ผู้เขียน หัวข้อ: ถาเรื่องทะเบียนป้ายแดงครับ  (อ่าน 7704 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
ถาเรื่องทะเบียนป้ายแดงครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:12:23 »
คือได้รับป้ายแดงพร้อมเล่มทะเบียนมาแล้ว แต่ว่าในเล่มไม่มีเขียนอะไรเลยอ่ะครับ
อย่างงี้ถ้าเรียกจะโดนมั๊ยครับ และออกต่างจังหวัดได้มั๊ยครับ
ขอความรู้หน่อยนะคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถาเรื่องทะเบียนป้ายแดงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:28:40 »
สมุดเล่ม ป้ายแดงนั้น เราก็เขียนลงไปสิครับ ว่าเราจะใช้รถวันไหน ไปไหน ยังไงบ้าง

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
Re: ถาเรื่องทะเบียนป้ายแดงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:31:42 »
ป้ายแดงยังไงก็โดนครับ ไม่ว่ากรณีใดๆๆ ยกเว้นตำรวจจะอนุโลมปล่อยไป
แต่ลองบอกกรณีนี้ไปอาจจะได้นะครับ

"พี่ครับ รถคันนี้เป็นรถคันเดียวบ้านนะพี่ แถมผมขอป้ายที่ขนส่งไปแล้วแต่ยังไม่ได้เลยครับ" พูดนอมน้อมเข้าไว้

แล้วไอ้เล่มที่ว่านี่ สีแดงใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ เขียนแค่ว่าจากไหน-ไปไหน(แต่ต้องเส้นเดียวกันที่จะวิ่งนะ) วันที่ไม่ต้องลงเดวเค้าจะจับได้ว่า ใช้มาหลายวันเกินกว่ากำหนด

ไม่ได้ว่าให้โกง แต่ถ้ายังเป็นป้ายแดง แล้วไม่มีรถใช้ ก็ต้องทำแบบนี้แหละ
ผมก็โดนมาหลายทีแถวด่านเก็บตังค์ดินแดง ไปรับ-ส่งน้องเข้าหอที โดนมันทุกที ก็กระบะเนอะ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:56:35 »
เขียนเองได้เลยหรือครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 12:11:29 »
เขียนเองได้เลยหรือครับ

ครับเขียนเองเลยครับ ว่าคุณจะไปไหน มาจากไหน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 12:15:19 »
ด่านดินแดงหนะ เป็นด่านที่หากินกับป้ายแดง เป็นประจำ จนน่าเบื่อมากๆ

ผมก็เคยโดน

ตืนนั้น หลังจาก ทดลองรถกันเสร็จ เราก็มุ่งหน้าขึ้นทางด่วน จะกลับบ้าน
โดนเลยครับ.... เฮ้อ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 12:21:12 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 12:32:56 »
ด่านดินแดงหนะ เป็นด่านที่หากินกับป้ายแดง เป็นประจำ จนน่าเบื่อมากๆ

ผมก็เคยโดน

ตืนนั้น หลังจาก ทดลองรถกันเสร็จ เราก็มุ่งหน้าขึ้นทางด่วน จะกลับบ้าน

ที่หลังพี่จิมมี่ลองบอกว่า "ผมเพื่อนตุ๋ยนะ" ตำรวจอาจจะงงๆพักนึงเพราะมัวแต่คิดว่า ตุ๋ยเป็นใคร หลังจากปล่อยเรามาแล้ว 555555555 ผมขำตัวเองครับ มุขนี้เอามาจากเดี๋ยวอะไรไม่รู้ของโน๊ต อุดม ผมเคยใช้อยู่ครั้งนึง แต่ไม่ใช่กับตำรวจคือ วันหนึ่งไปม.หอการค้า เป็นวันธรรมดาเข้าไปจอดรถข้างในไม่ได้ แต่ผมกับเพื่อนก็เสี่ยงจะเข้าไป พอเข้าไปปุ๊ปก็ตามระเบียบครับ ยามบอกเข้าไปไม่ได้ครับ ผมเลยพูดว่า "พี่...ผมเพื่อนตุ้มนะ" ยามก็งงๆแล้วให้เข้าไป ผมมองกระจกหลังยามมันก็มองตามรถผมแล้วก็เกาหัว สงสัยคิดอยู่ว่า ตุ้มนี้มันเป็นใคร ใหญ่มาจากไหนครับ   ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 13:44:34 »

ผมก็เคยโดน

เหอะๆ ด่านนี้ เขาจับป้ายแดง พวก รถกระบะ กับ รถเก๋งบ้านๆ
ส่วนพวก slk mini tt rx8 gt-r 370z z4 รถพวกนี้ ไม่เคยเห็นจะเรียก
บ้างคนใช้ ป้ายแดงมา 2-3 ปี ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอ่ะไรเลย
และที่สำคัญ หลบหนี้ ภาษี ได้อีก ภาษีรถพวกนี้แพงกว่ารถบ้านๆอยู่หลายเท่าเลยละ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 14:34:49 »
ด่านดินแดงยังเป็นด่านที่ชอบจับกระบะบรรทุกของตอนกลางคืนด้วยครับ
ต้องระวังไว้หน่อย เคยมีคืนนึงหลังรับน้องชายจากหอ
พี่แกเรียกกระบะคันนึง(ยังไม่เข้าด่านนะ)ให้ถอยออกมาจากคิว ดั้นไปถอยชนแท๊กซี่งานเข้าอีก กรรมจริงๆๆ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 15:30:27 »
แล้วป้ายแดงโดนทีละเท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 15:30:32 »
สมุดเล่ม ป้ายแดงนั้น เราก็เขียนลงไปสิครับ ว่าเราจะใช้รถวันไหน ไปไหน ยังไงบ้าง

บอกไปสิ ว่า "ผมน้องพี่ญาดา" บ้า... ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 20:39:26 »
ด่านดินแดงเจ้าที่เขาแรงครับ ผมเคยเห็นขนาดเบนซ์ S500 ทำป้ายยาวพระคุณท่านยังไม่เว้นเลยอ่ะ แต่รถกระบะกับป้ายแดงเนี่ยตำรวจยิ้มเลยล่ะครับ เรียกได้เรียกดีจริงๆ  >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 00:36:26 »

ผมก็เคยโดน

เหอะๆ ด่านนี้ เขาจับป้ายแดง พวก รถกระบะ กับ รถเก๋งบ้านๆ
ส่วนพวก slk mini tt rx8 gt-r 370z z4 รถพวกนี้ ไม่เคยเห็นจะเรียก
บ้างคนใช้ ป้ายแดงมา 2-3 ปี ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอ่ะไรเลย
และที่สำคัญ หลบหนี้ ภาษี ได้อีก ภาษีรถพวกนี้แพงกว่ารถบ้านๆอยู่หลายเท่าเลยละ

ตรงมากครับ ฮ่าๆๆ อย่าเอ็ดไป

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 19:01:15 »

ผมก็เคยโดน

ตรงมากครับ ฮ่าๆๆ อย่าเอ็ดไป
จริง ๆ ครับ เห็นด้วย พี่ที่รู้จักขับป้ายแดงมา 3 ปีแล้วมั้ง 350Z
คนมีตังเนอะ เวลาซื้อ ก็ซื้อเงินสด ไม่จดทะเบียนซะงั้น