ผู้เขียน หัวข้อ: jaguar s-type 3.0 น่าเล่นมั้ยครับ  (อ่าน 9843 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wazabi

• Newbie
  • *
jaguar s-type 3.0 น่าเล่นมั้ยครับ
« เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 14:10:31 »
ด้วยความชอบเป็นส่วนตัวอ่ะคับ แต่จากัวร์เป็นรถที่เห็นได้ไม่บ่อยตามท้องถนน
ก้เลยอยากทราบว่ามันมีข้อดีเสียมากน้อยอย่างไรครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
Re: jaguar s-type 3.0 น่าเล่นมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 19:19:53 »
เป็นรถที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว โครงสร้างดี อะไหล่พอมี (พวกแอร์รู้สึกว่าอะไหล่มีครบ บางอย่างต้องรอนาน)
อู่ซ่อมพอมี ราคามือสองไม่ถึง 2 ล้าน หรือแต่ว่าสนใจตัว SE หรือ XF

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
Re: jaguar s-type 3.0 น่าเล่นมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 02:30:30 »
ผมว่า ระวังเรื่องศุนย์บริการไว้หน่อยก็ดีอ่ะครับ ซื้อมา

ออฟไลน์ SSL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 19:32:23 »
ศูนย์บริการของ Jaguar ผมคิดว่าการบริการดีถึงดีมากครับ ผมใช้รุ่น X-TYPE อยู่ เป็นรถที่ดี แต่การที่ไม่ใช่รถตลาดก็มีทั้งข้อดีข้อเสีย การสั่งอะไหล่ ในกรณีที่ไม่มี stock ก็จะสั่งไปที่สิงคโปร์ ใช้เวลาประมาณ 1 อาทิตย์ ก็ต้องเผื่อเอาไว้ด้วยครับ ถ้าซื้อไว้ใช้ทุกวันก็อาจไม่สะดวกได้ แต่ถ้าเป็นรถคันที่ 2 หรือไม่จำเป็นต้องใช้รถทุกวันก็ OK นะครับ  จุดเด่นของรถยี่ห้อนี้คือ design ที่ไม่เหมือนใคร รวมถึงการตกแต่งภายใน แต่ก็เป็นเรื่องนานาจิตตัง 

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 22:26:06 »
ถ้าว่ากันที่รูปลักษณ์อย่างเดียวผมว่า น่าเล่นเพราะมันออกแบบมาได้แตกต่างจากยี่ห้ออื่นชัดเจน แต่จากที่ ที่บ้านก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่แต่คนละรุ่นกับที่เจ้าของกระทู้ถาม เรื่องซ่อมบำรุงน่ากลัวครับ ราคาไม่มีถูก อะหลั่ยหาได้แน่นอน แต่อาจจะต้องรอนานหน่อย อย่างที่คุณSSLบอกครับต้องเป็นรถคันที่2ไปแล้ว พ่อผมก็เอาไว้ไปตีกอล์ฟอย่างเดียว ไม่ค่อยได้ใช้ทุกวัน ส่วนใหญ่ใช้เสาหรืออาทิตย์เอง