ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องที่มีคนเอาชื่อผมไป post ด่า Nissan ใน manager.co.th ครับ  (อ่าน 15160 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
จาก link : http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000036583  คห.ที่ 17

ผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าเขาเป็นใคร และมีเจตนาอย่างไร ก็เลยคิดซะว่าเขาคงว่างจัด เที่ยวเอาชื่อคนอื่นไป post ด้วยความซะใจ

ผมขอชี้แจงเลยว่า ผมไม่ได้เป็นคนไป post ข้อความดังกล่าวลงในเว็บเลย

ที่บ้านผมก็ใช้ Nissan อยู่ 2 คัน ถึงแม้ว่ามันจะมีปัญหาทั้ง 2 คัน แต่มันก็ไม่ได้ทำให้ผมเกลียด Nissan เข้าไส้ซะจนต้องไป post ข้อความกวนแบบนั้นลงไป และยังไปเชียร์ Honda ซะออกนอกหน้า

จริงอยู่ครับ ที่ผมชอบ Honda แต่ผมก็ไม่ได้ชอบไปมากกว่ายี่ห้ออื่นเลย จะมีัก็แค่บางรุ่นเท่านั้น

ปล.ขอขอบคุณพี่ login : -*- ด้วยครับ ที่เอาเรื่องนี้มาบอกผม ไม่งั้นผมก็คงไม่รู้เรื่องเลวๆนี้เเน่นอนครับ

ปล.2 ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพื่อจะบอกว่า ผมไม่ได้เป็นคนพิมพ์ข้อความดังกล่าวครับ

ปล.3 หากไม่ได้เป็นตามที่ผมคิดก็ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 08:35:56 โดย integra »

ออฟไลน์ Bluedoft

ใจเย็นจ้าาา เค้าอาจจะแค่เอาชื่อ Honda Integra ที่ตัวเองชื่นชอบไปตั้งเป็นชื่อเค้าเฉยๆก็ได้ครับ

แต่หน้า Motoringที่นั่นพวกเกรียนเยอะจริงๆ 555+ (โดยเฉพาะพวกที่ชอบเชียร์ Honda จนบ้า และ Dek evo)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 21:40:23 โดย Bluedoft »

ใจเย็นจ้าาา เค้าอาจจะแค่เอาชื่อ Honda Integra ที่ตัวเองชื่นชอบไปตั้งเป็นชื่อเค้าเฉยๆก็ได้ครับ

แต่หน้า Motoringที่นั่นมีแต่พวกเกรียนเยอะจริงๆ 555+

ครับ

แต่จุดประสงค์ที่ผม post คือ

ต้องการจะบอกว่า

ผมไม่ได้เป็นคน post ข้อความดังกล่าวลงไปครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
จริงๆ ด้วย ไอ่เราก็อ่านผ่านๆ ไปตั้งแต่เช้าแล้วไม่ได้ดูชื่อเพราะส่วนใหญ่ไปเว็ป เมเนเจอร์ มอเตอร์ริ่ง เจอะแต่หมากัดกัน เลยไม่ค่อยสนใจ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
เล่นบอร์ดสะอาดๆอย่างนี้สบายใจกว่าเป็นไหนๆครับ
ผมไม่อยากเล่นเวปอื่นเพื่อตอบกระทู้ แล้วเจอเกรียนมาตอบให้ปวดจิต
เวปที่เปิดกว้างมากจนเกรียนเข้ามาป่วน แล้วแอดมินก็เพิกเฉยมีเยอะครับ
เวปพวกนั้นก็จะสะสมหรือคัดกรองแต่พวกนักเลงคีย์บอร์ด ไร้ความสงบเรียบร้อย
ก็คงต้องปล่อยให้สังคมสั่งสอนกันเอง เป็น Natural Selection ครับ
ส่วนHeadlight Mag. ผมว่าเป็นเวปที่สร้างสังคมออนไลน์ได้ดีมากครับ
คนดีๆ ก็มักจะพาคนดีๆเข้ามาอยู่รวมกัน
ในเวปเมเนเจอร์ ใครตั้งชื่ออะไรก็ได้ทั้งนั้น คงไม่ต้องกังวลใจเอามาคิดให้ปวดหัวหรอกครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ผมยินดี ที่ได้อยู่ภายใต้ระบอบเผด็จการ (ใน web นี้) ครับ :P
บางเว็ปมั่วมากจนไม่อยากออกความคิดเห็นเลย - -

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Integra เป็นชื่อรุ่นรถที่เป็นที่ติดอกติดใจคนไม่น้อยครับ ต้องทำใจ
ขนาดผมเลี่ยงใช้ชื่ออื่นที่ไม่ได้เกี่ยวกับรถ เชื่อไหมว่าไป rcweb ผมเจอคน login ชื่อเหมือนเด๊ะ แต่ไม่มีปัญหา
เค้าไม่ได้ทำอะไรน่ากล้ว

ลองเปลี่ยนชื่อ login เป็น เกิ่ว เขิ่ว เคิ่ว อาจจะมีคนเหมือนน้อยลง เหมือนสมัยที่ผมใช้ login ว่า เฮือยเฮือฟนึทซ์
ไม่มีใครมาเหมือนผมสักคน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
^^^^^
^^^^
^^^

เฮือยเฮือฟนึทซ์ นี้เคยเห็นเมื่อหลายปีที่แล้ววววววววววววววนะเนี่ย นึกว่าของใครซะอีก ที่แท้ก็ผู้การนิเอง

แต่ผมจำชื่อนี้ได้นะ เห็นปุป ถึงบางอ้อปัป
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็คิดว่าแค่ชอบรถรุ่นนี้แหละครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
integra ชื่อนี้มันไม่ได้มีความเฉพาะบ่งบอกอะไรเลยนอกจากชื่อรถฮอนด้ารุ่นหนึ่ง
ใครจะเอาไปใช้ได้ ไม่แน่ใจความหมายว่ามาจาก integration หรือเปล่า ซึ่งแม้ความหมายจะตีไปทางใด
ก็เป็นคำภาษาอังกฤษทั่วไป ไม่ใช่ชื่อใครโดยเฉพาะเจาะจง แต่ถ้าคนที่เอาชื่อนั้นไปใช้ แล้วกระทำความผิดโดยบอก
ว่าเห้ยกรูเนี่ยแหละ integra จาก Headlightmag หรือเว็บอื่นๆ ที่เจาะจงแสดงตัวให้โดยทั่วไปเข้าใจว่า
เค้ากับคุณเป็นคนคนเดียวกัน อันนี้ถึงจะถือว่าเค้าละเมิดคุณ

ถ้าตัวอักษรประดิษฐ์ขึ้นมาใหม่ เป็นคำที่ไม่ได้มีความหมายเฉพาะ นั้นก็อาจเป็นงานศิลปกรรม
อันมีลิขสิทธิ์ได้ ถึงมีสิทธิ์ไปโต้แย้งคนที่ใช้ชื่อนี้ได้

ผมมองเป็นกลางที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมไม่อ่านอ่านความเห็นเว็บนั้นเท่าไหร่ มันไร้สาระเกิน
เหอๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กำลัง งงๆ อยู่ว่า เกิดอะไรขึ้น

ช่วงที่น้องโดน

ก็มีคนมารายงานว่า พี่ก็โดน ลูกกระจ๊อกเจ้าเก่าขาประจำ เล่นงานในเว็บเดิมๆหมาดๆเหมือนกัน

แต่ช่างเถอะ คนพวกนี้ เขาทำแบบนี้ เพราะสมองเขาคิดได้แค่นี้ และจิตใจเขา มันมีขนาดเพียงเท่าที่เราเห็นกัน

จ้พ

ตอนนี้ก็มีเกรียนอีกตัวมา post ด่าผมในเว็บข้างๆนี่อีกละครับ

เว็บไหนอีกละครับ

เมื่อไหร่โดนด่าแบบนี้

มี 3 อย่าง

1 ต่อมหมั่นไส้ของมันอักเสบ
2 น้องอาจทำอะไรผิดในสายตามัน

3 น้อง เริ่ม ดัง แล้ว...ฮ่าๆๆๆๆ

เว็บไหนอีกละครับ

เมื่อไหร่โดนด่าแบบนี้

มี 3 อย่าง

1 ต่อมหมั่นไส้ของมันอักเสบ
2 น้องอาจทำอะไรผิดในสายตามัน

3 น้อง เริ่ม ดัง แล้ว...ฮ่าๆๆๆๆ

เว็บต้องห้ามครับ

ผมก็ไม่รู้มันเหมือนกันครับพี่

แต่ก็ทำเอาตบะแตกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 16:58:10 โดย integra »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ยังไม่เจอ SignifeR นะ 5 5 5 ถ้าเจอก็น่าจะคนเดียวนี่แหละ เล่นจดไว้ซะทุกเวป ฮิฮิ
อย่าคิดมาก เปลี่ยนจากอินเทรก้า ธรรมดาเป็น Type R ต่อท้ายจะได้แตกต่างกันครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เห้อ เมเนเจ้อ อีกแล้วว =='

รู้ว่ามันลำบากใจมาก ที่จะต้อง ช่างมัน

แต่ ถ้ามันไร้สาระ หรือไม่ร้ายแรงมาก ตำรวจไม่รับแจ้งความนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อย่าไปใส่ใจเลยครับพี่ ^_^
ช่วงนี้ปิดเทอมแล้ว เกรียนมันว่าง

รู้ว่ามันลำบากใจมาก ที่จะต้อง ช่างมัน

แต่ ถ้ามันไร้สาระ หรือไม่ร้ายแรงมาก ตำรวจไม่รับแจ้งความนะครับ

ช่างมันแล้วครับ