ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : เปิดตัว/เจาะลึก NEW Toyota Innova CRYSTA //  (อ่าน 5136 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
เป็นรถยนต์รุ่นใหม่อีกหนึ่งรุ่นของ Toyota ที่หลายคนจับตามอง ด้วยการปรับปรุง
และ พัฒนาให้โดดเด่นขึ้นจากรุ่นก่อน ลองชมกันได้เลยครับ

http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-new-toyota-innova-crysta/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2016, 13:02:08 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ps000000

มีข่าวลือว่ากินน้ำมันเชื้อเพลิงเยอะกว่าที่คิด

ทำไงได้เซกเมนต์นี้ไร้คู่ต่อกรในพิกัดเดียวกัน

ออฟไลน์ rotaryman

น่าใช้ครับ :-*

ออฟไลน์ พ่อลูก2

• Jr. Member
  • **
ความเอนกประสงค์ ในคราบดีเซล ช่างดีงาม แต่ราคาก็ กระโดด ไปไกลอยู่เหมือนกันน่ะ อยากให้ 2.4 มา แล้วจะได้ราคาลงกว่านี้น่ะครับ

ออฟไลน์ Harem

น่าใช้มาก แต่ราคาแรงไปนิส  :-\

ออฟไลน์ tnp_super

มีแค่ราคาที่น่าติ

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
ตอบโจทย์การใช้งานผมตอนนี้มาก  ;D แต่ราคาไม่ตอบโจทย์  :'(

ออฟไลน์ Devil13

กำลังรออยู่พอดี เดียวกลับไปที่บ้านจะไปรีบดูครับ อิอิ
สำหรับผมดีเซลล์ 2.4 ก็เหลือๆแล้วครับ
ส่วนหน้าตาผมคงรอซื้อตอนรัมโฉมเลย เพราะต้องรอส่งคันเก่าให้หมดก่อน 555+

ออฟไลน์ watnu

ดูรูปทรงก็ ok

ยกเว้นเสียงเครื่องยนต์ กับอาการของช่วงล่าง   

ใครรับ Fortuner กับ Revo ได้   ก็ซื้อได้

ใครอยากได้บรรยากาศรถนั่งสำหรับผู้บริหารแบบในโฆษณา ........ ยังไม่ใช่

ออฟไลน์ Auto

ราคาไม่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมเลยครับ

ออฟไลน์ ismael

เวียดนาม มาตรึม มาเต็มครับ
เจอตั้งแต่ก้าวแรก แต่เป็น Taxi นะ
ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่าได้ครบที่สุดแล้วสำหรับการใช้งาน
ของครอบครัวๆ นึง มันเลยขายดีมากในหลายประเทศในเอเชีย
ยกเว้นไทย

แต่คุณงามความดีนั้น มันมากับการขับที่ไม่ได้ดีแบบรถเก๋ง
แบบที่คนไทยชอบ

ออฟไลน์ tsubasa

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup ChToyota Innova CRYSTA //
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 00:30:38 »
ราคาขายแพงเว่อร์

ออฟไลน์ SM.

รู้สึกว่าราคาสูง เพราะวัสดุภายในไม่สมราคา

ถ้าจะเอาแบบนี้ ก็ต้องลดราคาลงมา

หรือจะมาแนวเดิม คือตั้งราคาสูงๆ แล้วมาให้ส่วนลดมากๆ ให้คนซื้อรู้สึกว่าได้ลดเยอะ

ออฟไลน์ eaksuchart

ล่าสุดไปลองส่องมา
วัสดุภายในดีกว่าที่คิดไว้ครับ ลืมรุ่นเก่าไปได้เลย
แถมได้ส่วนลด 50,000-70,000 ครับ(แล้วแต่รุ่น)

ส่วนตัวรอ 100,000 up ค่อยว่ากันครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ชอบภายนอกนะดูหรูนิดๆ มีอารมณ์เหมือนAlphardหน่อยๆ น่าใช้มาก ยิ่งถ้ามีคนขับรถให้ใช่เลย

แต่ไม่ชอบคอนโซลดีไซน์แบบนี้ พวงมาลัยก็ไม่โดน

ออฟไลน์ ninekao

• Jr. Member
  • **
ไปลอง Innova 2.8V กับ 4tuner 2.4V มา

สำหรับ Innova ดีขึ้นกว่าเดิมทุกอย่าง (การควบคุม การตกแต่ง เครื่อง รูปทรง option) ที่ติมีแค่ราคา แผงข้างประตูที่เป็นกำมะหยี่ และวางแขนแล้วขัดๆ
พอลอง 4tuner 2.4v บ้าง พบว่าเครื่อง 2.4 ก็น่าเหลือๆ และเพียงพอสำหรับรถครอบครัวแบบ Innova ครับ

ผมรอส่วนลด คล้ายๆ ท่าน eaksuchart ครับ 555