ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Corolla Altis Minorchange ถุงลม 7 ใบทุกรุ่นย่อย //  (อ่าน 79567 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
เรื่องออฟชั่น 1.6 G ยังเป็นแอร์ธรรมดาครับ

ส่วนพวกครูซคอนโทรลก็กองไว้ที่รุ่นท๊อปเหมือนเดิม 55555
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ว้าวๆ  คน ตจว.อย่างผม ชอบ 1.6J-MT ขึ้นมาเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Optionเต็ม ราคาไม่แรง หน้าตาสวยอีก..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Notez

อะไรคือ Esport / Esport option ต่างกันสี่หมื่น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Civic ต้องมี MY17 แน่นอน
3 จะออกออฟชั่นต้องกลับไปคิดใหม่ถ้าน้อยกว่า
ไม่น่าเชื่อว่าพี่โตจะจัดถุงลม7ใบทุกรุ่นย่อย หุๆ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
สายใช้ถึกทน ประมาณก่อน Model change นี่หละครับ ออฟชั่นคุ้มค่า กับอะไหล่ปรับปรุงดีเฟคจุดอ่อนรอบคัน  8)

ใช้ได้ยาวๆไปเลย
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าต้องซื้อเก๋งตอนนี้ 1.6J-MT 799,000 สิครับ รอไร
ต่อไปแท็กซี่เมืองไทยจะมีมาตรฐานตัวรถสูงมาก 7airbags ABS VSC  ::)

ออฟไลน์ deathsheep

อะไรคือ Esport / Esport option ต่างกันสี่หมื่น

Esport optionน่าจะเป็น Nurburgringเดิมนะครับที่มีจอกลางด้วย

ออฟไลน์ tnp_super

1.6G ก็ดูดี

ออฟไลน์ O_o"

จัดออปชั่นความปลอดภัยขนาดนี้ งานนี้กินยาวเลย ปล่อยที่ 2-3 ไล่กันเอง หมดลุ้นเลยจริงๆ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
เป้นโตโยต้าที่จัดเต็มออฟชั่นจริงๆ ปกติจะกั้กตลอด
- ระบบป้องกันการลืมปิดไฟหน้า ระบบนี้คืออะไรครับ แล้วมีเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ปรบมือสิครับรออะไร
อยากรู้ว่าตอนแท็กซี่เลาะเบาะผ้าออกไปหุ้ม pvc ถุงลมมันยังจะทำงานได้อยู่มั้ย

ออฟไลน์ Newhang

ปรบมือสิครับรออะไร
อยากรู้ว่าตอนแท็กซี่เลาะเบาะผ้าออกไปหุ้ม pvc ถุงลมมันยังจะทำงานได้อยู่มั้ย

อู่taxi เค้ามีวิธีไม่ให้ถุงลมทำงานครับ  พี่แท๊กซี่ยังด่าเจ้าของอู่เลย รักรถมากกว่าตัวกูอีก555 เพราะกลัวมีค่าใช้จ่ายเยอะ
จะมีกี่ลูกก็ไม่ได้ใช้ครับ เพราะมันไม่ทำงานสักลูก

แต่ในผู้บริโภคที่ใช้รถเป็นส่วนตัว ได้ประโยชน์เต็มๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2016, 15:35:45 โดย Newhang »

ออฟไลน์ Anvers30

โตโยต้ายุคใหม่จัดออพชั่นเต็มจนแทบจะลืมไปเลยว่า เคยเป็นตัวพ่อแทงกั๊กออพชั่นของเมืองไทย

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ถ้าผมจะโบก Taxi/Cab ผมจะเล็ง altis ไมเนอร์เท่านั้น  ::)
ไม่ใช่อะไรนะ ตัวช่วยเพียบแถมถ้าเอาไม่อยู่ก็มีถุงให้ตั้ง 7 ใบแน่ะ  8)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Boycm009

ปรบมือดังๆๆ เลย น่าใช้ขึ้นมาเลย แบบนี้ทั้ง มาสด้า 3 และ ซีวิค ต้องมีปรับมาสู้กันแน่ๆ
งานนี้ผู้บริโภคได้ประโชยน์กันเต็มๆ เลยที่เดียว

ออฟไลน์ johnlee

นิสสัน ซิลฟี่ ยืนกวักมือเรียกอยู่ครับ

ตอนนี้จะมีใครมองเก๋งนิสสันมั้ย ???

หึหึ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Carrera

ทำไมผมมอง 1.6J น่าเล่นสุด

งบสัก 8 แสน แทนที่จะเอา B SEG พวก City Jazz ตัวท้อป ถ้าใครไม่เน้นออปชัน เน้นสนุก จัด altis 1.6 j เกียรกระปุก ส่วนออปชั่นที่เหลือไม่ต้องสนใจ ถุงลม 7 ใบ + VSC ก็เหลือๆ

เบาะ หุ้มเองได้   ช่วงล่าง ไปแต่งเอา ไฟหน้า แต่งเอา บอดี้พาร์ทหล่อๆรอบคัน ล้อหาลายหล่อๆน่อย  เครื่องบล็อกนี้น่าจะซนได้บ้าง  หรือจะอัพเกรด Turbo kit ของ Garrett ลง ก็น่าคิด

เกียรกระปุก เครื่องโบ ทำจบงบน่าจะถูกกว่า Civic FC RS

(ตัว 1.8 ลงโบแล้วได้ 200 ม้า ส่วน 1.6 นี่ไม่รู้เหมือนกัน)

มันส์และจบเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2016, 16:09:59 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เเคมรี่ออฟชั่นน้อยกว่าอัลติสอีก... :-X
ถ้าตอนนี้มันไม่ใช่แบบนั้นแล้วครับ ถุงลม 7ใบ เท่ากันก็จริง แต่อย่างอื่นก็ยังเยอะกว่าอยู่ดี แถมแคมรี่ตัวท้อปล่อ แอร์แบคมา 9 ใบ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Arm

เห้ยคือแบบ 1.6 J ลงตัวที่สุดเกียร์ธรรมดาอุปกรณ์ความปลอดภัยจัดเต็ม

แล้วเจอกัน  ::)
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ xman2029

ครูซคอนโทรล นี่ชื้ออะไหล่ศูนย์มาใส่เหมือนพวก revo for ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Darkart

Toyota Corolla Altis Minorchange ถุงลม 7 ใบทุกรุ่นย่อย //
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 16:39:39 »
มาให้ครบขนาดนี้ ใครบ้างละจะไม่ซื้อละครับ :o :o :o
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ a14

มันต้องอย่างนี้ครับ ใส่มาเถอะถุงลมรอบคัน  ราคาเพิ่มก็ไม่เป็นไร

ส่วนผมขอช้ำใจแพร๊บ esport ผม ถุงลม 2 ใบ + abs แค่นั้นเอง
หึหึหึ หัวอกเดียวกันเลย
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

โดยส่วนตัวผมชอบนะ ถุงลม 7 ใบตัว 1.6G save ชีวิตแน่นอน

แต่อู่ Taxi เขาอาจน้ำตานองได้ ถ้าแตก

อุปกรณ์ที่ใส่มาพวก ถุงลม VSC ตอนซ่อมนี่ผมไม่อยากจะคิดเลย :'(

ถ้าผมเป็นเถ้าแก่ ผมจะหารุ่นอื่นมาทำตลาดแทนละ

ออฟไลน์ nez

• Jr. Member
  • **
ตราบใดที่ยังใช้เกียร์ CVT ผมก็ไม่ซื้ออยู่ดี ทำไมไม่เพิ่มเกียร์ 6AT แบบ Camry ให้เป็นอีกหนึ่งทางเลือก
เกียร์ CVT-i7 เป็นเกียร์ที่ตลกขบขำน่าหัวเราะที่สุด เพราะจุดเด่นของ CVT คือเกียร์ที่ไหลลื่นไร้จังหวะ แต่กลับล็อคพูเล่ย์ให้มี 7 จังหวะ เลียนแบบ AT
อย่างนี้กลับไปใช้เกียร์ AT ไม่ดีกว่าหรือ แต่อย่างที่ทุกท่านทราบ ต้นทุน CVT ถูกว่า AT ครึ่งต่อครึ่ง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Corolla Altis ถุงลม 7 ใบทุกรุ่นย่อย //
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 17:10:43 »
ถ้าตอนนี้ผมจะซื้อ C-segment ซักคันตอนนี้ก็ Altis 1.6G แน่นวล ด้วยถุงลม 7 ใบนี่แหละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sk-non

ดีครับ น่าเป็นเจ้าของเลย
จากที่เคยไม่ค่อยชอบ

ออฟไลน์ hutzero

เวลานี้ไม่มีอะไรจะดับความแรงของ CIVIC นอกจากปลดปล่อยสวัสดิกะที่เคยกั๊กมาตลอด

ออฟไลน์ john

พึ่งเคยเห็นอัลติสน่าใช้ก็คราวนี้ละ ปกติไม่อยู่ในสายตาเลย ตัดออกเป็นรายแรกตลอดกั๊กเรื่องความปลอดภัย  :-*

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
โหว้ว นั่งแทกซี่จะได้อุ่นใจขึ้นก็คราวนี้ล่ะ...  :-* :-* :-*
...
.
เอ๊ะ //คลำหาหัวเข็มขัด