ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง canon G12 ได้ภาพสวยสู้มือถือ iphone 6 7 สมัยนี้ไหมครับ?  (อ่าน 39996 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมมีกล้องรุ่นนี้นอนอยู่ในตู้มานานแล้ว

อยากจะเอาออกไปถ่ายบ้างครับ

ข้อเสียคือ

กว่าจะรู้ว่าภาพสวยไม่สวย ก็ตอนเอากลับมาต่อดูด้วยจอคอมครับ

จอติดกล้องมันเล็ก และภาพก็ไม่ HD

สู้มือถือที่กดแชะดูแล้วรู้เลยไม่ได้

จึงอยากถามว่า

กล้อง canon G12 ได้ภาพสวยสู้มือถือ iphone 6 7 สมัยนี้ไหมครับ?

ออฟไลน์ CX55

• Jr. Member
  • **
CANON ตระกูล G เป็นรุ่นเทพของ CANON Compact ในสมัยของเขานะครับ เรื่องคุณภาพของภาพ iphone 8 ก็น่าจะสู้ไม่ได้

ออฟไลน์ scotch_fillet

ถ้ารูปนี้สู้ได้แน่นอนครับ
แต่อาจจะถ่ายไม่ง่ายเท่าพวกSmart Phone

ออฟไลน์ ps000000

S7 , S7Edge

ผมว่าถ่ายดีกว่ากล้องคอมแพค พวกราคา พันสองพันสามพัน

ออฟไลน์ Devil13

ถ่ายเอาไว้โพสในเฟส กล้องมือถือ
ถ่ายเอาไปล้าง กล้องจริงจะคอมแพค หรือมิลเลอเลส DSLR อะไรก็ได้หมดดีกว่ามือถือแน่นอน
เท่าทีดู G12 ก็ถือว่าได้ กลัวที่ถ่ายไม่สวยให้ถ่ายหลายๆรูป เผื่อเสียเผื่อเลือกครับ

ออฟไลน์ PAN

สวยกว่าครับ รูรับแสงกับเซนเซอร์ยังไงก็ใหญ่กว่าเยอะ จริงๆซื้อSD cardแบบปล่อยwifiแล้วส่งรูปดูในไอโฟนก็ได้นะครับ สะดวกดีครับ ::)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สวยกว่าครับ รูรับแสงกับเซนเซอร์ยังไงก็ใหญ่กว่าเยอะ จริงๆซื้อSD cardแบบปล่อยwifiแล้วส่งรูปดูในไอโฟนก็ได้นะครับ สะดวกดีครับ ::)

ผมเพิ่งรู้ครับ ว่ามี SD card แบบนี้ด้วย

เดี๋ยวจะลองค้นหาข้อมูลต่อ ขอบคุณมากนะครับ