ผู้เขียน หัวข้อ: presentation pilot assist รุ่นที่2 ของ volvo เห็นรุ่นแปลก  (อ่าน 2963 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
พอดีไปเจอไฟล์เจ้าหน้าที่นำเสนอ pilot assist version2 เห็นรุ่นแปลกตามภาพ
หรือว่ามันคือว่าที่ S60 genที่3

และเพื่อนๆที่ได้xc90ใหม่  ไม่ทราบมีระบบPilot assistรุ่น2ไหม เพราะวอลโว่ไทยไม่ได้โปรโมตชูจุดเด่นเทคโนโลยีนี้เลย แม้แต่ข่าวที่จะเปิดตัวS90ใหม่ในไทย

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: presentation pilot assist รุ่นที่2 ของ volvo เห็นรุ่นแปลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 20:05:44 »
ดูทันสมัย

ออฟไลน์ Carrera

Re: presentation pilot assist รุ่นที่2 ของ volvo เห็นรุ่นแปลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 20:50:46 »

ด้านหน้ามันเหมือนตัวปัจจุบันเลยน่ะผมว่า  ถ้าดูวีดีโอเต็มแล้ว ;)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 21:05:49 »
ล้ำๆกันไป  :D :D :D

ออฟไลน์ Hot Hatch

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 22:02:12 »
xc90 รับรถเดือนที่แล้ว
มี pilot assist 2 แล้วคับ

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 22:33:17 »

ที่ผมขับ มี Adaptive cruise control + LKA, Lane keeping คือป้องกันไม่ให้วิ่งออกนอกเลนเท่านั้นเอง วิ่งเหมือนลูกปิงปองในราง

แต่ Pilot assist 2 คือ รถวิ่งตรงกลางระหว่างเส้นเลยใช่ไหมครับ

ถ้ามีแล้วจริงๆก็น่ายินดีครับ เป็นของดีที่น่าจะโปรโมท

ออฟไลน์ Hot Hatch

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 09:22:40 »

ที่ผมขับ มี Adaptive cruise control + LKA, Lane keeping คือป้องกันไม่ให้วิ่งออกนอกเลนเท่านั้นเอง วิ่งเหมือนลูกปิงปองในราง

แต่ Pilot assist 2 คือ รถวิ่งตรงกลางระหว่างเส้นเลยใช่ไหมครับ

ถ้ามีแล้วจริงๆก็น่ายินดีครับ เป็นของดีที่น่าจะโปรโมท

ตรงกลางระหว่างเส้นครับ

แต่เอาจริงๆถนนบ้านเราบางทีเส้นไม่ชัด พอรถหาเส้นไม่เจอ ระะบบบังคับพวงมาลัยจะตัดออก

(ทำหน้าที่เหมือน Adaptive Curise control ไปชั่วคราว) จนกว่าจะเจอเส้น

ส่วน Lane keeping นี่ ถ้ามันจะออกนอกเส้น มันจะขับเกาะเส้นนั้นไปเรื่อยๆคับ