ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] กระบะแต่งแรง ควันดำท่วมๆ โหลดแป๊กๆ เอาไม่อยู่พุ่งเข้าบ้านคนอื่น  (อ่าน 8971 ครั้ง)

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ง่ายๆ ครับ เหตุเกิดจาก อยากลอง อยากโชว์ทั้งนั้นครับ

RIP ผู้เสียชีวิต

ออฟไลน์ Equcha

เมื่อไทยขายกระบะถูกไปครับ จริงๆจะเก็บภาษีแบบลดหน่อยก็ให้ลงทะเบียนแล้วตรวจสอบไปครับ ใช้ขนส่งจริงมั้ย
ไม่ใช้ซื้อมาเพราะถูกได้เครื่องแรงทอร์คเยอะ แต่งง่าย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
This happens when you allow a pre-historic tractor yet racing wannabe to roam the road

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ตำรวจมัวจับเสริมแหนบอยู่

ออฟไลน์ bobsan

ตำรวจมัวจับเสริมแหนบอยู่

ตราบใดยังมีคนคิดว่าดันราง ยกหัวฉีดเป็นเรื่องดีอยู่
ตำรวจคงไม่อยากยุ่งมั้งครับ

ขนาดในเวบนี้ยังมีหลายคนบอกว่าน่าทำและไม่ผิดด้วย

อีกอย่างคือเดี๋ยวนี้วงการพวกนี้เม็ดเงินหมุนเวียนสูง คงไม่มีใครกล้าแตะ

ออฟไลน์ wa330

อ่านบางคอมเม้น ก็อดขำไม่ได้
มันผิดที่ตัวคนขับๆแบบนี้ต่อให้ c63amg
ก็หมุนเข้าบ้านเขาอยู่แล้ว
ผมหลังๆก็เฉยๆโบใหญ่เกียรบ้าน ไม่ค่อยผาดโผนเหมือนก่อน
เห็นมีแต่รุ่นใหม่ๆบางคนก็ไม่เด็ก เดิมก็ขับรถเก๋งแพงๆ
มาขับกระบะซิ่งสเต็บโบสามพันจะปาก44ใบ04มันก็คือโบสามพัน
อาจหาญมาเล่นกับโบใหญ่สุดท้ายก็สู้ไม่ได้ แถมโบขาดกลับไปอีก

ออฟไลน์ mamaman

เมื่อไทยขายกระบะถูกไปครับ จริงๆจะเก็บภาษีแบบลดหน่อยก็ให้ลงทะเบียนแล้วตรวจสอบไปครับ ใช้ขนส่งจริงมั้ย
ไม่ใช้ซื้อมาเพราะถูกได้เครื่องแรงทอร์คเยอะ แต่งง่าย

กะบะไม่ได้ถูกนะครับ
แต่ รถ เก๋ง ต่างหาก ที่ควรจะถูก แต่ โดน ภาษี เลย แพงกว่า กะบะ เฉยเลย
เมืองไทย เมืองแห่งการ บิดเบือน

ออฟไลน์ johnlee

ทำไมมันไม่หมุนตกคลองตายไปคนเดียวฟระ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Sympho

บางทีก็คิดนะครับว่าพวกนี้มันมีปมอะไรหรือป่าว

ขับดีๆกันไม่ได้ พ่นควันใส่ชาวบ้านอีก นี่ถ้าตายเองก็ไม่เท่าไร ทำคนอื่นเดือดร้อนอีก

ออฟไลน์ Boyja

ว่าจะไม่เข้ามาโพสท์แล้ว เพราะไม่อยากพูดถึงคนชั่วๆ
แต่เมื่อสักครู่ฟังข่าว3 แล้วอดไม่ได้

คนขับบอกว่าน้ำมันเครื่องรั่ว - ควันขาวอยู่ไหน???
ตกใจเห็นควันเลยเติมคันเร่ง - ตกใจแล้วทำไมไม่ชลอ???
ไม่ได้เบิร์นยางแต่อย่างใด - อยากเข้าไปต่อยมันซักป๊าบจะได้มั๊ยครับ ทำคนเสียชีวิตแล้วยังไม่สลด

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

สักแต่ขับ... >:(

MacH1

• บุคคลทั่วไป

กะบะไม่ได้ถูกนะครับ
แต่ รถ เก๋ง ต่างหาก ที่ควรจะถูก แต่ โดน ภาษี เลย แพงกว่า กะบะ เฉยเลย
เมืองไทย เมืองแห่งการ บิดเบือน

อันนี้ผมเห็นด้วย บิดเบือนมานาน นโยบายเอียงอวยเชื่อตามพวกผู้ผลิตจนไม่รู้จะยังไง

ด้านการขนส่ง การพาณิชย์ เมืองนอกพวกโลกตะวันตกใช้ commercial van อย่าง VW transporter, Ford transit, Toyota Hiace ในการขนส่งส่วนไทยแลนด์เล่นกระบะทุกของมันแบบไม่มี limit ไม่ต้องมีประตูปิดกันของร่วง ของตั้งสูงแทบจะหลุดออกมาจากกระบะท้าย หลังคาเหล็กสูงเว่อร์ๆ ไม่กลัวเรื่องจะคว่ำไหม เน้นเอาง่ายไว้ก่อน   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2016, 12:42:51 โดย Ivy Modernist »

ออฟไลน์ Darkart

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
เหมือนเด็กแว๊นดีๆนี้เอง มีเหล็กคุมหนังครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

น่ากลัวจริงๆ อยู่บ้าน ก็มีรถพุ่งเข้ามาหาได้

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
แม็กแตกป่ะภาพไม่ค่อยชัด-..-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ป้าที่ขายเตี๋ยวเสียชีวิตด้วยครับ R.I.P