ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีรูปรถ ที่ถ่ายด้วยฝีมือตัวเอง เอามาโพสท์กันครับ  (อ่าน 1417738 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
สุดท้ายครับ  ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อยากรู้ว่า โลเกชัน ของคุณ Chimp นี่อยู่ทีไหนครับ ผมชักสนใจจะเอารถไปถ่ายรูปซะแล้วสิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เห็นชอบครับ โดยเฉพาะรูปสุดท้ายนั้น ผมว่าแม้แต่ค่ายรถต่างชาติใหญ่ๆ
ยังสามารถนำมาถ่ายลงโบรชัวร์ได้ และดูดีกว่าหลายภาพที่พวกเขามีอยู่ด้วยซ้ำครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Chimp

โห ผมพึ่งรู้ว่ารูปนี่สวยน่ะเนี่ย

ขอบคุณครับผม

เรียนพี่จิมมี่ครับ

โลเกชั่นนี้ ถ่ายที่หมู่บ้านผมเอง

การ์เด้นซิตี้ลากูล ถนน ประชาชื่นครับ ข้าง ม. ธุรกิจบัณฑิต ครับ

ออฟไลน์ oporChee

• Newbie
  • *
รถในอดีตครับ...

• Newbie
  • *
อีกสักรูปนะครับ... รักมาก เจ็บมากกก

ทำไมเป็นอดีตล่ะครับ ปัจจุบันเป็นยังไงแล้ว
รูปนี่..ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดจริง ก็อดเจ็บปวดแทนไม่ได้ ผมเคยจีบหญิงไม่ติดมาหลายคน
เวลาค้นๆแฟ้มเก่าๆแล้วไอ้พวกรูปนี่มันไหลลงมากอง คุณเอ๊ย เหลือบสะท้านมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
แค่เห็นก็สะท้าน สะเทือนใจ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากโชว์ มีแต่รูปไม่สวยทั้งนั้น
ยกมา 1 รูปแล้วกันครับ หวังว่าคงไม่ผิดตามกฎของกระทู้นะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Noise

• Jr. Member
  • **
ฉลองเปิดเว็บ ต้องขุดมานำเสนอครับ ไม่ค่อยได้ถ่ายรถเลยต้องย้อนรอยหน่อย ;D

ออฟไลน์ Noise

• Jr. Member
  • **
ต่ออีกนิด  ;D

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
ที่บ้านใช้แต่กระบะ แต่ไม่ค่อยบรรทุกอะไรเลย(แล้วจะซื้อมาทำไหม) >:( >:(

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
My Tiida Axis ครับ  ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Tiida ควันท่วม..... ;D แบบเรียกเขตเขามีฉีดยุงครับ และเจ้ายุงพวกนี้ก็ชอบไปนอนในห้องเครื่องอุ่นๆ เสียเหลือเกิน....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ birm@productive

เอา new jazz มาฝากคับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ birm@productive

ต่ออีกหน่อยนึงคับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ bourne

• Newbie
  • *
ลองดูรถที่บ้านบ้างครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ seto16

• Newbie
  • *
  • ????????????????...
ขอลองโพสบ้างนะครับ  ;D
แต่ละท่านถ่ายได้สวยมากๆครับ
ตอนแรกเขินนะที่จะโชว์
แต่เอาหละ ขอมีส่วนร่วมนิดนึง
ฉลองเวปใหม่ครับ

ข้อมูลการถ่าย
Canon EOS 350D  ครับ

รูปแรก
ไปถ่ายงานเปิดพระราชวังสนามจันทร์ครับ
ถ่้ายรูปนี้เสร็จกล้องพังเลยครับ เข้าศูนย์ไปหลายวัน
ขอเอาเลขทะเบียนออกนะครับ

รูปสอง
ไปถ่ายที่ปราสาทสด๊อกก๊กทม แถวๆสระแก้วครับ
เ้ค้ากำลังบูรณะปราสาทอยู่พอดีครับ

รูปสาม
รถที่ใช้ประจำครับ
ที่เอามาลงเพราะรู้สึกว่ารูปนี้ทำให้ผมรู้สึกว่า
"บั้นท้ายของคันนี้มันให้อารมณ์ sexy มากๆครับ"

น้อมรับคำวิจารณ์ครับ

ปล.ตามมาจาก pantip อีกคนครับ ;)
I love Soil Science coz Soil Science is my life.

อนาคตคงได้มีโอกาสติดต่อขอรูปไปทำบทความครับถ้าถ่ายได้มุม และได้อารมณ์อย่างเหมาะเจาะแบบนี้

• Newbie
  • *
ทำไมเป็นอดีตล่ะครับ ปัจจุบันเป็นยังไงแล้ว
รูปนี่..ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดจริง ก็อดเจ็บปวดแทนไม่ได้ ผมเคยจีบหญิงไม่ติดมาหลายคน
เวลาค้นๆแฟ้มเก่าๆแล้วไอ้พวกรูปนี่มันไหลลงมากอง คุณเอ๊ย เหลือบสะท้านมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
แค่เห็นก็สะท้าน สะเทือนใจ

ปัจจุบันมันกลายเป็นของคนอื่นไปแล้วครับ สาเหตุก็คงเป็นแบบที่ท่านผู้การคิดนั่นแหละครับ...

ตอนนี้ก็เลยเลือกมาใช้เจ้านี่แทน ก็โอเคครับ ข้างหลังเด้งเหลือเกิน แต่ทำไมกินจุจังก็ไม่รู้  :-\

Chariot

• บุคคลทั่วไป

รูปแรก
ไปถ่ายงานเปิดพระราชวังสนามจันทร์ครับ
ถ่้ายรูปนี้เสร็จกล้องพังเลยครับ เข้าศูนย์ไปหลายวัน

จัดองค์ประกอบภาพได้ดีครับ ใช้สีได้อารมณ์ดี ผมชอบนะ

รูปสอง
ไปถ่ายที่ปราสาทสด๊อกก๊กทม แถวๆสระแก้วครับ
เ้ค้ากำลังบูรณะปราสาทอยู่พอดีครับ

ภาพนี้เกือบชอบละ น่าจะถ่ายเลนส์ไวด์กว่านี้หน่อย และดึงสีท้องฟ้าให้เข้มอีกนิดน่าจะสวยครับ

รูปสาม
ที่เอามาลงเพราะรู้สึกว่ารูปนี้ทำให้ผมรู้สึกว่า
"บั้นท้ายของคันนี้มันให้อารมณ์ sexy มากๆครับ"

ภาพนี้เห็นแล้วรู้สึกได้เลยว่า ฟอร์จูนเนอร์มันบั้นท้ายดินระเบิดจริงๆ การใช้สีสันก็ดี

ขอลงภาพอีกครับ ติชมได้เลยเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ Prayuth J

• Newbie
  • *
มาปันๆ กันครับ

ทริปนี้ 2 ปีแล้ว ไปแม่ฮ่องสอน (ปาย และ ปางอุ๋ง) ครับ

รถไม่ได้ล้างด้วยอ่ะ

ออฟไลน์ Prayuth J

• Newbie
  • *
ต่อครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

ขอนำเสนอ MU7 คลุกฝุ่นครับ

ถ่ายตอนไปเที่ยวที่ภูทับเบิก ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมานี้ครับ

Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ seto16

• Newbie
  • *
  • ????????????????...

รูปแรก

จัดองค์ประกอบภาพได้ดีครับ ใช้สีได้อารมณ์ดี ผมชอบนะ

รูปสอง

ภาพนี้เกือบชอบละ น่าจะถ่ายเลนส์ไวด์กว่านี้หน่อย และดึงสีท้องฟ้าให้เข้มอีกนิดน่าจะสวยครับ

รูปสาม

ภาพนี้เห็นแล้วรู้สึกได้เลยว่า ฟอร์จูนเนอร์มันบั้นท้ายดินระเบิดจริงๆ การใช้สีสันก็ดี

ขอลงภาพอีกครับ ติชมได้เลยเต็มที่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ
จะน้อมรับใว้สำหรับการถ่ายครั้งต่อไปครับ ;D
I love Soil Science coz Soil Science is my life.

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
ขอมั่งนะคับ... อาจจะมะสวยอ่า

สักนิดนะคับ กับ ISUZU MU7 Activo

ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
รถผมมีผู้โดยสารคนเดียวเอง แถมไม่ Co2ด้วย  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
รูปสวยมากๆเลยครับ แต่ดูแล้วผมชอบรูปทีด้าแหะ เห็นแล้วอยากได้เลย สวยๆมากๆ

ออฟไลน์ vvut

• Newbie
  • *
ford everest ;D

ออฟไลน์ kluay910

• Newbie
  • *
  • ?????????????????