ผู้เขียน หัวข้อ: การตรวจรับรถใหม่  (อ่าน 5945 ครั้ง)

ออฟไลน์ vj

• Newbie
  • *
การตรวจรับรถใหม่
« เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 08:22:04 »
จอง 520d Sport ไว้ครับ นัดรับรถพรุ่งนี้ (รู้สึกตื่นเต้นมากกกเลย หลังจากที่ใช้เวลาคิดและตัดสินใจมานาน)
ขอรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่า ผมควรต้องตรวจสอบจุดไหนของตัวรถบ้าง? ขอบคุณล่วงหน้าครับ... :o

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: การตรวจรับรถใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 09:16:59 »
จากกระทู้นี้ครับ คุณจิมมี่ตอบไว้ดีมากๆ เลยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=5458.0

ออฟไลน์ vj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 09:58:41 »
จากกระทู้นี้ครับ คุณจิมมี่ตอบไว้ดีมากๆ เลยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=5458.0
ขอบคุณครับ คุณ prai... มีอีกอย่างนึงครับ ผมจะได้ iPhone 3Gs เป็นของแถมด้วย ซึ่งเซลล์บอกว่าจะได้ในวันออกรถ
ไม่ทราบว่า ถ้าถึงวันออกรถ คือ พรุ่งนี้ แล้วเซลล์ขอผลัดวันให้มารับ iPhone วันหลัง อย่างงี้ควรทำไงครับ ต้องให้เขาระบุหรือออกเป็นใบนัดรับให้เลยมั๊ยครับ???
(แต่ของแถมนี่เป็น campaign ของทาง bmw thailand ที่มีให้สำหรับลูกค้าที่จองรถในงาน motor show ที่ผ่านมา ซึ่งทาง dealer จะต้องเป็นคนไปเบิกของมาจาก bmw thailand อ่ะครับ)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 22:43:22 »
อย่างกังวลมากไปครับ เรื่องของแถมมันเป็นอะไรที่คุยก้ได้
ที่สำคัญที่สุด คุณควรจะสนใจและดูรถของคุณในดีและเต็มที่ที่สุดครับ
ราคา 520d กับ iPhone 3Gs นั้นต่างกันมากครับ

ถ้าเซลล์เขาของผลัดวันประกันพรุ่ง ก้น่าจะทำเป็นลายลักษณ์อักษรไว้ครับ
เพื่อความมั่นใจและสบายของเราเองครับ ยังไงๆ เราก้เอาเงินไปให้เขาแล้วครับ

ยินดีด้วยนะครับ สำหรับรถคันใหม่  :)

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 23:09:10 »
ไม่รู้นะครับ เวลาเซลล์บอกจะแถมอะไร ผมเอากระดาษให้ใบนึง ให้เซลล์เขียนเลย แถมอะไรยังไงเท่าไร แล้วให้เซลล์เซ้นชื่อไว้ครับ  ผมเจอเซลล์กระล่อนมาเยอะละ

ออฟไลน์ dear_wi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 23:54:32 »
ของผม 320d se รับรถ 27 เมษานี้ ได้ I-pod แต่เซลบอกว่าได้หลังจากรับรถประมาณสามอาทิตย์ตั้งแต่ตอนจองแล้ว ที่มิลเลียนเนียมนะครับ
อย่าลืมมาเล่าประสบการณ์การรับรถด้วยนะครับ จะได้เตรียมตัวไว้ ตื่นเต้นเหมือนกัน
ขอถามอีกเรื่องครับ ได้รถมาเเล้วจะเติมน้ำมันชนิดใดจากปั๊มไหน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 08:22:26 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับคำแนะนำ... น้ำมัน ผมเติม V-Power อย่างเดียวแน่นอนครับ... พูดถึงเรื่องน้ำมัน ผมขอแอบบ่นหน่อยนะครับ เซลล์เล่าให้ฟังว่า รถใหม่ที่เบิกจากโรงงานมาลงที่ dealer เพื่อรอส่งมอบให้กับลูกค้า จะมีน้ำมันติดถังมาให้นิ๊ดดดดเดียว (แบบว่าไฟโชว์ขึ้นเตือนหราเลย) พอวิ่งได้ประมาณไม่เกิน 10 กม. ซึ่งรถผมก็เป็นแบบนั้นจริงงครับ  (ไปดูมาแล้ว) และ ปั๊มใกล้ Showroom ดันเป็น ESSO ซึ่งมีแต่ b5 ธรรมดาแบบถูกสุด ส่วน Shell จะอยู่ไกลออกไปอีกหน่อย งานเข้าเลย เพราะ SA บอกไม่รู้จะพอวิ่งถึงปั๊ม Shell หรือป่าว ยังไงวันนี้ต้องลองเสี่ยงดูครับ...