ผู้เขียน หัวข้อ: "สำหรับคนที่เดินทาง" >> ช่วงสงกรานต์กันแล้ว มาอัพเดตการจราจรกันหน่อยดีป่าวครับ  (อ่าน 3262 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
เมื่อวานเริ่มแล้วครับ ขาออกแต่ล่ะฝั่งของกรุงเทพเริ่มติดขัด

พระราม9-มอเตอร์เวย์ : เริ่มติดตั้งแต่ช่วงซอยพรีเมี่ย(แถวๆไก่ย่างพระราม9) แต่ติดหนักๆแถวปั้มสุดท้ายก่อนออกนอกเมือง
เมื่อวานกว่าจะพ้น1กิโลไปได้ ใช้เวลาเกือบ15นาที
บางนาตราด : เมื่อวานไป/กลับจากมหาลัย เจออุบัติเหตุทั้งไปและกลับเลย เส้นล่างไม่ต้องพูดถึงติดสุดๆ -*-(ช่วงเย็น)
สุขุมวิท : ไม่ติดเท่าไหร่ พอคล่องตัวเรื่อยๆ ยกเว้นจุดตัดเส้นศรีนครินทร์
ด่วนรามอินทรา : อันนี้ไม่เหลือ -*- กระดึ๊บๆ
วิภาวดี-รังสิต : พอคล่องตัวตลอดทั้งวัน ยกเว้นช่วงเย็นๆกับหัวค่ำ ไม่เหลือเช่นกัน กระดึ๊บๆ

คาดว่าวันนี้ตลอดทั้งวันรถน่าจะเริ่มเยอะแล้ว และเยอะมากกกเมื่อถึงตอนเย็น

ยังไงก็ช่วยอัพเดตกันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณที่มาบอกกันครับ จนไม่อยากออกไปขับรถเลยช่วงนี้

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
อยุธยา รถติดมากๆ โดยเฉพาะเกาะเมือง ..
รอบนอก แถวๆ ถนนโรจนะ บริเวณเจดีย์นักเลง (วงเวียนเจดีย์) ก็เช่นกัน ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
นครสวรรค์ แยกสะพานเดชาติวงศ์ รถเยอะมากๆ ครับ

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เลี่ยงแยกนี้ซะ

((สะพานข้ามแยก สร้างซะทีเถอะพ่อคู๊ณณณณ... ณ.เณรหมดโลก))
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
Re: "สำหรับคนที่เดินทาง" >> ช่วงสงกรานต์กัŨ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 20:44:44 »
เพิ่งกลับจากเชียงใหม่มา  ถนนเชียงใหม่_ลำปาง รถเยอะขึ้นมาก ขับรถไม่สบายๆแล้ว ยิ่งช่วง เชียงใหม่_ลำพูนนี่ เยอะสุดๆ แต่ไม่ถึงกับติดนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2010, 19:38:29 โดย kemjc »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
กรุงเทพโล่งครับ มีแต่ทหารกับม็อบ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขอบคุณครับ

พอจะมีใครอัพเดทถนนมิตรภาพให้ผมมั่งมั้ยครับ

จะเดินทางวันที่ 12 นี้แล้ว  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..