิ ถึงว่า ทำไมช่วงนี้ คนอ่านลดจำนวนลง จากระดับหลักหมื่นต้นๆ
ตอนนี้เหลืออยู่ 8-9 พัน ต่อวัน....

Swift เพิ่งเอาขึ้นไปหมาดๆ หนะครับ

รายการต่อไป ML 280 CDI ดองนานแล้ว และได้ที่แล้วละ...จะพยายามเร่งให้เสร็จโดยเร็วที่สุด

ก่อนสงกรานต์ ตั้งเป้าเอาไว้ว่า ควรจะมีอะไรๆให้คุณๆอ่านกันสัก 1 Full Review

พี่ jimmy ML280cdi มายังครับ