ผู้เขียน หัวข้อ: จาก PR NEWS HONDA แจ้งยอดขายรถ...มีคำถามครับ  (อ่าน 3074 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1180:honda-2010&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

คือสงสัยว่า ทำไม MB C-Class กับ BMW 3 Series ถึงไปอยู่ในกลุ่มรถนั่ง ขนาดกลางครับ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Re: จาก PR NEWS HONDA แจ้งยอดขายรถ...มีคำถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 08:41:11 »
ไม่ต้องแปลกใจครับ
เมืองบางประเทศยังจัด 3-series + C-class เป็น Compact เลยครับ

ผมว่า ถ้าดูจากมิติตัวถังแล้ว ก็น่าจะอยู่ในกลุ่มนี้นะครับ
เพียงแต่ว่าเป็น Premier Package ในกลุ่ม ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: จาก PR NEWS HONDA แจ้งยอดขายรถ...มีคำถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 09:13:47 »
คือบางที การจัดกลุ่ม หมวดหมู่ ของรถ ที่บริษัทแต่ละค่าย เขาทำนั้น
อาจจะแตกต่างไปจากความเป็นจริงได้ครับ ตามแต่วิธีการมองของแต่ละค่ายครับ