ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า เมื่อ เมอซีดีส เป็นแบรนหรูอันดับ 2 ของโลก แล้วอันดับ 1 กับ2 ใครเอ่ย  (อ่าน 4660 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely wolf

• Newbie
  • *
 จากข่าวนี้ครับ http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1157:-audi--mercedes-benz-&catid=47:worlds-news&Itemid=55   เลยอยากรู้ว่าอันดับรถหรูของโลกต้นๆ มีไรบ้างครับ บีเอ็ม กะ เอาดี้ รึเปล่า แล้วไม่รวมพวกซุปเปอร์คาร์ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
 ;D ;D ;D ;D..........these are my view:-

1st place is Rolls Royce
  2nd place is Mercedes Benze
  3rd place is Jaguar/Daimler

thanks / youngbear

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
ผมว่าน่าจะ Bentley

พี่เล่นให้ประกอบตามสั่ง ทีละคันกันได้เลย
- - *

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมว่านะ

1.ROLLS-ROYCE
2.BENTLEY
3.MAYBACH (อันนีมันไม่ค่อยหรุเลยอ่ะ ยังกะเมอร์เซดีสยืดยาว)

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
 1. Volkswagen Group AG - Bentley, Audi

2. Daimler AG - Maybach, Mercedes-Benz

3. BMW AG - Rolls-Royce, BMW

ส่วนตัวนะครับ แต่ก็อยากรู้จริงๆเหมือนกันว่าจะเรียงยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2010, 18:21:21 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ PREM

ผมให้ Rolls-Royce เป็นที่หนึ่ง
ตามด้วย Bentley ถึงความหรูอาจจะพอๆ กัน แต่ดันผลิต Continental ที่ขายดีเกินเหตุ ความ special เลยลดลงไป
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ prai

โดยส่วนตัวนะครับผมชอบ Maserati, Jaguar ได้ครบดีครับ
แต่งถ้าเอาอันดับหนึ่งผมขอคิดและเดาว่าน่าจะเป็น Maybach

ออฟไลน์ burutrad

rolls-royce
 bentley
 maybach
 mercedes
bmw , jaguar , cadillac , lincoln
 lexus , infiniti , acura

ผมว่าประมาณนี้ครับ....ยังไงก็ต้อง rr ครับสุดยอดที่สุด

ออฟไลน์ exodus

• Full Member

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
ตามระดับความรู้ ไม่ใช่ที่ยอดขายนะ

1. น่าจะเป็น RR นะครับ อันนี้ลองถามจากฝรั่งเอง เค้าก็จะนึกถึง RR เป็นอันดับแรกอ่ะ ดูแค่ชื่อก็หรูแล้ว

2. ก็คง Bentley อ่ะแหละครับ ความรู้สึกผม RR กับ Bentley เหมือนเป็นพี่น้องกันอ่ะครับ แต่ต้องมาพรากจากกัน แต่สายเลือดวงค์ตระกุลมันก็ยังดูหรูอยู่ แยกออกมา ความหรูมันก็ยังมีอยู่เยอะ แต่ถ้าเทียบกัน RR เหมือนเป็นพี่แล้ว Bentley เป็นน้อง พี่ก็เลยดูใหญ่กว่าอ่ะครับ

3. Merc-Benz อ่ะครับ รองจากท็อปอย่าง 2 ยี่ห้อข้างต้นแล้ว ก็เป็น merc อ่ะครับที่เข้าสังคมได้อย่างดี ด้วยความที่ประวัติมียาวนาน แล้วสไตล์ที่ยังคงอยู่ ผมเลยเลือกเป็นอันดับ 3 อ่ะครับ

4. อันนี้อยากเติมครับ ก็น่าจะเป็น jaguar ตามความรู้สึกอ่ะนะคับ แบบว่า มันดูเป็นรถที่ดูเป็นรถผู้ดีมากๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน