ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้น้ำยา meguiar เคลือบ Mag แล้วเป็นคราบล้างไม่ออกครับ  (อ่าน 2534 ครั้ง)

ออนไลน์ mick

• Hero Member
ใช้ตัวตามรูปพ่นเคลือบแล้วเป็นรอยด่าง เหมือนมีคราบเหนียวแปะตามรูปครับ

ใช้แอลกอฮอลขัดก็แล้ว น้ำยาขัดของ meguire ขวดสีม่วงแล้ว ก็เอาไม่ออกครับ ไม่รู้ทำยังไงดีครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ไม่น่าซื้อมาลองเลย

ออฟไลน์ Harem

Re: ใช้น้ำยา meguiar เคลือบ Mag แล้วเป็นคราบล้างไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 00:50:01 »
จัดมันสนเลยครับ

ออฟไลน์ ps000000

Re: ใช้น้ำยา meguiar เคลือบ Mag แล้วเป็นคราบล้างไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 07:16:40 »
ท่าทางจะเหนียวน่าดู

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 09:17:39 »
ลองไปถามที่ thaiwashercarclub  รึยังครับน่าจะได้คำตอบที่น่าพอใจ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 09:35:50 »
ลองใช้ compound ขัดออกก่อนครับ ผมเคยไปร้านล้างรถแล้วได้คราบแบบนี้มา ลองใช้ scratch x ของ Meguiar's ขัดออกครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 10:07:38 »
ลอง Copy คำถามกับรูปผลิตภัณฑ์ไปส่งไปถามคุณเคี้ยง Inbox ที่นี่
https://www.facebook.com/CrystalPointThailand/

บอกเลยก็ได้ว่าพี่แพนให้มาถามครับ ถึงเคี้ยงจะไม่รู้ว่าทำไมน้ำยาตัวนั้นถึงทำปฏิกิริยาได้แบบนั้น แต่ผมเชื่อว่าเขารู้วิธีเอาออก เราถามวิธีเขามา แล้วก็เอามาทำเอง หรือไปร้านที่สะดวกๆก็ได้ครับ ความรู้กับการปรึกษาเรื่องแค่นี้เคี้ยงไม่หวง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออนไลน์ mick

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 10:14:01 »
ลอง Copy คำถามกับรูปผลิตภัณฑ์ไปส่งไปถามคุณเคี้ยง Inbox ที่นี่
https://www.facebook.com/CrystalPointThailand/

บอกเลยก็ได้ว่าพี่แพนให้มาถามครับ ถึงเคี้ยงจะไม่รู้ว่าทำไมน้ำยาตัวนั้นถึงทำปฏิกิริยาได้แบบนั้น แต่ผมเชื่อว่าเขารู้วิธีเอาออก เราถามวิธีเขามา แล้วก็เอามาทำเอง หรือไปร้านที่สะดวกๆก็ได้ครับ ความรู้กับการปรึกษาเรื่องแค่นี้เคี้ยงไม่หวง

ลองส่งถามแล้วครับ

ขอบคุณมากครับๆ