ผู้เขียน หัวข้อ: เช่ารถที่สมุย - แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 36899 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เช่ารถที่สมุย - แนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 11:40:18 »
วางแผนจะไปเที่ยว สมุย ครับ

อยากทราบเรื่องการเช่ารถ ถ้าเราไปติดต่อที่สนามบินสมุย กับจองไปล่วงหน้าผ่านหน้า website ราคาจะแตกต่างกันมั๊ยครับ

ที่เคยทำ ผมมักจะใช้รถเช่าที่มีโปรโมชั่นร่วมกับสายการบิน แต่เผอิญที่ สมุย ไม่มีทั้ง นก และ แอร์เอเซีย

วางแผนว่าจะบินตรงไปครับ จะมีแค่ บางกอก แอร์ กับ การบินไทย

คาดว่าจะไปช่วง กพ-มีค ประมาณนี้ครับ

ส่วนใครมีร้านอาหาร / ที่เที่ยว แนะนำได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: เช่ารถที่สมุย - แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 17:38:28 »
วางแผนขึ้นเรือเฟอร์รี่ดี ๆ นะครับ

เพราะใช้เวลานาน และคอยนาน

ผมแนะนำไม่ได้ครับ ลองถามท่านอื่นดูครับ

แต่เรื่องรถนี่สบายมาก...

ถึงสมุยปุ๊บ

ที่ท่าเรือฝั่งขวามือ มีโต๊ะบริการเช่ารถอยู่ครับ

อย่าเดินเลยไป เพราะข้างหน้าไม่มีแล้วครับ

มีที่เดียวนี่แหละครับ

เพราะส่วนใหญ่นิยมเช่ามอไซค์กัน

ค่าเช่าคืนละ 1000 บาท

เป็นรถ vios รุ่นใหม่ครับ

ผมเพิ่งไปมาเมื่อประมาณกลางปีครับ

ที่พักมีหลายเกรดหลายราคามากครับ

แต่ผมแนะนำให้ไปพวก resort & spa

อย่าง sixth senses หรือ the sala พวกนี้

ราคาสูง แต่ฟินครับ

รู้สึกว่าถึงสมุยจริง ๆ

ถ้าไม่ได้พักพวกนี้ คุณจะรู้สึกตะหงิด ๆ

อาจจะต้องไปซ้ำอีกรอบ

หากต้องการเอาประหยัดแต่ได้ห้องดี เน้นเมาแล้วมีที่นอน

ก็ Ibis สมุยครับ

เรื่องลงเรือเที่ยวเกาะดำน้ำก็ถามกับโรงแรมครับ

ขับรถตะลอนไปทั่วก็สนุกครับ แวะทุกหาด ทุกจุดชมวิว

ที่น่าเดินก็มีถนนคนเดินครับ ไปหัวค่ำ

อารมณ์เหมือนเดินเมืองนอก

เพราะส่วนใหญ่จะเป็นคนต่างชาติ

สองข้างทางของตรอก จะเป็นร้านค้าร้านอาหารต่าง ๆ

แถวนั้นก็นั่งร้านสเบียงทะเลก็ได้ครับ เหมาะกับคนไทยราคาไทย

ผมไปเดินกับแฟน พนักงานโค้งให้ใหญ่

เค้านึกว่าผมเป็นเกาหลีเหนือครับ ถถถถถถถ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2016, 17:40:30 โดย SNK vs Playmore »