ผู้เขียน หัวข้อ: civic FC ปัญหากวนใจเยอะจังเลยครับ รู้สึกกังวล เพราะคนใกล้ตัวเพิ่งวางตังจอง  (อ่าน 13341 ครั้ง)

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
รถน้องผมพึ่งออกต้นเดือนมกราคมที่ผ่านมา ก็ไม่พบปัญหาใดๆ เลยนะครับ เหมือนว่าการผลิตใกล้จะเข้าที่เข้าทางแล้ว ในส่วนของเรื่อง module vsa ที่ดังเป็นปืนกล ทาง honda ได้ออกจดหมายแจ้งมาตามศูนย์แล้วครับ ว่าไม่ต้องเปลี่ยน part

" แจ้งข้อมูล เทคนิค ครับ ตอนนี้วิธีการแก้ไขปัญหา เสียงดังที่เกิดจาก โมดูล VSA ของรถ Civic 16  กำลังออก Buletin แจ้งให้ทราบแล้ว ซึ้งจะแก้ไขด้วยการ อัพเดทโปรแกรม เพียงอย่างเดียว ไม่ต้องเปลี่ยน VSA แล้ว จึง อยากให้ทุกศูนย์ตรวจเช็คโปรแกรม HDS ต้องเป็น V. 3.019.017 และ เมื่อตรวจสอบตัว MVCI หรือ DSTi  ในหัวข้อ  โหมดการอัพเดท CM จะต้องเป็นวันที่ 01-AUG-2016  หากไม่ใช่ คุณต้องดาวน์โหลดจาก Maris II มาลงใหม่ครับ "

มกราที่ผ่านมานี่ไม่ใช่เพิ่งออกกระมังครับ
ถ้าจำไม่ผิดยังไม่วางขายด้วยซ้ำ

แหะๆ แก้ไขให้แล้วครับ พอดีมือรัวไปหน่อย ต้องเป็นต้นธันวาคมครับ
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
กลัว ก็มาเล่นรุ่น 1.8E แบบผมก็ได้ มีเสียงปืนกลเบาๆ 2-3 วันที่ผ่านมาแต่เงียบไปแล้ว

ที่เหลือ ยังไม่มีอาการอะไร แบบที่คนอื่นในกลุ่มเป็นกัน

ปล. รับรถเดือน พ.ค. 59 ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

รู้ว่ารถ defect ยังเยอะ = ยังไม่ต้องซื้อครับ รอไปก่อน ใจเย็นๆ

ออฟไลน์ tom46

ผมว่ารถรุ่นไหน ราคาแพงเท่าไร ก็สามารถเกิดปัญหาได้หมดทุกรุ่นทุกยี่ห้อละครับ

เราชอบรุ่นไหน เลือกเอาตามที่ใจเราชอบดีที่สุดครับ ปัญหามันมีไว้แก้อยู่แล้วครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
มีปัญหาจุกจิกเป็นอะไรที่ผมไม่ชอบครับ ขับไปเสียจิตไป เหมือนขับรถกระป๋อง รถของเล่น ไม่ได้มาตรฐาน ห่วยๆ

ออฟไลน์ SM.

แสดงว่าได้ของแท้  :-X :-X :-X :-X :-X

อย่าเพิ่งกังวลไปครับ บางคนอาจจะเจอเยอะ บางคนเจอน้อย บางคนอาจจะไม่เจอเลย

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
ผมคนนึงทำใจยอมรับไม่ได้ ทั้งที่ชอบ FC ตัว RS มากๆ ยิ่งเชียงใหม่
แค่ฮอนด้า ซิตี้แม่ผมดังเสา A เค้าบอกต้องแก้ด้วยรื้อคอนโซล ซึ่งในคลับมันไม่ใช่ แก้แกะเสาเอมา ใช้เวลาไม่นาน
ผมไปถามกี่ศูนย์ในเชียงใหม่บอกแบบนี้ทั้งหมด  ปัญหาแค่นี้ ยังไม่ชำนาญเลยไม่เอาดีกว่า
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมว่าhonda ไม่ได้ทำรถห่วยลงครับ

รถค่ายเมกา เยอรมันต่างหาก ห่วยลง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ถ้า defect เยอะ รอล็อตใหม่ครับ อย่าเพิ่งเอา(จะทันมั้ย ไม่รู้) แต่ถ้าล็อตใหม่ น่าจะแก้ปัญหาไปได้เยอะครับ

ออฟไลน์ cherubian

• **
รถที่บ้านผม FC 1.8 EL ล็อตแรกคันแรกๆ ของศูนย์ออกมาต้นมีนา
วันแรกที่ออกผมก็ซัดสายเอเชียไปร้อยเจ็ด ร้อยแปด
มันก็ยังปกติดี

แต่ครึ่งเดือนก่อนเพื่อนผมออกมาอีกคันรุ่นเดียวกัน
วันแรกออกมาไฟ ECO ไม่ติด ช่างบอกขั้วหลวม
ผมก็งงว่าแบบนี้ก็ได้เหรอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
G8 ว่าปัญหาเยอะยังไม่เท่านี้ อิๆ

ออฟไลน์ vee.p

• **
แล้วตัวปัจจุบัน 2019 ได้รับการแก้ไขปัญหาดังกล่าว หมดไปหรือยังครับ