ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย Honda น่าจะออกแบบรถมาเพื่อให้ปั่มปั๊มในรถได้สะดวกกว่ายี่ห้ออื่นๆ  (อ่าน 8572 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
http://jalopnik.com/honda-once-made-a-car-specifically-for-people-to-bone-i-1740050375

เคยมีรถที่เคยออกแบบมาเพื่อการนี้ด้วยครับ
พอดีดูรูป freed ตัวใหม่ มันก็ใช้ได้อยู่นะอิอิอิ

ตามภาพนี้
http://autoc-one.jp/honda/freed/report-2947782/photo/0056.html

มียังงี้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2016, 13:04:17 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ YenChar

ลองพับเบาะ PJS ดูหรือยัง??

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
ช่วงล่างเด้งไปไม่เหมาะมั้งครับ ต้องหาช่วงล่างดีๆไม่ต้องใหญ่มาก แต่กระชับ น่าจะฟิตกว่าฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
ระวังโช๊คพังด้วยนะครับ แฮะๆ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ whoami

สวนทางกับ mazda ที่กระทำการแบบนี้ได้ลำบากยิ่งนัก 555

ออฟไลน์ tnp_super

สงสัยคนออกแบบชอบดูหนัง AV 555

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมลองแล้ว ไม่เท่าไหร่ครับ  :D

ปล.เปิดแอร์ด้วยนะครับ
จับอัตราสิ้นเปลืองไม่ได้
รู้แค่ว่า หายใจลำบาก  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ นักสร้างภาพ

• Jr. Member
  • **
เป็นหัวข้อที่ผมต้องรีบอ่าน

ออฟไลน์ SM.

ใครสนใจ อย่าลืมพับเบาะราบด้วยนะครับ เวลาไปดูรถ

ออฟไลน์ Hakosuka

ไหนๆก็ทำมาขนาดนี้ ใน CM นาจจะลองให้ดูนะครับ อิ อิ  ::)

ออฟไลน์ AkE

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวนทางกับ mazda ที่กระทำการแบบนี้ได้ลำบากยิ่งนัก 555

ยิ่งแคบๆ ยิ่งเร้าใจรึเปล่าครับ พอดีไม่มีประสบการณ์ครับ อิอิ

ออฟไลน์ eaton fuller

เอาผ้าห่มปูกลาง ตั้งวงป๊อก 8-9 ระหว่างเดินทางดีครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ใครมันต้นคิดเอาตัว M มาตะแคงห้ะ!!!!  ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ comcoth

• **
ผมก็เคยคิดเล่นๆนะคับว่า
มาสด้า นี้เหมาะกับ"คนโสด" พื้นแคบ ขับคนเดียว มันส์เว่อ
ฮอนด้า เหมาะกับ"คนโฉด" พื่นที่กวางขวาง(เก็บของได้เยอะ) เข้าทางคนมีเเฟนใหม่ๆ ชวนกันขับเที่ยวได้รอบไทย
โต้โยต้า เหมาะกับพ่อลูกอ่อน มีพื้นที่พอดี นั้งสบาย

ออฟไลน์ Pegasus7700

เข้าใจว่าขำๆ กันนะ

แต่ผมว่ามันเป็นหัวข้อที่สุ่มเสี่ยงต่อการผิดกฏรึป่าว

เดี๋ยวจะมีคนอาจจะสอบถาม ติดฟิลม์รุ่นไหนป้องกันคนภายนอกเห็นหากกำลังปั่มปั่ม
บางคนคงอยากจะสอบถามว่า  รถรุ่นไหนปั้มปั้มได้มากกว่า2-3คน เก็บเสียงได้ดี
หรือรุ่นไหนจะเก็บเเสียงปั่มปั้มภายในไม่ไห้ออกไปภายนอกได้ดี
หรือใครลองสวิ๋งในh1บ้าง

หากไม่ผิดกฏก็เมนต์ต่อกันเลยครับ คงถุกใจ ไม่รุ้ว่าถุกกฏมั้ย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ gf260

สมาชิกท่านไหนกรุณา รีวิวเรื่องนี้ให้สักกระทู้ จะขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เป็นกระทู้ที่ต้องเข้ามาอ่าน...

แต่ไม่ขอตอบนะครับ เอาเป็นว่ารุ่นรถ ญี่ห้อไม่ใช่ปัญหาครับ ฟิล์มมืดๆๆ หน่อยก็เป็นโอเค

ออฟไลน์ Yamaha

รุ่นไหนทำเป็นที่ค้าประเวณีเคลื่อนที่ได้บ้าง แบบว่าmobile ไม่ต้องเสียภาษี

เป็นหัวข้อที่น่าสนใจ สำหรับคนกลุ่มๆหนึ่ง

ออฟไลน์ xtrarach

• **

Mazda3 5ประตูรุ่นแรก เคยใช้ เบาะหลังพับเรียบนะครัช

ออฟไลน์ Vaporishz

• **
กดเข้ามาเพราะหัวกระทู้เลย ::) ::)
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ keng

เบาะผ้าถ้าเลอะคราบ เอาน้ำยาอะไรเช็ด ถึงจะออกครับ  :'(

ออฟไลน์ Arm

ลองพับเบาะ PJS ดูหรือยัง??
เกรงว่าโช๊คจะรั่วเอาซะก่อนครับ :P  ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
พูดกันตามตรง เพื่อนผมทำ แต่มันเลิกแล้ว มันบอกทำทีไร หลังจากนั้นเกิดอุบัติเหตุกับรถคันนั้นตลอด 4-5 ครั้งเริ่มสังหรใจ เลิกเลย แม่ย่านางคงไม่ชอบ

ผมอยากลอง แต่ไม่เคย 55

ออฟไลน์ O_o"

เค้าบริหารจัดการพื้นที่ได้ดีมากกว่าครับ  :D :D :D ถ้าไปซื้ออีกยี่ห้อ อาจไม่ได้แบบนี้

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
พูดกันตามตรง เพื่อนผมทำ แต่มันเลิกแล้ว มันบอกทำทีไร หลังจากนั้นเกิดอุบัติเหตุกับรถคันนั้นตลอด 4-5 ครั้งเริ่มสังหรใจ เลิกเลย แม่ย่านางคงไม่ชอบ

ผมอยากลอง แต่ไม่เคย 55

อันนี้ผู้ใหญ่ที่เค้ามีเซ้นส์เคยเตือนมาเหมือนกันครับ เหอๆ
เลยไม่เคยเกิดอุบัติเหตุเลยเป็นสิบปีหละ ฮา

ส่วนตัวคิดว่าอะไรที่มีผลต่อชีวิตคนได้ล้วนมีแม่ย่านางอยู่ทั้งนั้น
ถ้าใครทำอะไรไว้ก็บอกกล่าวขอโทษเป็นวาจาสักหน่อยก็คงจะเป็นมงคลดีครับ   8)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Darkart

เข้ามาดูเพราะชื่อกระทู้ล้วนๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kiwiwi

แค่พื้นเรียบๆของฟรีด ก็เพียงพอแล้ว 5555
ทีแรกว่าจะไปเปลี่ยนเซียนต้า แต่ ไม่เอก็เพราะมันไม่เรียบเท่าฟรีดนี่แหละ

ป่าวหรอก ผมเอาไว้ขนม้วนกระดาษ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ยิ่งแคบๆ ยิ่งเร้าใจรึเปล่าครับ พอดีไม่มีประสบการณ์ครับ อิอิ
แคบๆตะคริวจะกินครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^