ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ขับรถตอนกลางคืน อาจจะต้องเพิ่มความระมัดระวังคนข้ามถนนกันหน่อยครับ  (อ่าน 3428 ครั้ง)

ออฟไลน์ lunarwhale

• Newbie
  • *
ประเทศเราอยู่ในช่วงไว้ทุกข์ คนส่วนใหญ่จะใส่สีเสื้อโทนมืด เลยอาจจะทำให้ยากต่อการสังเกต คนข้ามถนน ยามค่ำคืนได้ครับ ไงๆก็ระวังกันหน่อยครับ
  • คนข้ามถนนเองก็รบกวนช่วยข้ามใต้แสงไฟ หรือ ตรงทางม้าลายด้วยก็จะดีครับ
  • คนขับต้องเพิ่มความระมัดระวังเข้าไปอีกครับ ยิ่งเฉพาะในซอยมืดๆหน่อยดีแหละ ผมนี่ตกใจสุดๆ มองไม่เห็นเลย

หรือ รถของไฟมันสว่างไม่พอ หรือ ฟิลม์อาจจะหนาไปก็เป็นได้เหมือนกัน : (
The blazing sun and the shining
moon have a chat at the edge of universe.

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
เห็นด้วยครับ  บางทีขับผ่านทางม้าลายหรือชุมชนต้องคอยชะลอรถหน่อย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
รับทราบคับผม ขอบคุณที่เตือนคับ :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ แม้เป็นสมาชิกใหม่มาให้ข้อตักเตือนได้เป็นอย่างดี

จากที่เคยเจอมา แม้ใส้เสื้อดำ ถ้าเดินมืดๆ ควรสวมเสื้อกั๊กสะท้อนแสงนะครับ

ออฟไลน์ Smith686

ขอบคุณครับ แม้เป็นสมาชิกใหม่มาให้ข้อตักเตือนได้เป็นอย่างดี

จากที่เคยเจอมา แม้ใส้เสื้อดำ ถ้าเดินมืดๆ ควรสวมเสื้อกั๊กสะท้อนแสงนะครับ
   ใช่ครับ  ต้องระวังทั้งสองฝ่าย  ใส่เสื้อขาวก็ไว้ทุกข์ได้ไม่ใช่หรือ

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ ps000000

มองยากครับ ต้องลดความเร็ว

ออฟไลน์ Nott1959

• Sr. Member
ถ้ารถยนต์มีระบบ night vision น่าจะดีมากเลยนะครับ ;D
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ ^Yimm@^

จริงเลยครับเมื่อวานเจอคนข้ามถนนแล้วยืนตรงกลางจะข้ามไปอีกด้านนึง เกือบไปแล้ว

ออฟไลน์ alpha14

อยากเตือนเหมือนกัน เจอมาเมื่อ2-3วันก่อนสวมเสื้อดำข้ามถนนตอน4ทุ่มมองเกือบไม่เห็น ดีที่ขับช้าเบรกทัน(อยากเตือนทุกคนรวมทั้งตัวเองที่บางครั้งลืมนึกไปว่ากำลังสวมเสื้อดำอยู่) ไม่ทันระวัง

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
ต้องระวังครับ
สาเหตุหลักที่มองลำบากคือ ไฟถนนไม่สว่างครับ และไฟเสียก็ไม่มาเปลี่ยน บางเส้นนี่เสียเกินครึ่งเลยครับ

ออฟไลน์ Amazed

• Newbie
  • *
ยิ่งถนนช่วงที่เป็นไฟดัมมี่ ผมเองนี่ต้องระวังเป็นพิเศษเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมเลยไม่ชอบขับรถกลางคืน

มีทั้งคนเมา หมา เสี่ยงตกหลุมอีกด้วย ไหนจะผีหลอกอีก

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ครับ เมื่อเช้าเกือบชนคนวิ่งข้ามถนนแถวกลางดงแล้ว ใส่เสื้อดำวิ่งมามืดๆ ดีนะผมขับมาไม่เร็วมาก  :(
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ ที่มาแจ้งเตือนกับสมาชิกท่านอื่นๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
เห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช่ครับ  ต้องระวังทั้งสองฝ่าย  ใส่เสื้อขาวก็ไว้ทุกข์ได้ไม่ใช่หรือ
ผมก็ใส่ขาวเป็นส่วนมากกว่าครับ

ถ้ารถยนต์มีระบบ night vision น่าจะดีมากเลยนะครับ ;D
7 มีครับ (แบบจับความร้อน) ผ่านมาสองเจ็นละยังไม่ลงมา 5 รอดู G30 ส่วน S จะเป็นแบบ active IR

ถ้าอยากได้ หา FLIR One มาติดกับโทรศัพท์ แล้วจุ๊บไว้กระจกหน้า อาจจะดีกว่าไม่มีเลย..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กลางคืนอันตรายอยู่แล้วครับ ขับยังไงก็ต้องระวังมากกว่ากลางวันเยอะ ไม่ก็หาแว่นที่มองกลางคืนชัดๆ คล้ายๆอินฟาเหรด