ผู้เขียน หัวข้อ: ++รู้สึกว่า เบาะรองนั่ง Focus จะสั้นไปหน่อย ขับทางไกลปวดขา มีทางแก้ไขไม๊ครับ+++  (อ่าน 6200 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
ผมใช้ Ford Focus TDCi อยู่

เป็นคนต้นขายาว   ขณะขับรถ  นั่งหลังติดเบาะพิงแล้ว  เบาะรองนั่งยังขาดไปอีกหนึ่งฝ่ามือ   

คิดว่าน่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ปวด ต้นขา     

ขอเรียนถามว่า

1. ถ้าเปลี่ยนเบาะทั้งตัวเลย  มีเบาะของรถรุ่นไหน  ที่จะพอ ใส่เข้าได้บ้าง
2. ถ้าทำเบาะเสริมจะดีไม๊ครับ 

หรือเพื่อน ๆ เคยแก้ด้วยวิธีอื่น ๆ   ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
เอาขาพาดไปเบาะข้างๆแล้วให้คนข้างๆช่วยนวดครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Ottoman Seat ไปเลยครับ
หลับในด้วย

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ตัวผมเองเคยนั่ง TDCi นะ ทั้งแบบรถจอดนิ่งๆ และแบบขับออกถนนนานๆ ไกลๆ ด้วยความสูง 174 ผมไม่มีปัญหากับการนั่งขับครับ เพราะขอบเบาะรองรับต้นขาเกือบถึงข้อพับหัวเข่า สบายมากๆ ยิ่งพอปรับเบาะลงต่ำสุด เหลือพื้นที่เหนือหัวเป็นคืบ ปลอดโปร่งดี

สำหรับ คุณกุ๊ก ที่บอกว่าเป็นคนขายาว คงมีสัก 180 อย่างต่ำ ถ้างั้นผมแนะนำข้อ 2 นะ เพราะน่าจะประหยัดค่าใช้จ่ายได้มากกว่าข้อ 1 และทำได้ง่ายกว่า

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ได้รถใหม่แล้วหรอครับ ยินดีด้วยครับ

งบถึงก็เปลี่ยนเบาะเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
นั่งแล้วปวดขานี่น่ารำคาญมากจริงๆ นะ :(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ค่อนข้างสั่น และตรงปลายไม่นูนพอจะมารอบรับต้นขาครับ
ทำให้คนขายาวๆ ต้องเกร็งเองขาเวลาขับ ทำให้ปวดครับ

และฟองน้ำเบาะก็ค่อนข้างแข็งด้วย

ต้องโทษซัพพรายเออร์ฟิลิปินส์ครับ

หวังว่า All New Focus ที่มาประกอบประเทศไทย คงดีกว่านี้ครับ

• **
Ottoman Seat ไปเลยครับ
หลับในด้วย

ถ้าใส่ได้ก็น่าสนนะ  อิอิ     

เคยไปลองนั่งของ อัลพาด แล้ว  สบายสุด ๆ

ตอนนี้กำลังคิดหาซื้อ  เบาะ วอลโว่ ใส่แทน  ไม่แน่ใจในราคา  ถ้าใส่แค่ตัวเดียว จะดูน่าเกลียดไม๊น๊า 

• **
ผมหาเบาะ วอลโว่ V70 ด้านคนขับได้  อันนึง ไม่แน่ใจว่าใส่กับฟอร์ดโฟกัสได้หรือเปล่า 

มีวิธีเช็คไม๊ครับ  ว่าจะใส่ได้ไม๊ 

ออฟไลน์ chai99

รอ All New Focus
ระหว่างนี้ใช้ Altis ไปก่อน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมหาเบาะ วอลโว่ V70 ด้านคนขับได้  อันนึง ไม่แน่ใจว่าใส่กับฟอร์ดโฟกัสได้หรือเปล่า 

มีวิธีเช็คไม๊ครับ  ว่าจะใส่ได้ไม๊ 
รู้แค่ว่าถ้าเป็นเครื่องเบนซิน 2.0l สลับกันได้ครับ

preme123

• บุคคลทั่วไป
ถอดเบาะเก่าแล้วเอาเบาะ recaro ใส่ครับะ 5555+ อิอิ

ล้อเล่นครับ อิอิ