ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ กล่องไฟแล้วเดินสาย Ground สีๆจัดสวยๆช่วยเรื่องอะไรหรอครับ  (อ่าน 3793 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
เขาบอกไฟเดินดีขึ้นนะ

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
เอาไว้พักผ่อนสายตาเวลาเปิดฝากระโปรง
 :P

ออฟไลน์ K.Dhol

• **
ส่วนแต่ละยีห้อที่มีบททดสอบ
หรือผลการรับรองจากสถาบันต่างๆนั้น

ในชีวิตจริงสำหรับรถที่ใช้งานทั่วๆไปทุกๆวัน
ยังแยกไม่ออกเลยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

จะเห็นเมื่อตอนเปิดไฟ  การสวิงจะลดลง(วูบวาบ)

กับความสวยงาม...

ออฟไลน์ Mike

ถ้าใน Focus MK3 1.6 เคยเห็นในคลับทำกัน แล้วอาการเกียร์กระตุกน้อยลง ในความเร็วต่ำ #คนทำเค้าว่างั้น
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

เขาบอกไฟเดินดีขึ้นนะ

แลดู ดุดัน ขึ้นมาทันที ฮ่าๆ 8)

จะเห็นเมื่อตอนเปิดไฟ  การสวิงจะลดลง(วูบวาบ)

ลดเสียงตอนคอมแอรทำงานด้วยป่ะครับ กดเปิดแอรทีไร เสียงดัง  ปั๊คคค !!!!!!!!!  น่ากลัวเหลือเกิน  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Barracuda

ช่วยให้ตัวเบากระเป๋าเบาลง สวยมั้งครับ ถ้าใช้รถแบบบ้านธรรมดาคงไม่ต้องทำหรอกครับ

ออฟไลน์ bravo

ช่วยให้คนที่ใส่ มีเรื่องไว้พูดคุยกับคนอื่นๆ ครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
เหมือนหลักการจะช่วยให้สายกราวน์มันเดินได้สะดวกมาขึ้น พี่ที่ผมรู้จักใช้สายไฟแบตเครื่องเสียงมาทำ เรียงให้สวยงาม
แกบอกว่าอาการไฟตกตอนคอมแอร์ตัดน้อยลง รถ jazz นะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าไม่นับเรื่องสวย กับ ล้างห้องเครื่องยากกว่าเดิม(555) แล้วละก้อ

รถยุคใหม่ ปีใหม่ๆ ใฃ้งานปกติ แทบไม่ต่างอะไรเลย เอาความรู้สึกของแต่ล่ะคนว่ากันมา

แต่ถ้าเป็นรถเก่าๆ หน่อย หรือรถโมดิฟาย หรือ ทำเครื่องเสียงมา อันนี้ต่างขึ้นแบบเห็นชัดเจน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ช่วยให้เต้นท์หาเรื่องกดราคารถลงอีกครับ  ::)

ออฟไลน์ Teera

มองเรื่อง Engineering
สายไฟใหญ่ ก็เหมือนท่อน้ำท่อใหญ่ จะมีความสามารถในการ นำกระแสไฟฟ้า ที่ดีกว่า
โดยปรกติ ไฟฟ้ารถยนต์ ในส่วนของสาย Power (ไม่รวมสายสัญญาณ) สายไฟขั้ว บวก จะเดินจาก Battery ไปยังอุปกรณ์ที่ต้องใช้ไฟฟ้า และเดินกลับมาครบวงทรที่ Battery ทางโครงรถ
อุปกรณ์ที่ใช้ไฟมากๆ ในรถยนต์ ก็เช่น ไฟหน้า Heater (ถ้ามี) ซึ่ง บริษัทรถยนต์ เค้าออกแบบใว้ให้เมาะสม ทั้งขนาดสายไฟ และ Fuse อยู่แล้ว รถ Standard ติดไป จึง ไม่มีผลอย่างไร นอกจากเปิดห้องเครื่องมาแล้ว สวยดี
อาจได้ผลบ้าง ถ้าเป็นรถที่ไปติดเครื่องเสียง หรือ อุปกรณ์ไฟฟ้า ที่กินไฟเยอะๆ เพิ่ม ซึ่งสมัยนี้ เครื่องเสียงแบบ นั้น แทบไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ Krongbun

;D อยากแรกเลยสวยครับ อยากใส่เพราะแบบนี้แหละ ไม่ได้คิดถึงประสิทธิภาพเลย
ทำแล้วดูมันมีอะไรๆดี hahaha มโนไปเลยแร๊งส์ เอาไปหลอกเพื่อนที่มันไม่ค่อยเล่นรถขับอย่างเดียว hahaha

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ dinpordinpuen

• **
ช่วยให้รู้สึกว่า รถฉันก็แต่งเครื่องมาเหมือนกันนะ ห้าๆๆๆ

ออฟไลน์ J_Serie5

รถใหม่ไม่ค่อยเห็นผลครับ ไม่เหมือนรถเก่าที่ติดแล้วเห็นผล

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สมัยนี้ยังมีคนใส่อยู่ไหม แบบว่าคนที่ไม่เคยใส่แล้วใส่อ่ะนะ

ออฟไลน์ Darkart

สวยงาม กับ กระแสไฟเดินดีขึ้นอีกนิดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
จริงๆมันคือกล่องกรองไฟถ้าไฟแรงเกินมันจะกรองไว้ครับ

ถ้าไม่รู้จะใส่อะไรก็ใส่ไปครับความสุขทางใจ :-X
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ J_Serie5

จริงๆมันคือกล่องกรองไฟถ้าไฟแรงเกินมันจะกรองไว้ครับ

ถ้าไม่รู้จะใส่อะไรก็ใส่ไปครับความสุขทางใจ :-X

คุณเข้าใจผิดครับ มันไม่ได้กรองไฟเกินอะไรเลย มันแค่ปรับให้ไฟนิ่งขึ้น(ของเดิมสัญญาณรบกวนมีมาก ทำให้กราฟกระแสไฟไม่เรียบ) ส่งผลให้อุปกรณ์ไฟฟ้าในรถทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ Krongbun

คุณเข้าใจผิดครับ มันไม่ได้กรองไฟเกินอะไรเลย มันแค่ปรับให้ไฟนิ่งขึ้น(ของเดิมสัญญาณรบกวนมีมาก ทำให้กราฟกระแสไฟไม่เรียบ) ส่งผลให้อุปกรณ์ไฟฟ้าในรถทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากขึ้นครับ

อยากรู้เรียบขึ้นไม่เรียบขึ้น ใครเคยใช้ตัวนี้วัดไหมครับ