ผู้เขียน หัวข้อ: เคยได้ยินมาว่า เบ็นซ์กะบีเอ็ม ไม่ขายรถให้อาชีพเกษตรกร จริงไหมครับ  (อ่าน 10009 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ขอบคุณครับ ผมก็คิดว่าไม่น่าจะใช่ แต่มันฝังในความคิดมานานมาก เลยแค่สงสัยครับ

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
ข่าวลือนี้ ก็เหมือนกับข่าวลือที่บอกว่า ฮอนด้า ไม่ยอมให้เอารถไปทำรถแท๊กซี่ ถ้าใครซื้อไปทำแท๊กซี่ ฮอนด้าก็จะขอซื้อคืนนั่นแหละครับ

สรุป ไม่จริงครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีเงินเค้าก็ขายให้หมดละครับไม่ว่าเงินจะมาจากไหน อิๆ

ออฟไลน์ Muppet

• Jr. Member
  • **
บ้านผมมีอาชีพทำสวนลำใย ยังซื้อมาได้เลยครับ

อดีตอาจทำให้เราเจ็บปวด ... แต่เราเลือกได้ว่า ... จะวิ่งหนีมันไป ... หรือใช้มันเป็นบทเรียน

ออฟไลน์ Terng

บ้านแฟนผมก็เลี้ยงหมูครับ ก็มีเบนซ์ป้ายแดงนะ มี SLK ด้วย ไม่เห็นแปลกเลย
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ tnp_super

เพื่อนผมทำสวนไม้ประดับขายก็ซื้อได้นี่ครับ มีแต่ข้าราชการจนๆอย่างผมนี่แหละเขาจะไม่ขายให้กลัวไม่มีตังค์ผ่อน 555

ออฟไลน์ Pegasus7700

มีเซลบางแห่ง  ปฏิเสธลุกค้าบางรายในหลายๆสถานการณ์
และบางส่วนเป็นเกษตรกร

และไม่ใช่นโยบาย mbth
ส่วน Bmw ไม่แน่ใจ และไม่น่ามั
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ MystogaN

ผมว่า มีการมโนแรงมากเกิดขึ้นนะคับ

นโยบายแบบนี้ถ้าไม่เคยอยุ่บนดาวอังคารมาก่อนคงคิดไม่ได้แน่ๆ

รายได้หลักของรถหรูมาจากเจ้าของกิจการนะผมว่า ไม่ใช่มนุษเงินเดือน

ออฟไลน์ Darkart

ข่าวมั่วมากๆ แค่มีเงินซื้อ เป็นเจ้าของรถได้สบายๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Auto

เคยอ่านแต่พวกกระเป๋า Hermas  เห็นว่าหาซื้อยากมีเงินก็ซื้อไม่ได้   เพราะมันเป็นแฟชั่นภาพลักษณ์ของเขา
แต่รถยนต์  นี่ก็มีเงินก็ซื้อได้หมดละ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
เพื่อนผมที่ อ.ฝาง ทำสวนส้ม ซื้อ 520D ตัวที่แล้วได้นะ  มันยังขับมาอวดผมอยู่เลย

ใช้กันหลายคนเลย

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
งั้นทำไมอาแปะขายข้าวโพด ขายไก่ มีสารพัดรุ่น ตัวทอปด้วย นั่นก้อกากเษกตากองนะ  8) 8) 8) 8)

ปล. แถวทางเหนือ พวกทำปศุสัตว์ก็ซื้อกันเยอะ(ขายม้า)

ออฟไลน์ golf8023

เคยได้ยินเมื่อสมัยเด็กๆครับ 20กว่าปีก่อนโน่น
พอโตขึ้นมา ก็คิดว่าคงเป็นการพูดกันเองขำๆมากกว่า
คนสมัยก่อน อาจจะดูรูปลักษณ์ภายนอกมากกว่าสมัยนี้ อย่างสมัยก่อนใส่รองเท้าแตะ กางเกงขาสั้น ขึ้นโชว์รูมMBเซลล์อาจจะไม่สนใจ ไม่ขายให้ เพราะฟันธงไปเลยว่าไอนี่ไม่เงินหรอก
ยุคสมัยเปลี่ยนไป การแต่งตัวของคนสมัยนี้มันวัดกำลังซื้อไม่ได้แล้ว ใส่เสื้อคอกลม ลากแตะ เข้าช็อปแบรนด์เนมหรูๆ เข้าโชว์รูมMB มีปัญญาซื้อได้สบาย ดูการแต่งตัวไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าคิดแบบนี้จริงนี่เลิกขายในไทยได้เลยครับเกษตรกรอาชีพหลักเลยรวยๆเยอะแยะไปครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่จริงมั้งครับ