ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เลือกซื้อกล้องติดรถยนต์ครับ  (อ่าน 39453 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ตั้งงบ ไว้ประมาณไม่เกิน 2,000 บาทครับ มีแนะนำตัวไหนพอใช้งานได้สมราคาบ้างครับ

ตอนนี้มี อยู่ในใจแล้วตัวหนึ่ง Xiaomi Yi Dash Cam

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: ขอคำแนะนำ เลือกซื้อกล้องติดรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 17:44:55 »
ผมวเห็นราคาประมาณนี้เชียร์ D1W นะครับ แต่ก็ยังมี error อยู่บ้างนะ ส่วน xiaomi น่าจะดูดีกว่า เขาทำของหลายอย่างมาใช้ได้ดีทีเดียว เกินนี้ก็ต้องมีงบสัก 5พันจะได้ของดีขึ้นเยอะ(ที่หลายๆท่านเคยแนะนำมา)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออนไลน์ rotaryman

Re: ขอคำแนะนำ เลือกซื้อกล้องติดรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 16:01:10 »
ผมแนะนำ vico marcus 2 ตอนนี้เหลือแค่ 3990 (ยังไม่รวมแมม 32g อีก 600) สมัยผมซื้อ 5 พันกว่าบาทพร้อมแมม ผมว่าเป็นกล้องที่คุ้มที่สุดแล้วงานประกอบดีมากแพ็คเกจดีมาก เรื่องภาพก็ชัดทั้งกลางวันกลางคืน ใช้มาตั้งแต่เดือนมีนาปีนี้ไม่เคยแฮ้งแม้แต่ครั้งเดียว เสียเงินที่เดียวจบและไม่มีความจำเป็นต้องจ่ายแพงกว่านี้ไปเล่นรุ่นอื่นอีกเลยครับ :-*

ถ้าอยากดูคลิ๊ปจากหน้ารถผม pm มาได้ครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 14:57:52 »
ตามงบ คงเป็น G1W แหละครับ
แต่เสียวหมี...เคยเห็นทำของขายหลายอย่าง ส่วนตัวไม่เคยลองครับ

ปล.หล้องติดหน้ารถถ้าจอดตากแดด มักจะรวนครับ ยิ่งตัวที่แบบธรรมดาแบทยิ่งเสียไวบวมเห็นๆเลย

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 17:02:02 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ