ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านเคลือบสีหน่อยครับ (สีขาว)  (อ่าน 4660 ครั้ง)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
เพิ่งออกรถใหม่ สีขาว Solid มา อยากเอาไปเคลือบเพื่อไม่ให้มันเหลืองอ่ะครับ

ใครทำที่ไหนมาแล้วดีจริง ช่วยแนะนำหน่อย เอาไม่เกิน 5 พันนะครับ

อยากได้แบบที่เป็นชั้นฟิล์มเคลือบเลย ตอนนี้ได้มาที่นึงหมื่นนิดๆ เคลือบเสร็จผิวเป็นแบบกระจกเลย

แต่จะถึงขั้น CTS ก็แพงเกินสำหรับรถบ้านๆ

แนะนำหน่อยครับ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำร้านเคลือบสีหน่อยครับ (สีขาว)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 08:58:28 »
ผมทำที่ WAC แต่ไม่ได้เคลือบกระจกนะ
รู้สึกว่าราคามันแรงเกิน สู้ไม่ไหว
เลยเคลือบแบบปกติ ใช้น้ำยา dodojuice
ผลงานออกมา เงาฉ่ำได้ใจดีครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: ช่วยแนะนำร้านเคลือบสีหน่อยครับ (สีขาว)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 09:22:40 »
ผมเคยเห็นงานเคลือบสีขาวของคุณ nikku ที่ Tiida-club
เค้าใช้น้ำยาของ Chemical Guy น่ะครับ มันขาวผ่องและเงากว่า
แมคไกวร์ Flagship ของผมเสียอีก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 00:03:50 »
ผมเคยเคลือบคริสตันมา
ใช้สักพักเริ่มไม่พอใจ สุดท้ายก็มาเล่น FMJ / CG E-Zyme / Autoglym HD WAX / Wolfgang Fzion

2ตัวหลังบ้านเราไม่ค่อยรู้จักกัน ซึ่งใช้แล้วสุดยอดมากๆ

ถ้าสีขาว หมดนนี้แนะนำ FMJ
เพราะที่เหลือมันเป็นคานูบ้า ไม่ค่อยเหมาะกับสีขาว นอกนั้นเงาฉ่ำได้ทุกสี

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 20:22:46 »
สนใจ Chemical guy  กะ FMJ ครับ

ไม่ทราบว่าต้องไปทำร้านไหน
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 00:50:19 »
zaino z5 ก็ดีครับ เป็นพรีเมียมแวกซ์