ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวาดเล่นๆบ้างครับ --เมื่อ Honda จับ CITY มาทำ SUV!!!--  (อ่าน 4365 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
โอ้วบร๊ะจ้าวโจ๊กกก ฮอนด้าคิดการใหญ่ อยากออกตลาดใหม่ Mini SUV ไปแข่งกับ BMW X1 ครับ

เลยเอาแพลทฟอร์มซีวิค มายัดดีไซน์ของซิตี้ คลอดออกมาเป็น SUV หน้าโหดครับ

จะขายได้มั้ยน้อออ  ;D ;D

พี่จิมมี่ครับ ถ้าน้องตี้ของพี่ กลายเป็น SUV แบบนี้ พี่ยังจะซื้ออยู่รึเปล่า ฮ่าๆๆ ::) ::)

ด้านข้างก่อนครับ เห็นรูปทรงครบดี
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

Re: ขอวาดเล่นๆบ้างครับ --เมื่อ Honda จับ CITY มาทำ SUV!!!--
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 22:24:09 »
มาดูหน้าตามันดีกว่า ซิตี้ชัดๆ ฮ่าๆๆๆ แต่เอามาเพิ่มความโหดด้วยกระโปรงหน้าและกันชนหน้า เหลี่ยมจัด

กับใส่แถบกันกระแทกด้านล่างอีกนิดครับ จะพอไปลุยป่าได้มั้ยหว่า  :-\ :-\

ขออภัยครับ วาดตกกระดาษ แหะๆ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"

Re: ขอวาดเล่นๆบ้างครับ --เมื่อ Honda จับ CITY มาทำ SUV!!!--
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 22:26:04 »
ด้านท้ายขอนึกแป๊บนะ นึกไม่ออกอีกแล้ว แหะๆ

วิจารณ์เต็มที่ครับ ตรงๆกันไปเลย เพื่อการพัฒนาครับ

ปล. ไม่ได้วาดหลายเดือนแล้ว เส้นรกๆหน่อยครับ ขออภัยไว้ล่วงหน้า  8)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 23:21:39 »
วาดสวยจังครับ อยากให้น้าออกแบบเจ้า Everest จากรูป ranger t6 จัง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 23:39:53 »
อันที่จริง เส้นของ ซิตี้ ใหม่เนี่ย

ถ้าจะยกเส้น มาทำ เอสยูวี ค้ายๆสมัยก่อนที่ ฮอนด้าเคยทำ Civic Shuttle แบบ ยกสูง รุ่น Beagle
ก็ทำได้นะ แคน และพี่ว่า เวิร์กด้วย แต่ แนวเส้นมันต้องมีความต่อเนื่องกันตั้งแต่หน้าจรดหลัง

ถ้าจะพัฒนา ขอแนะนำว่า เริ่มจาก แนวเส้นของ ธนู ก่อน

เพราะ ซิตี้ รุ่นนี้ เส้นสาย เริ่มต้นจาก ลูกธนู จ้ะ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 09:03:31 »
แลดูบึกบึนมากมาย..

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 09:28:28 »
ดูแล้วบึก & ทึกมากอะครับพี่

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 09:43:50 »
ผมชอบลายแม็กครับ
ดูมันบึกบึนสมกับตัวรถดี ;)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 16:38:24 »
ถึกสุดๆ ครับ

เอามาแข่งกับหนูจุก (Nissan Juke)ได้เลยนะพี่
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 17:22:45 »
ดูแข็งแกร่งดีครับ อารมณ์คล้าย Crossroad แต่คันนั้นยังดูติ๋มๆ หน่อย คันนี้แมนสุดๆ
ถ้าเล่นเส้นข้างรถให้คล้าย City ก็จะดูทันสมัยขึ้น น่าจะเข้าคอนเซ็ปท์ City SUV มากกว่า??
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP