ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ MoO Cnoe เคยปรากฏตัวใน clip ของ HLM หรือเปล่าครับ?  (อ่าน 36693 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
คำถามนี้หากไม่เหมาะสม admin ลบได้เลยครับ และผมขอโทษด้วยครับ

คุณ MoO Cnoe คือใครครับ ใครเคยเห็นบ้างครับ

เคยปรากฏตัวใน clip ของ HLM หรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: คุณ MoO Cnoe เคยปรากฏตัวใน clip ของ HLM หรือเปล่าครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 21:53:55 »
คุณหมูนี่แหละจะลบเอง เพราะเค้าเป็นแอดมินของบอร์ดนี้ครับ(ส่วนในเพจผมไม่แน่ใจว่าคนเดียวกันป่าว) ฮา...
ในคลิปก็มาบ่อยอยู่นะ แต่ไม่ได้มาทุกคลิป

อันนี้คลิปก่อนล่าสุดครับ มากับXtrail HV นั่งแถวสองหลังคนขับ

Ath..

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณ MoO Cnoe เคยปรากฏตัวใน clip ของ HLM หรือเปล่าครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 22:11:33 »

...Drama..เล็กๆปล่าวคับ....กระทู้ร่วมหกร้อย...ไมนับก่อน Jamm'.. ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 10:37:23 »
ขอบคุณ คุณ MoO Cnoe กับการอัพเดทข่าวสาร รายละเอียดรถแต่ละคันนะครับ

:D :D :D :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 11:27:25 »
หมูคือใคร
หมูคือคนอ่าน ซึ่งผมจำไม่ได้ว่ามันเข้ามาในชีวิตผมตั้งแต่เมื่อไหร่ คือนึกไม่ออก
จากเป็นคนอ่านเฉยๆ ผมเห็นมันทำแต่ละอย่าง เออ..คิดได้ไงวะ คือพวกเราทั้งทีม ทำเรื่องรถกันมา เล่นรถกันมาเกือบครึ่งชีวิตไม่มีใครนึกออก แต่มันนึกออก

เวลารถใหม่ออก ไอ้หมูคือคนที่คิดว่าเราควรจะมีวิธีไล่ออพชั่นใหม่ โดยดูว่ารุ่นต่ำสุดมีอะไร แล้วไล่ไปเรื่อยๆว่ารุ่นที่แพงขึ้น มีอะไรเพิ่มขึ้นบ้าง เออ..ผมคิดไม่ได้นะ และไม่เคยคิดเลยว่า Headlightmag ต้องทำกระทู้ไล่เรียงอุปกรณ์ให้คนอ่านดู แต่หมูทำ และสำหรับคนอ่านหลายท่าน มันก็เวิร์กกว่าการนั่งไล่ตาราง

ก็เลยคิดว่า เอ้า หมู ไหนๆมึงก็ทำซะขนาดนี้ แล้วก็ทำให้ฟรีๆด้วย มาทำให้กูเป็น Part-time มั้ย
แล้วเราก็ดึงมันมาทำ Part-time

ทำไปทำมา ก็เลยลองส่งออกทริป ลองให้ทำงานทดสอบรถดูบ้าง เออ มันก็ทำได้นี่หว่า แถมบางจุดที่ผมไม่แคร์จะสำรวจ ไอ้หมูจะดูอย่างละเอียด เรื่องวัสดุที่ใช้ เรื่องการเก็บเสียง มันตรวจงานดีกว่าผมเสียอีก

อย่ากระนั้นเลย นอกจากกิจการผ้าม่านที่เอ็งทำอยู่กับที่บ้าน เอ็งลองมาทำ Full-time มั้ย
แล้วเราก็ดึงมันมาทำ Full-time เลย

แน่นอนว่าหมูมันไม่เหมือนผมหรือจิมมี่ทุกด้าน ที่มาของเราต่างกัน แต่ผมว่าไม่เหมือนกันแหละดี ผมชอบอยู่กับเด็กที่มันทำให้ผมได้คิดอะไรใหม่ๆและพูดกับผมดีๆ (พูดง่ายๆคือเห็นต่างกันได้แต่อย่าใช้ภาษากวนตีน) ที่สำคัญในฐานะคนทำงาน ผมว่าหมูมันเป็นคนที่ไม่ต้องขอ บางอย่างแค่เราคิดในหัวว่าจะทำดีมั้ยวะ ไอ้หมูจะทำเสร็จแล้ว มันเป็นมนุษย์ขยัน Facebook page ของเราทุกวันนี้เจริญขึ้นก็เพราะมันให้เวลากับการนั่งคิดว่าอะไรจะโพสท์ตอนไหน เวลาไหน อะไรอยู่ในกระแส มันคิดแม้กระทั่งว่าเวลาทำภาพไว้อัพ Facebook ต้องใช้ภาพขนาดกี่ pixel หัวและหางภาพถึงจะมาครบ

ฉะนั้นถ้าหมูมันทำอะไรพลาด ก็พูดก็บอกมันดีๆ ทุกวันนี้ผมรู้สึกเป็นหนี้บุญคุณมัน ถ้าไม่มีมันผมก็ตายไปนานแล้ว มันช่วยพวกเราทุกอย่างทั้งงานและเรื่องส่วนตัว อย่างช่วงนี้ผมเป็นหมอนรองกระดูกอักเสบ หมอห้ามขับรถทางไกลแบบออกทริป เพราะต้องหยุดพักทุกชั่วโมง ก็ได้หมูนี่ล่ะไปขับ Honda ขับ Chevrolet เอามาให้พวกเราได้อ่านกัน

ถ้าพวกเราเชื่อในการตอบแทนคนที่ทำงานหนัก ก็ไม่ต้องถึงขั้นสรรเสริญอะไรมาก เวลาพวกเราบอกขอบคุณนานๆทีไอ้หมูมันก็ดีใจแล้ว ส่วนอะไรที่มันไม่เข้าที่เข้าทาง ก็พูดกันดีๆ บอกกันดีๆ จะหน้าไมค์หลังไมค์ก็ได้ ไม่ต้องกวนตีน หรือกูอยากจะด่ายังไงก็ด่าเพราะกูเป็นคนอ่านกูมีสิทธิ์จะพูดอะไรก็ได้ อิแบบนั้นผมไม่อยากคบ เชิญไปเพจอื่น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 11:47:08 »
ขอบคุณครับ ผมเห็นเค้าเรียกกัน "น้าหมู"

ผมถือว่าเขาคือคนสำคัญคนนึงในสังคม HLM แห่งนี้ครับ

ขอบคุณคุณ MoO Cnoe มาก ๆ ครับ

อิอิ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 11:53:40 »

...Drama..เล็กๆปล่าวคับ....กระทู้ร่วมหกร้อย...ไมนับก่อน Jamm'.. ;D ;D

แฮ่ะ ๆ อย่าลบผมเลยคร้าบบบ

ผมเห็นใคร ๆ ก็พูดถึง คุณเมธีผู้จัดรายการร่วมกับคุณจิมมี่ก็พูดถึงบ่อย ๆ ครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 11:55:22 »
จริงๆกระทู้ตอบตั้ง600กว่า น่าจะรู้จักคุณหมูนะ ^^
รู้จักชื่อ (แบบดังแล้ว) ก็รายงานยอดขาย
เห็นตัวจริง ก็ในคลิป ถ้าจำไม่ผิด Isuzu ของคุณหมูนั่นแหละ ^^
ขอบคุณครับที่ยกระดับมาตรฐานของ HLM ให้สูงขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 12:11:52 »
ที่เรียกน้าหมู เพราะคุณหมูขับกระบะ ใช้กระบะ ในเว็บรถกระบะเค้าจะเรียกกันว่าน้าครับ
สมาชิคหลายคนก็สิงอยู่เว็บกระบะ เลยมาเจอกันที่นี่ก็ติดปาก ทักกันไป ประมาณนั้นครับ
ผมว่าคุณหมูค่อนข้างละเอียดนะ ดูจากเม้นหรือวิธีทำตารางให้เราได้อ่านได้ดูกัน

Ath..

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 12:18:53 »
ขอบคุณครับ ผมเห็นเค้าเรียกกัน "น้าหมู"

ผมถือว่าเขาคือคนสำคัญคนนึงในสังคม HLM แห่งนี้ครับ

ขอบคุณคุณ MoO Cnoe มาก ๆ ครับ

อิอิ

...สรุปว่ารู้จักนะ....เพราะระดับ Sr. member ไม่รวมส่องก่อนสมัครจะไม่รู้จัก Nick name " MoO Cnoe " ได้ไงนะ  อ่านตั้งแต่จั่วหัวแล้ว..งง กะ...จขกท...

..ขอบพระคุณ Commander ฯ ที่ชี้แนะและปกป้อง team งานด้วยภาษาอ่านง่ายเหมือนเดิมนะครับ..และขออนุญาต..ปิดตัวเองลงเพื่อรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้น ณ.ที่แห่งนี้ด้วยครับ....

ปล.....เด็กอัสสัม  ครับ..!!!.. :D ;D..

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 15:11:36 »
มาแอบอ่าน

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 14:18:06 »
ดูมาหลายคลิปแล้วถ้านี่คือคุณหมูที่มีความสามารถขนาดนี้ผมว่าแฮดไลท์ฯได้บุคลากรที่มีคุณภาพยิ่งนัก ฟังจากการพูดจาที่ดูมีความรู้และมีสัมมาคารวะต่อผู้ชม ความรู้ที่มียังถ่ายทอดออกมาเป็นภาษาเขียนแล้วเรียบเรียงข้อมูลรถได้ขนาดนี้ ต้องใจรักมากๆละครับ ขอให้อยู่คู่กะทีมงานพี่ๆตลอดไป พวกเราจะตามอ่านครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 16:55:03 »
ดูมาหลายคลิปแล้วถ้านี่คือคุณหมูที่มีความสามารถขนาดนี้ผมว่าแฮดไลท์ฯได้บุคลากรที่มีคุณภาพยิ่งนัก ฟังจากการพูดจาที่ดูมีความรู้และมีสัมมาคารวะต่อผู้ชม ความรู้ที่มียังถ่ายทอดออกมาเป็นภาษาเขียนแล้วเรียบเรียงข้อมูลรถได้ขนาดนี้ ต้องใจรักมากๆละครับ ขอให้อยู่คู่กะทีมงานพี่ๆตลอดไป พวกเราจะตามอ่านครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

คุณ sith(สิทธิ์) ความเห็นข้างบนเขาบอกว่า

คุณหมูเป็นสายดีเซลกระบะ

ผมทึ่งมากครับ

สิ่งที่ผมคิด...

...ผมจะโดนลบก็คราวนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 11:32:33 »
เดี๋ยว ผมงงกับคุณ Ath.. คือ..อะไรเหรอครับ ผมยังไม่รู้เลยคุณทำอะไรจู่ๆปิดตัวเองซะงั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 11:42:14 »
ปิดตัวคืออัลไล
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 13:53:43 »
คุณ Ath.. ไม่ได้ทำอะไรผิดสักหน่อยนะครับ

เข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่า

แปลก ๆ นะครับเนี่ย งงด้วย