ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ชายซื้อรถสีชมพูPINK(จะซื้อ Ecocar หรือ Nissan March) จะผิดหรือแปลกไหมครับ  (อ่าน 12748 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบEcocarมากครับ อยากได้ น้องมีนาหรือ Ecocar เจ้าอื่นๆ

ที่นี่ผมอยากได้สีชมพูครับ เพราะผมรู้สึกว่ารถแบบนี้ Ecocar ดูน่ารักสดใส อ่อนโยน และเป็นมิตร
และผมชอบสีชมพูด้วยเหตุผลอื่นๆ ด้วย

ตอนนี้ใช้สีเขียวเข้มอยู่ด้วย คันใหม่อยากจะลดอายุลง(สีที่ใช้อยู่แก่มากๆ)

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คิดว่าผู้ชาย(ชอบผู้หญิงนะครับ) จะขับรถสีชมพู จะผิด แปลก น่าเกลียด หรือคนเข้าใจผิดอื่นๆ หรือไม่ครับ

ใจผมมีสีฟ้า และ เทา อีก 2 สีที่ชอบครับ แต่ไม่เท่าชมพู

ขอบคุณทุกค.เห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2010, 14:19:49 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไม่เป็นไรหรอกครับ แสดงถึงว่า "รถมันน่ารักดี" ไม่ได้บอกว่าตัวคุณเป็นสีชมพูครับ ซื้อเลย

GreenG

ขอบคุณครับ ตอนนี้อยากรู้ว่าน้อง มีนา จะออกสีที่เหลืออีก 6 สี เมื่อไรครับ(ช่วง มิ.ย.-ก.ค. หรือไม่) อยากดูสีชมพูมากๆ ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ใครจะมอง ช่างเขาครับ

เพราะเขาไม่ได้มี่ส่วนมาร่วมออกเงินซื้อรถคันนี้กับคุณครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไม่แปลกครับ

ขนาดผมยังชอบสีสันมากกว่าสีทะมึน (พวก ดำ เงิน ทอง เทา) นะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ tommyr28

• Jr. Member
  • **
ซื้อไปเลยครับ ผมว่าฉีกแนวดีออก ไม่เห็นเป็นไรเลย ผู้ชายขับรถสีชมพู อิอิ
**Neo Club 1.8 Sedan**

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
อายุเท่าไหร่ครับ บอก personality หน่อยได้ไหมครับ จะได้ช่วยกันร่วมตัดสินใจ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

GreenG

อายุเท่าไหร่ครับ บอก personality หน่อยได้ไหมครับ จะได้ช่วยกันร่วมตัดสินใจ

อายุ 24 ครับ ทำงานแล้วและเรียนต่อไปด้วย ไม่ค่อยไปเที่ยวไหน(อยู่แต่ กทม.) ชอบดู K-pop(snsd kara)
กับเพลงฝรั่งเก่าๆ-90 เพลงไทยไม่แรงมาก

ไม่ชอบฟังลูกทุ่งกับเพื่อชีวิต ถ้าจะไปเที่ยวต้องไปให้ดีไปเลย ไม่ชอบไปกางเต้นนอนหรืออยู่ป่า(นอนโรงแรมครับ)

อันนี้เท่าทีผมเป็นครับ

ออฟไลน์ toptaro

• **
ผมยัง อยากได้ น้องมีนา เลยครับ รอๆ เกียร์ออโต้ เชียร์ พี่สาวซื้อ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ผมอยากพูดกว้างๆนะครับว่าเป็นตัวของตัวเอง และ มั่นใจในต้วเองสิครับ แต่อย่าลืมเรื่องของความเหมาะสมและกาลเทศะ เท่านั้นแหละครับ

ส่วนเรื่องรถสีชมพูถ้าชอบก็เอาเลยครับ เพราะมันไม่ได้ติดตัวเราไปตลอดเวลาคนจะเห็นเรากะรถก็ตอนขับเท่านั้นเอง

ตัวอย่างจากตัวผมเองนะ ผมเคยทำงานด้านการเงิน ดังนั้นการแต่งตัวและบุคลิกต้องเนียบครับเพราะต้องพบปะลูกค้าค่อนข้าง HI-SO บ่อยๆ แต่ผมชอบและใช้accesssoryเจ้าเหมียว KITTY พวกกล่องดินสอ ปากกา ยางลบ ปลอกมือถือ มาตั้งแต่สมัยเรียนมัธยมแล้ว จนมีรถขับข้างในก็ KITTYอีก ตอนนี้จะ30ปีแล้วครับ ผมก็ยังใช้อยู่ ไม่มีปัญหา แค่เราระวังเรื่องกาลเทศะแค่นั้นแหละตรับ

ปล. ผมเป็นชายแท้ๆนะครับ บางทีคนเห็นผมชอบKITTY มักคิดว่าผมไม่แท้ แต่ผมชินแล้ว 5 5 5

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery

ปล. ผมเป็นชายแท้ๆนะครับ บางทีคนเห็นผมชอบKITTY มักคิดว่าผมไม่แท้ แต่ผมชินแล้ว 5 5 5

ถ้าผู้หญิงที่ไหนพูดงั้น บอกเลยว่า เดี๋ยวคืนนี้มาพิสูจน์ได้นะ ^^

------------------------------

ส่วน จขกท ผมว่าก็น่าจะได้แหละครับ ถ้าชอบ อายุก็ไม่เยอะ ตอนแรก นึกว่า 40 50 อาจจะไม่ไหว ฮ่าๆ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ PREM

ถ้าบางคนมาเห็นเขาอาจจะนึกว่าเอารถแฟนมาขับ แต่ผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ก้คิดซะว่า ยืมรถแม่ หรือรถ น้องสาว พี่สาว มาใช้ ละกัน
ว่าแต่ รูปข้างบนทั้งรูปเล็กรูปใหญ่นี่โดนทั้งคู่เลย อิอิอิ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

GreenG

ก้คิดซะว่า ยืมรถแม่ หรือรถ น้องสาว พี่สาว มาใช้ ละกัน
ว่าแต่ รูปข้างบนทั้งรูปเล็กรูปใหญ่นี่โดนทั้งคู่เลย อิอิอิ

น้องซอsnsdรูปใหญ่

ฮานกึนฮยอนkaraรูปเล็ก

คับ

ขอบคุณทุกค.เห็นครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ผู้ชาย

มีเสื้อบางตัวสีชมพูใส่บ้าง เช่น เสื้อยืดโปโล หรือเสื้อเชิ้ต ฯลฯ
มีเน็คไทบางเส้นสีชมพู

ผมเฉยๆ นะ คิดว่าไม่แปลก

แต่...ถ้าใช้ของดังต่อไปนี้ สีชมพู
- มือถือ (โดยมากแต่ละคน มีเครื่องเดียว)
- โน้ตบุ๊ค (โดยมากแต่ละคน มีเครื่องเดียว)
- รถเก๋ง (โดยมากแต่ละคน มีคันเดียว)

ผมว่า มันออกจะแปลกๆ สักหน่อยครับ

ถ้าชอบสีที่ว่า ดูสดใส อารมณ์ดี เป็นมิตร
ผมว่า ไปเลือกสีฟ้าอ่อน สีเขียวอ่อน สีเหลืองอ่อน สีม่วงอ่อน ฯลฯ ยังโอเคกว่านะ

ออฟไลน์ prai

น่ารักดีครับ  :D

ออฟไลน์ KRABA

• **
ไม่ผิดและไม่แปลกครับ
ถ้าสีถูกโฉลก ก็ซื้อเลย...
ถ้าข้าพเจ้ามีเงินพอ จะซื้อให้ครบทุกสี...มาจอดเรียงกัน  สีสรรคงงามน่าดู

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ปัญหามันอยู่ที่ตัวเราเองมากกว่าครับ ว่าคิดยังไง เพราะคนใกล้ชิดเรา เขาไม่มีปัญหาอยู่แล้ว เพราะเขารู้ว่าเราเป็นอย่างไร

คนอื่นที่ห่างๆคุณ คนทั่วไป อาจมีบ้างที่เห็นผู้ชายขับรถสีชมพูแล้ว ถ้าคิดบวก ก็คิดว่าเอารถแฟนมาขับ หรืออาจชอบชมพูจริงๆ

ถ้าพวกคิดลบ ก็อาจคิดว่าคุณชอบเพศเดียวกัน ถามว่ามีไหม มีแน่ๆครับ แต่คนพวกนี้ไม่ได้รู้จักคุณจริงจัง คิดก็คิดแค่ไม่กี่นาทีก็ลืมแล้ว เหมือนเศษเสี้ยวจริงๆ

ดังนั้นจะไปแคร์ทำไมครับ แคร์ตัวเราและคนรอบข้างที่เขารู้จักเราจริงๆดีกว่าครับ...
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ a-bog

• Newbie
  • *
ผมยังเคย ใช้รถ ของแฟน Toyota Yaris สีขาว ตกแต่งภายใน
ด้วย ชุด Kitty Collection ทั้งคัน จอดติดไฟแดง ที่ คนมองตรึม
โดยเฉพาะ ผู้หญิง ไม่ใช่มองด้วยความชื่นชมนะ แต่มองด้วยสายตา
ที่จะบอกว่า ผมต้องขอยืมรถคนอื่นมาขับแน่เลย
รถเรา เงินเรา ภาพพจน์เรา เรื่องของเรา

ออฟไลน์ kritphakhin

จะใช้สีอะไร ก็ไม่ต้องไปแคร์สื่อมัน ใจชอบซะอย่าง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมยังอยากทำล้อแม็กซ์สีชมพูแปร๊นๆเลย แจ่มดีออก อย่าไปคิดมากครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Nuttie

เอ่อ.. ผมก็ชายนะครับ และก็ยังไม่มีความคิดที่จะเบี่ยงเบนความต้องการด้วย - -"

ลองสังเกตุ Avatar ด้านซ้ายมือของผมสิครับ

ถ้าอะไรที่ตัดสินใจทำ/เลือก ไปแล้ว ทำให้เรา-คนรอบข้าง มีความสุข ไม่เดือดร้อนใครและในที่นี้ก็รวมถึงตัวเราเองด้วย

ถ้าเป็นผม ก็ไม่ลังเลที่จะทำนะครับ ^^

ปล.ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เลือกครับ

ออฟไลน์ joufo

เมื่อก่อนผมเองยังขับ Jazz ชมพูเลยครับ

(พอดีรูปอยู่ในคอมอีกเครื่องนึงอ่ะครับ เดี๋ยวไว้ค่อยค้นรูปให้ดู)

ออฟไลน์ TTL

ผมว่าเราจะชอบรถสีอะไรเราก็ซื้อตามความชอบเลยครับ 
ิอย่าไปสนใจคนอื่นตามความเห็นของคุณjimmyว่าเขาไม่ได้มาออกเงินซื้อรถกับคุณด้วย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ชอบอะไรก็ซื้อไปเลยครับ
ปล.จขกท ชอบ SNSD เหมือนผมเรยครับ ^_^

ออฟไลน์ KF.

• **
ว้าย...สีออกจะเข้ากันดี