ผู้เขียน หัวข้อ: ดีแม็ก กับ โคโลลาโด้ แตกต่างกันมากไหม  (อ่าน 4498 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thongchai101

• Newbie
  • *
ดีแม็ก กับ โคโลลาโด้ นั้น ใช้ เหล็กคุณภาพเดียวกันหรือปล่าว คับ และมีข้อแตกต่างกันเยอะไหมคับ ที่นอกเหนือ จากไฟหน้า และไฟท้าย ครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ดีแม็ก กับ โคโลลาโด้ แตกต่างกันมากไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 22:57:31 »
ถ้าในรถรุ่นแรกๆ ละก็ ต่างกัน 300 ชิ้น ครับ

แต่ในรถรุ่นหลังๆนี่ ผมไม่ได้ตามเช็คแล้ว

คนอีซูซุ ทั้งหลาย ฝากตอบด้วยเน่อ ข้าพเจ้าไม่รู้แล้ววว

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
Re: ดีแม็ก กับ โคโลลาโด้ แตกต่างกันมากไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 23:20:18 »
Line ผลิต Colorado ใช้ผลิต Dmax สำหรับส่งออกด้วย
โครงสร้างและเครื่องยนต์กลไกก็ใช้ร่วมกัน ผมว่าต่างกันแค่หน้าตาเท่านั้น

ออฟไลน์ zenic10

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 15:16:30 »
ขอบคุณครับ  น่าสนใจดีครับ

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 21:49:45 »
สำหรับคนที่ดูรถละเอียดหน่อย ขอตอบว่า

เปลือกนอกทุกชิ้น เช่น ฝากระโปรง กันชนหน้า ไฟหน้าหลัง กาบซุ้มล้อหน้า-หลัง
 (ที่ไม่ใช่ส่วนของห้องโดยสารเช่น ประตู โครงบอดี้ กระจก)
ต่างกันครับ

แต่สำหรับผู้บริโภคทั่วไป ที่เป็นคนซื้อรถ ขอตอบว่า

เหมือนกันหมด ยกเว้นไฟหน้าและไฟท้าย ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 00:53:57 »
เอาง่ายๆ ซื้อมาใช้ก็เหมือนๆกันแหล่ะครับ

แต่เวลาขายต่อนี่สิ  ทำไม่ต่างกันมากเหลือเกิน

ทีฟอร์ด กับ มาสด้า ยังไม่ต่างกันมากเลย - -
阿蘇山

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 23:54:06 »
เปลือกต่าง
ไส้ในไม่ต่าง
ราคาขายต่อต่าง
บริการหลังการขายต่าง
การเคลมต่าง
จำนวนศูนย์บริการต่าง

;D ;D ;D