ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการจราจรด่วนครับ รถติดตรงพหลฯ หน้า ม. กรุงเทพมากครับ  (อ่าน 12325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
เมื่อกี้เพิ่งผ่านมากได้เองครับ ทำให้ผมขับรถจากฟิวเจอร์ปาร์คมาถึง ม.ธ. ปาไปชั่วโมงกว่า แทนที่จะเป็นแค่ 10 นาทีครับ

เนื่องจากมีบุคคลกลุ่มหนึ่ง จำนวนที่น้อยเกินเหตุ ทำการปิดช่องการจราจรขาเข้ากทม!!! แต่ทำให้ขาออกติดด้วย  เพราะมันเอารถมาจอดไว้ฝั่งขาออกกัน   โดยมีพรรคพวกติดตราคอยอำนวยความสะดวกให้ครับ

ขออภัยที่ใช้ถ้อยคำ เหวงๆ น่ะครับ ถ้าผู้ดูแลคิดว่าไม่เหมาะสม  ยินดีให้ลบเลยครับ (แค้นมาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2010, 19:02:51 โดย Tonaka »
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คนพวกนี้มีสิทธิ์อะไรมาปิดถนน?

จะม็อบสีไหนก็ตาม มีสิทธิ์อะไรมาปิดถนน ปิดสี่แยก ปิดโน่นนี่นั่น ตามอำเภอใจ

เรียกร้องสิทธิ ของตัวเอง แต่กลับไม่สนใจเลยว่าตัวเอง กำลังละเมิดสิทธิคนอื่น
พอคนที่เดือดร้อน มาถามด้วย มาคุยดีๆ ก็กลับหาเรื่องใส่เขา พาลใส่เขา แบบนี้ ใช้ได้ที่ไหนกัน?

แล้วถึงขั้นไปชกต่อยผู้ขับขี่รถผ่านไปผ่านมา เพราะเขาไม่เห็นด้วยกับการปิดถนนของกลุ่มตน
แบบนี้ หมายความว่าอย่างไร?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2010, 18:35:01 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ใช่ครับ

เด๋วนี้จะออกจากบ้าน คงจะแก้ผ้าเดินละครับ งานนี้

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมขอพูดตามตรงจากการที่เห็นเหตุการณ์ตั้งแต่เริ่มนะครับ ถ้าผิดกฏก็ลบได้เลย

ผมอยู่ฝั่งขาเข้าซึ่งอยู่ตามหลังขบวนมาหน่อย ตอนแรกรถตู้ตำรวจ50กว่าคันวิ่งเป็นขบวนมา ก่อนที่ พวกเสื้อแดงจะเข้ามาปิดการจราจร

โดยเสื้อแดงตามขบวนมาแซงขึ้นมาปิดขบวนครับโดยที่ตำรวจใส่เกียร์ว่าง เหมือนกับไม่ใส่ใจอะไร ทั้งๆที่มีคนใช้ถนน

ซึ่งหนึ่งในนั้นคือผมเดือดร้อนอย่างมาก

ผมต้องจอดรถรอนานเกือบๆ7ปี จนรถที่อยู่ใกล้ๆกันหลายคัน ออกมายืนด่านอกรถ 

ไอ้พวกชั่วก็ออกมาขวางมาด่ากลับ โดยที่ตำรวจไม่สนใจอะไรเลย

ผมถึงไม่แปลกใจไงครับว่าประเทศชาติถึงไม่เจริญ เพราะคนพวกนี้แหละครับ เลวทั้งหมดทั้งสิ้น ปิดถนนธรรมดายังไม่พอ ใช้รถเมล์ปิดถนนอ่ะ

นี่หรือที่เรียกว่า สงบ สันติ เหนื่อยใจกลับประเทศไทยจริงๆ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Newhang

นั้นสิครับ
ของอย่างนี้มะเขือเทศน่าจะทำอะไรบ้างนะครับ เพราะทีประชาชนธรรมดาขับรถเลนขวายังจับเลย บอกกีดขวางการจราจร   ถึงเวลานี้นะ ยิ่งกว่ากีดขวางอีก  ไม่ทำ!

ข้างบนครับ ผมขอสีส้มแทนได้มั๊ยครับ ตัวหนังสือน่ะ ไม่อยากเห็น ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2010, 20:04:29 โดย Keng »

ออฟไลน์ Tonaka

เค้าเรียกว่า 2 มาตรฐานครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Lookkaew

กรี๊ดดดดดดดดดด หญิงแม่อยู่แถวน้านนนนนนนนน
มิืน่า ไม่ถึุงบ้านสักที

ออฟไลน์ sakdituch5

• Full Member
กำละครับพรุ่งนี้ผมต้องไปเรียนจะทำยังไงดีเนี่ย  เวงละกรู
ใครมีข่าวคราวรบกวนอับเดดด้วยทีครับว่าสลายไปหรือยัง
ขอบคุณครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
กำละครับพรุ่งนี้ผมต้องไปเรียนจะทำยังไงดีเนี่ย  เวงละกรู
ใครมีข่าวคราวรบกวนอับเดดด้วยทีครับว่าสลายไปหรือยัง
ขอบคุณครับ

updated!

ล่าสุด ม็อบยอมเปิดเส้นทางแล้วนะครับ เหลือเพียงแค่ช่องคู่ขนานขาเข้าเท่านั้นที่ยังปิดอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2010, 20:24:35 โดย the keanetona »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมขอบอกแค่ว่า การเลือกตั้งคราวหน้า ที่จะเกิดขึ้นและทุกๆครั้ง ขอรณรงค์ให้ทุกท่านไปใช้สิทธิ์ เลือกคนดีเข้าสภาครับ เพราะ ทุกครั้งก็มีคนนอนหลับทับสิทธิ์ ผมรู้ว่าคนที่นี่ส่วนใหญ่ใช้สิทธิ์อยู้แล้ว แต่เผื่อๆครับ

---------------------------------
แล้วอีกปัญหาหนึ่งก็คือ ถ้าเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ผมจะใส่เสื้อสีอะไรออกจากบ้านดี ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ CRO

ไม่กล้ามาปิดแถวนี่มั่งนะ คงมีคนไปสอยมันกันอย่างเมามันแน่ๆ อิอิ
เอาว่าดูตอนจบกันนะครับ - คงไม่ใช้จบไกล้ๆนี่หรอก คงอีกซัก 3-4 ปี
และผมอยากจะขอทุกท่านนะครับ อย่าไปตกนรกร่วมกับพวกเขาด้วยการเครียดแค้นชิงชังกันไปมากกว่านี้เลย เอิ๊กๆๆ

ออฟไลน์ Nut_K

สงสัยอีกไม่นานคงมีปิดประเทศละมั๊ง

ขอให้วันอังคารรถไฟฟ้าวิ่งตามปกตินะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
และเสียใจด้วยที่ประสบ

ออฟไลน์ sakdituch5

• Full Member
ขอบคุณครับที่อับเดจข้อมูล

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ ให้ฟ้าผ่าลงกระหม่อมคนเลวๆซักหนไม่ได้เหรอครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

ทำไมตำรวจไม่ทำอะไรเลยหรอ

เพราะ...

ออฟไลน์ YenChar

กับมอไซต์ กระบะ คนทำมาหากินสุจริตล่ะทำเป็นเก่ง
จับได้จับดี ปล้นกันเห็นๆ

กับพวกนี้ ไม่ไปจับ

ปล่อยให้ทำผิดกันเห็นๆ

ถ้าคนกลุ่มนึงปิดสนามบิน ทำให้ประเทศเสียหาย ผมก็ยอมรับว่าจริง
แต่การที่พวกสีเลือดพวกนี้ปิดถนน ปิดย่านการค้า ปิดระบบธุรกิจต่างๆ
ความเสียหายมันมากมายมหาศาลกว่าปิดสนามบินหลายเท่า

ขอเถอะ อย่าเพิ่งรีบด่วนตาย

อยู่ชดใช้กรรมก่อน...

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ ให้ฟ้าผ่าลงกระหม่อมคนเลวๆซักหนไม่ได้เหรอครับ

รถในรูปเป็น Freed หรือเปล่าครับ เห็นรถสวยดี

ถ้าใช่ แล้วทำไม username เป็น jazz - -"
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

รถในรูปเป็น Freed หรือเปล่าครับ เห็นรถสวยดี

ถ้าใช่ แล้วทำไม username เป็น jazz - -"
ในรูปโพรไฟล์บีบซะเป็นแจ๊สเลย

ในรูปโพรไฟล์บีบซะเป็นแจ๊สเลย

ผมว่าเหมือนซิตี้ตัวเก่า

;D ;D
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12

ออฟไลน์ joufo

ช่วงนี้ไปไหนไม่ค่อยได้ฟังเพลงเลยครับ ต้องฟัง จส100 กับ สวพ91 ตลอด

กลัวไปติดอยู่กลางวงหนะครับ
ไปติดอยู่ในนั้นหละเสร็จเลย

เบื่อจริงๆ ครับ

เบื่อ....เต็มทนแล้ว
แค่จะไปซื้อหนังสือ ยังไปซื้อไม่ได้เลย
เซ็ง

ช่วงนี้ไปไหนไม่ค่อยได้ฟังเพลงเลยครับ ต้องฟัง จส100 กับ สวพ91 ตลอด

กลัวไปติดอยู่กลางวงหนะครับ
ไปติดอยู่ในนั้นหละเสร็จเลย

เบื่อจริงๆ ครับ

เบื่อ....เต็มทนแล้ว
แค่จะไปซื้อหนังสือ ยังไปซื้อไม่ได้เลย
เซ็ง
สองมาตรฐาน เอ้ย! ใช้คำตอบนี้ตอบได้สองกระทู้เลยนะครับ

ออฟไลน์ prai

ลองถอยคนล่ะสัก 100 ก้าว  :)

ออฟไลน์ mom_mamm

• Newbie
  • *
กับมอไซต์ กระบะ คนทำมาหากินสุจริตล่ะทำเป็นเก่ง
จับได้จับดี ปล้นกันเห็นๆ

กับพวกนี้ ไม่ไปจับ

ปล่อยให้ทำผิดกันเห็นๆ

ถ้าคนกลุ่มนึงปิดสนามบิน ทำให้ประเทศเสียหาย ผมก็ยอมรับว่าจริง
แต่การที่พวกสีเลือดพวกนี้ปิดถนน ปิดย่านการค้า ปิดระบบธุรกิจต่างๆ
ความเสียหายมันมากมายมหาศาลกว่าปิดสนามบินหลายเท่า

ขอเถอะ อย่าเพิ่งรีบด่วนตาย

อยู่ชดใช้กรรมก่อน...

ไม่ว่าฝ่ายไหนออกมาทำร้ายประเทศ ผลกระทบก็ได้รับกันทั้งหมด....เซ็ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2010, 10:14:51 โดย mom_mamm »

ออฟไลน์ jojow

เมื่อวานโทรหา 191
ตำรวจรับ บอกมีอะไรให้รับใช้ครับ
ผมเป็นประชาชน
ถามตรงๆ ว่าทำไมปล่อยให้บุคคลอื่นมาล่วงเกินสิทธิ์ของผู้อื่น โดยไม่ทำอะไรเลย
บุคคลสีนั้น มีอำนาจอะไร สามารถตรวจรถทุกคัน ค้นอาวุธ และอะไรอีกหลายอย่างแบบน่าเกียจ
.
.
.
.
ตำรวจ 191 กดทิ้งเลยครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ praman

• Newbie
  • *
ใส่เสื้อแดง ผูกผ้าแดงที่รถสิครับ จะได้สิทธิพิเศษมากมาย ขับรถฝ่าไฟแดง ย้อนศร และอีกมามายนะเออ  :o

ออฟไลน์ SUN-PS

หวังว่าจะจบในเร็วๆนี้นะครับ
ผมยังเชื่อว่าพระสยามเทวาธิราชมีจริงและจะลงโทษคนที่คิดร้ายต่อบ้านเมืองแน่นอน

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
ผมว่าไอ้พวกตำรวจมะเขือเทศเนี่ย

ถอดชุดตำรวจแล้วไปใส่เสื้อแดงร่วมชุมนุมเถอะไป

หมดศักดิ์ศรีตำรวจหมดแล้ว

ให้ตำรวจคนที่เค้าอยากทำงานมาเป็นหัวหน้าแทนพวกคุณจะดีเสียกว่า

>:(

ออฟไลน์ 2k

ตอนที่มันกั้นทางรถไฟไม่ให้ทหารเอาเอารถกำลังพลไปภาคใต้ยังไม่มีใครทำอะไรเลยครับ ทหารและประชาชนตายที่นั่นไอีกเท่าไหร่เพราะกำลังสันสนุนที่ไปถึงช้าเพราะการหิวเงินของมัน?   >:(

แต่ผมเชื่อว่าอีกไม่นานจะมีสถาณการณ์ปะทะอย่างรุนแรงเกิดขึ้น ถ้าไม่จากการสบลายม็อบอีกครั้งก็จากคนทั่วไปที่ทนไม่ได้กับการที่หมิ่นองค์ในหลวงของเรา จะมีคนตายอีกมากมายซึ่งน่าเศร้าแต่ก็ต้องเกิดเพราะมีการจาบจ้วงที่พึ่งทางใจอันสูงสุดของคนไทยแล้ว  ???
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

อยากรู้ว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เพราะต้องไปธรรมศาสตร์กลัวรถติดดดด

:( :(