ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ขับรถ ตจว. ฉลาม ที่เจอดุแค่ไหน ?  (อ่าน 6524 ครั้ง)

ออฟไลน์ a-bog

• Newbie
  • *
อยู่ ตจว. ภาคอีสาน พบพระอาทิตย์ก่อนใคร ในสยาม
พักนี้เจอ ฉลาม บ่อยครับ พอแกโบก ก็ตรวจนั่น ตรวจนี่

ความเร็ว ก็80
พรบ. ก็มีครบ
ทะเบียน ก็ไม่ขาด
Belt ก็คาด
ไม่มีที่ผิด กม.

ฉลาม ก็เลยบอกว่า " พี่ อากาศร้อน เลี้ยง บาวแดง หน่อยเด่ะ "
ผมให้ไป 50
ฉลาม บอกว่า  " โห รถเช่ามาก็หลายร้อยแล้ว "
มึนเลยครับ เลยสงสัยว่า รถฉลามที่เขาออกมาดักจับ  ต้องเช่าด้วยหรือครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ท่านที่ขับรถ ตจว. ฉลาม ที่เจอดุแค่ไหน ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 14:48:37 »
อันนั้น ผมไม่เรียกว่า ฉลามแล้วละครับ

แบบนั้น ผมเรียกว่า "ขอทานในเครื่องแบบ"

ออฟไลน์ BnN

Re: ท่านที่ขับรถ ตจว. ฉลาม ที่เจอดุแค่ไหน ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 14:49:24 »
พวกเปรตขอส่วนบุญ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 14:55:37 »
แบบนั้นแถวใต้ไม่เคยเจอครับ -_-'

แต่พวกรถขนของ ที่ดัดแปลง คงโดนประจำ  :)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 14:56:51 »
สงสัยเมียไม่ให้ตัง

เลยต้องมาขอเงินหน้าด้านๆ แบบนี้

นี่หรือเมืองพุทธ????

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 15:58:42 »
ไม่ใช่ฉลามต้องเจอตอนขับเรือหรือครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 17:01:01 »
บอกได้คำเดียวว่า "แย่" แต่โดนส่วนตัวยังไม่เคยกับตัวที่เรียกเพราะไม่ได้ผิดอะไร ที่โดนมาก็ผิด กม. ไปนิสจิงๆ แฮะๆๆ ;D

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 17:01:27 »
ถ้าเจอและได้ยินแบบเจ้าของกระทู้ คงโยนเงิินให้หล่ะครับ

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 18:03:38 »
เมื่อวันที่ 3 เจอโบกที่นครสวรรค์

ข้อหาวิ่งขวา [ก็ผมแซงรถช้าทางซ้ายนี่] จะให้วิ่งซ้ายแล้วให้เค้าหลบไปขวาเรอะ  -*-
กะอะไรอีกมากมายไม่รู้ จำไม่ทันเฮียแกใส่มาเปนชุด!
ร่วมๆ 5ร้อย

ผมบอกมีร้อยเดียว
แกหยิบจากมือผมแล้วก็เดินจากไป = ="

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 18:21:45 »
กำลังจะเป็นช่วงวันหยุดยาวไงครับ

พวกขอทานในเครื่องแบบเลยหาตังไว้ก่อน

ออฟไลน์ exodus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 19:46:15 »
เค้าคงหาตังไปเที่ยวสงกรานต์ มั่งแหละครับ เงินเดือนมันไม่พอ นิ

ออฟไลน์ ssw_2010

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 19:53:41 »
 :D  ไม่เคยโดนทะเบียนสวย ช่วยได้

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 20:41:02 »
เมื่อวันที่ 3 เจอโบกที่นครสวรรค์

ข้อหาวิ่งขวา [ก็ผมแซงรถช้าทางซ้ายนี่] จะให้วิ่งซ้ายแล้วให้เค้าหลบไปขวาเรอะ  -*-
กะอะไรอีกมากมายไม่รู้ จำไม่ทันเฮียแกใส่มาเปนชุด!
ร่วมๆ 5ร้อย

ผมบอกมีร้อยเดียว
แกหยิบจากมือผมแล้วก็เดินจากไป = ="

พรบ.จราจรทางบก ลักษณะที่ 3 การใช้ทางเดินรถ หมวด 1 การขับรถ

มาตรา 34 ในการใช้ทางเดินรถที่ได้จัดแบ่งช่องเดินรถในทิศทางเดียวกันไว้ตั้งแต่สองช่องขึ้นไป หรือที่ได้จัดช่อง เดินรถประจำทางไว้ในช่องเดินรถซ้ายสุดผู้ขับขี่ต้องขับรถในช่องซ้ายสุดหรือใกล้กับช่องเดินรถประจำทางเว้นแต่ในกรณีต่อไปนี้ ให้เดินทางขวาของทางเดินรถได้
(1) ในช่องเดินรถนั้นมีสิ่งกีดขวางหรือถูกปิดการจราจร
(2) ทางเดินรถนั้น เจ้าพนักงานจราจรกำหนดให้เป็นทางเดินรถทางเดียว
(3) จะต้องเข้าช่องทางให้ถูกต้องเมื่อเข้าบริเวณใกล้ทางร่วมทางแยก
(4) เมื่อจะแซงขึ้นหน้ารถคันอื่น
(5)(1) เมื่อผู้ขับขี่ขับรถด้วยความเร็วสูงกว่ารถในช่องเดินรถด้านซ้าย

ที่มา http://www.trafficpolice.go.th/law.php

คุณไม่ผิดครับแต่โดนไถ (นา) ^^'

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 21:18:26 »
ถ้าขับ Benz / BMW แล้วก็ ป้ายทะเบียนประมูล แค่นี้ก็ไม่มีฉลามมายุ่งแล้วครับ 555

ผมก็เคย ขับมาด้วยกันคู่กับ CR-V รุ่นปัจจุบัน ตอนนั้นผมขับ E220 CDI w211 minor สีดำ จริงๆก็ขับเร็วมาทั้งคู่
แต่ผมไม่ได้ขับชิดขวาตลอดเหมือนเค้า(มั้ง) พอถึงบ่อเลี้ยงฉลาม CR-V ก็โดนโบกให้หยุด แต่ E-class บอกให้ผ่านไป.....
เส้นทาง ชลบุรี-ระยอง

ทำไมนะถึงได้เป็นอย่างนี้

ไว้อาลัยจริงๆ

ออฟไลน์ Torshi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 23:13:52 »
ผมขับจากกรุงเทพไปชะอำ เวลาประมาณตีหนึ่งเห็นจะได้ เอา jazz ไปครับ ตอนนั้นกำลังจะแซงรถกระบะเต่าๆอยู่(ก็คิดว่าทำไมมันขับช้าจัง) พอเบี่ยงรถไปทางขวาได้ครึ่งคัน เท่านั้นหล่ะครับ เห็นคุณตำรวจยืนอยู่เลนขวา(ไม่มีตั้งป้อมหรือมีไฟอะไรให้รู้เลยครับ ว่าตรงนี้มีด่านอยู่) ว่าแล้วก็โบกผมลงข้างทาง แต่สงสัยทำไมตั้งด่านมีแค่ 2 คน จากนั้นก็เปิดกระจกลง บังเอิญว่าไปกันเยอะครับนั่งกันมาทั้งหมด 7 คน ด้านหลัง 4 คน ข้างคนขับนั่งตักกัน 2 คนและผมคนขับ ตำรวจก็บอกว่าผมผิดตามระเบียบครับ เพราะข้างคนขับดันนั่งกัน 2 คน(ก็รถมันเล็กนี่หว่า) แล้วคุณตำรวจก็พูดอะไรไม่รู้ ผมฟังไม่ทัน แต่ประโยคสุดท้ายคือ 500 บาท ผมก็ไหว้กันยกใหญ่เลยครับ "พอดีจะไปบ้านเพื่อนอ่าครับ พอดีรถมันเล็ก ก็เลยต้องอัดๆกันมา" คุณตำรวจก็จะปรับอย่างเดียว กำลังจะเขียนใบสั่งละ ผมเห็นท่าทางเดี๋ยวจะยาว ก็บอกไปว่า "100 นึงได้มั้ยครับลุง" คุณตำรวจแกยังไม่ตอบตกลงเลยครับ รีบหยิบเงินไปพร้อมกับคืนใบขับขี่ให้ผมทันที ไอ้ผมก็ไม่รู้จะทำไง เสีย 100 นึง ดีกว่า 500 หล่ะว้า...ว่าแต่ถ้านั่งตักกันสองคนอย่างกรณีของผมนี่จริงๆแล้วมันต้องโดนปรับเท่าไหร่กันหรอครับ???? คิดแล้วเจ็บใจ...วันหลังจะทำเป็นใหญ่มั่ง "เดี๋ยวจะยื่นกระดาษสวนใบสั่งไป เอ่อ...คุณลุงช่วยเขียนชื่อ-นามสกุล และ สน. ที่ทำงานด้วยนะครับ พอดีว่าแค่อยากรู้ว่าคนที่เอาเงินผมไปหน่ะ ชื่ออะไรหรอ เดี๋ยวจะให้สำนักงานตำรวจแห่งชาติมอบโล่ให้ เนื่องจากเป็นคนขยันทำงาน แม้แต่ตอน ตี 1 ยังไม่หลับไม่นอน ยังมาทำงานรับใช้ประชาชน" --"
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ Dark_Moshi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 00:13:37 »
รถที่พวกขอทานนอกเครื่องแบบนั้นขับกันน่ะครับ ได้ข่าวว่าวันนึงนี่หลายพันอยู่น่ะครับรวมค่านูนๆๆนี่ๆๆแล้วด้วย เพราะงันเวลาเค้าเอารถออกมา เค้าต้องหาทางขูดรีดให้ได้มากกว่าที่จ่ายไปครับ เพราะงันก็เลยมาซวยที่พวกเราครับ แหะๆๆ เมื่อก่อนก็โดนบ่อยๆ เพราะบ้านอยู่ต่างจังหวัด

ขับเส้นเพชรเกษมนี่ ระวังให้ดีครับ เส้นอันตรายครับ ;D

ออฟไลน์ CN16888

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 00:22:13 »

คุณไม่ผิดครับแต่โดนไถ (นา) ^^'

ณ เวลานั้นนึก กม.ออก ก็คงไม่มีผลหรอกครับ
เขาจะเอาตังลูกเดียวอ่ะ

คนนั่งข้างๆผมแช่งไว้ว่า "ถ้าเอาไปให้ลูก-เมียก็แล้วไป แต่ถ้าเอาไปลงขวด ขอให้มัน.....!!  >:( "

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 01:21:48 »
ผู้รักษากฏหมายเอาซะเอง  เซ็งเป็ด  :(

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 13:38:48 »
ส่วนมากตำรวจที่เอารถออกมา
จะต้องเสียเงินค่าเอารถออก
ตำรวจเลยต้องจับ ปรับ เก็บเงิน เพื่อให้ได้ยอดคืน แล้วยังต้องแบ่งให้นายด้วย
ส่วนมากผมขับเส้นมิตรภาพครับ
ต้องพยายามวิ่งซ้ายให้ได้มากที่สุด
ไม่งั้นก็เสียเงิน
ยกเว้นขับมอไซค์ วิ่งขวา
ถึงเรียกก็ไม่จอด หุหุ มาเร็วหะ