ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกล้องติดรถ ในงบไม่เกิน 2,000 บาทครับ (G1W-C ดีไหมครับ)  (อ่าน 4253 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

เมื่อสองปีก่อนพ่อผมซื้อกล้องติดรถ รุ่น GS8000 ให้ จำได้ราคา 1,200 ครับ

ตอนนี้มันได้ทำลายตัวเองและกลับบ้านเก่าไปแล้วครับ

ผมไปเปิดเจอจาก web เจอร้าน
https://www.thaidvrs.com/product/58/g1w-c-supercap-%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%89
ใกล้บ้านครับ ว่าจะขับรถไปซื้อเลย ราคาก็ถูกกว่าไปซื้อที่แถวฟอร์จูนหน่อย (เคยดูนานแล้วเทียบกับที่ตัวเองเคยไปซื้อครับ)

อยากสอบถามว่า ในงบไม่เกิน 2,000 ตัว G1W-C ดีไหมครับ ผมเห็นมันใช้ cap แทนแบตซึ่งน่าจะทนทานดี
ส่วนตัวผมมีปัญหาคือ ต้องจอดตากแดดบ่อยๆ ตัวเก่าเลยไปแล้วครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่ามีตัวไหนดีๆ ทนๆ ในงบอีกบ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
Xiaomi Yi Dashcam เวอร์ชั่น International ประมาณ 2,500
ถ้าไปซื้อ CN version มาจะเหนื่อยหน่อยเพราะเมนูเป็นภาษาจีน

ออฟไลน์ w_th

G1W-C เหมาะที่จะใช้ไฟเลี้ยงจากแบ็ตฯ โดยตรง
ไม่เหมาะอย่างแรง หากจะใช้ไฟจากที่จุดบุหรี่ปรกติครับ

เพราะถ้าเครื่องขาดไฟเลี้ยงเกิน ~6 ชม. เวลาและวันที่ จะกลับมาเป็นค่าตั้งต้น 0.00 น. 01/01/2014 (ผมจำตรงนี้ไม่แม่นนะครับ แต่ประมาณนี้)

ผลก็คือ ไฟล์มันจะเรียงมั่วกันไปหมด เพราะเครื่องตั้งชื่อไฟล์ ตามวันที่
ถึงตอนเกิดเรื่องขึ้นมา หาไฟล์กันมึนเลยครับ

อ้อ อย่าลืม Format การ์ด ตามที่คู่มือแนะนำด้วย (ถ้าจำไม่ผิดทุกๆหนึ่งเดือน) เพราะถ้าไม่ Format อาจไม่มีไฟล์ที่จำเป็นต้องใช้ ผมเคยเจอมากับตัวเลยครับ ดีที่มีไฟล์จากรถคู่กรณีไว้ใช้เคลมประกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมใช้ G1W ตัวแบตมาปีครึ่งละยังปกติดีครับ แบตยังไม่เสื่อม คุณภาพชัดเจนเกินราคา
แต่ถ้าวันไหนรู้ตัวว่าจอดตากแดดนานๆ 2-3 ชม. ขึ้นไป ผมถอดกล้องเก็บครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ps000000

ตัวนี้ ใช้ Capacitor เก็บไฟ เก็บได้ไม่นาน
รถคันนี้ต้องใช้ประจำ ไม่งั้นอย่างที่ คุณ w_th บอกครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
แนะนำ G1W ติดรถแฟนผมใช้มา 3 ปี ญาติยืมไปขับแล้วชนจนต้องขายซาก กล้องยังปกติชิลๆเอามาเปิดดูได้เห็นความโง่ของคนขับด้วย เปลี่ยนรถใหม่ก็ยังใช้กล้องตัวเดิม ของเขาอึดจริง แต่มันอาจมีปัญหาเรื่องการควบคุมคุณภาพอย่างที่บางท่านเจอบ้าง  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

แนะนำ G1pro ครับ แต่ต้องรอช่วงลดราคาจะเหลือ 2000 ทอน10
ผมซื้อจากงาน mobile expo ปีที่แล้ว ใช้มาครบ1ปี มีแฮงค์แบบมองไม่เห็นเมมช่วงหลังๆ ไม่กี่ครั้ง แต่ตอนนี้ปกติแล้ว
ส่วนคุณภาพผมว่าดีกว่า G50 ผมซื้อ G50 จากในเว็บที่จขกท.บอก มาลอง สรุปเทียบไม่ติด ให้ตาไปใช้
ผมเลยลองไปซื้อ G50 ที่พูนทรัพย์มาอีกตัว ดีกว่าตัวในเว็บ แต่ก็ยังไม่เท่า G1pro
จนสุดท้ายผมไปซื้อ G1pro อีกตัวที่งาน mobile expo ปีนี้ 2000 ได้เครื่องกับเม็ม kingston 32gb คุ้มเลย แต่เสียที่ต้องรองาน :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Volta

Groovy GR245+
ราคาราวๆสองพันนิดๆ
ตัวนี้ใช้คาปาซิเตอร์ 2 ตัวครับ หมดปัญหาวันที่เพี้ยน

ผมใช้ GR245  มาจะสองปีแล้วก็ยังปกติดีอยู่ครับ แต่ถ้าจอดรถทิ้งไว้นานๆ อาทิตย์นึงเนี่ยก็เจอปัญหาวันที่มันรีเซ็ทเหมือนกัน
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ผมก็ใช้มาปีกว่า ยังไม่เคยแฮงค์สักครั้งเลย จอดตากแดดก็บ่อย 9โมง-4โมงเย็นเลย แต่รถผมใช้ทุกวันเลยไม่มีปัญหาเรื่องเวลาเพี้ยน
บางทีคุณภาพของ microSD ที่ใช้ก็มีส่วนที่ทำให้กล้องแฮงค์ได้ครับ ต้องหาของดีๆมาใช้ เพราะ microSD ของปลอมเยอะครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ทาสแมว

• twinair turbo engine

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ผมใช้ G55 มาเกือบปีแล้ว ชิพ ตัวเดียวกัน ยังดีอยู่ ชอบที่มันตัวเล็ก ครับ คุณภาพโดยรวมก็ OK