ผู้เขียน หัวข้อ: new altis minorchange ในไทยจะเปิดตัวเมื่อใหร่ครับ  (อ่าน 9258 ครั้ง)

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ข่าวที่ได้รับมาบางสายก็บอกว่าภายในเดือน ก.ค. บางสายก็ว่า ต.ค. บางคนบอกว่าอาจจะต้นปีเลย อยากให้มาเร็ว ๆ จังเลยครับ ใครมีข่าวชัวร์ๆ บ้าง

หวังว่าโฉมจริงสำหรับ asean คงมีการปรับปรุงให้ดูลงตัวกว่านี้หน่อยนะ เช่นกรอบหน้าต่างสีดำ แล้วก็กระจังหน้าส่วนแนวตั้งทำเป็นสีดำ น่าจะสวยกว่า ส่วนไฟท้ายนี่สงสัยต้องทำใจใช่มั้ยนี่ ดูแล้วก็เออนะ เล่นงี้เลย (ถ้ารถสีดำคงน่าเกลียดกว่านี้อีก) ส่วนภายในก็คิดว่าคงไม่ได้หน้าปัทม์แบบตัวยุโรปอีกตามเคย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: new altis minorchange ในไทยจะเปิดตัวเมื่อใหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 22:33:50 »
เร็วสุด กค - ตค
ช้าสุด ปีหน้า
--------------
หวังว่าโฉมจริงสำหรับ asean คงมีการปรับปรุงให้ดูลงตัวกว่านี้หน่อยนะ เช่นกรอบหน้าต่างสีดำ
- กรอบสีดำยังไงๆก็ได้อยู่แล้ว (น่าจะเว้นรุ่น J)
---------------
นี่คือข่าวลือส่วนหนึ่งขอ MC ครับ

http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=14275&postdays=0&postorder=asc&start=15

อ้างถึง
1.เครื่อง  1.6 และ 1.8 เปลี่ยนเป็นแบบ 2.0 คือ DUAL VVT-i
2.เกียร์ เป็นเกียร์ CVT สำหรับ รุ่น1.8 และ 2.0
3.ช่วงล่าง มีการปรับช่วงล่าง(สปริง กับโช๊ค)ให้เหมาะสมกับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นของเครื่องใหม่ แต่ยังคงใช้ระบบช่วงล่างแบบเดิม
4.พวงมาลัย มีการปรับจูนแก้ไขข้อตำหนิจากรุ่นปัจจุบันที่ว่าเบาเกินไป สำหรับรุ่น2.0 พวงมาลัยจะเป็นแบบ 3 ก้านเหมือนกับWISHและVIOS
5.สีภายใน สำหรับรุ่น2.0 จะเปลี่ยนสีภายในเป็นสีเทาดำ พร้อมกับชุดแต่งลายไม้แบบใหม่เพิ่มความสปอร์ต
6.ภายนอก ตามรูปภาพที่ได้เห็นกันครับ ไฟหน้า ไฟท้าย กระจังหน้า บั๊มเปอร์หน้า-หลัง แต่สำหรับรุ่น2.0 กระจังหน้าจะเป็นอีกแบบที่ทำให้ดูสปอร์ตขึ้น รอดูกันต่อไปแล้วกันนะครับ
7.ล้อ สำหรับรุ่น 1.8G ขึ้นไปเป็นแบบลายใหม่อย่างที่เห็นในรูปครับ

ขัดใจตรงข้อ 5 จะสปอร์ตทั้งทีดันให้ลายไม้ - -'
รอว่าถ้าไม่มีเซนเซอร์รอบคันละก็ เตรียมล้มโต๊ะได้เลย
(เรื่องของเรื่องคือ อยากได้จอใต้แอร์ออโต้)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ headcutterz

Re: new altis minorchange ในไทยจะเปิดตัวเมื่อใหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 22:50:10 »
ที่อยากได้ที่สุดคือมาตรวัดกราฟฟิกนี่แหละครับ ทำให้ภายในดูทันสมัยขึ้นมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 22:50:24 »
เกียรธรรมดาฟูลออปชั่นเจ๋งๆ ก็ไม่มีตามเคย

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 22:57:02 »
พวงมาลัยนี้ก็เก๋ดีนะ
ของ IQ เพียงแต่ปรับดีเทลนิดหน่อย

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 23:00:25 »
ตั้งตารอ taxi ตัวใหม่

แล้วตัวใหม่ยังเป็นเหมาะเหมือนวอลโว่ หรือเปล่าครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 00:35:58 »
 รอ TAXI ใหม่ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 10:08:12 »
ความทนทานของ CVT ของโตโยต้านี่จะทนมากน้อยแค่ไหน
ถ้าใครขับแบบกระชากหรือ Kick down บ่อยๆ จะมีปัญหาเหมือน
CVT ของมิตซูบิชิที่มักจะมีปัญหาสำหรับพวกเท้าหนัก หรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 10:19:44 »
เกลียดลายไม้อ่ะ

เพื่อนๆ พี่ๆ ยังชอบกันอยู่หรือเปล่าครับ ลายไม้ในรถ ผมว่ามันหมดสมัยแล้วมั้ง

น่าทำเป็น Option เสริมจ่ายเพิ่มมากกว่า ไม่น่าเอามาเป็นอุปกรณ์หลักอ่ะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 12:56:52 »
ของ IQ เพียงแต่ปรับดีเทลนิดหน่อย

สหกรณ์บริหารจัดสรรปันส่วนกันได้เก๋มาก 5555

เกียร์ CVT? จริงหรอ นี่ปกติถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรง อาการหนัก
โตโยต้าไม่ลงทุนเปลี่ยนอะไรเยอะๆแบบนี้ไม่ใช่หรอ

ยอดขายตัวปัจจุบันก็ดี ทำไมต้องเปลี่ยนเครื่องยนต์กับเกียร์เยอะขนาดนี้????

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 15:40:32 »
ผมว่าพอ Altis นี่เป็น Taxi แล้วสวยนะ
แต่พอชาวบ้านซื้อมาใช้กันไม่เห็นสวยเท่า :-\

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 16:35:11 »

ดูเผินๆ เหมือนของ iQ ครับ แต่ไม่ใช่ ไม่มีส่วนไหนใช้แทนกันได้เลย ผมก็เคยเข้าใจผิดเหมือนกัน เป็นตัวเดียวกันกับ Rav 4 และอีกหลายๆ รุ่น ล่าสุดก็ Vios Minor ได้ไป

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 19:24:15 »
ยอดขายตัวปัจจุบันก็ดี ทำไมต้องเปลี่ยนเครื่องยนต์กับเกียร์เยอะขนาดนี้????
ถึงแม้ว่ายอดขายดี แจ่สู้ซีวิคไม่ได้ เลยแก้เกมครับ

ปล.พวงมาลัยนี้ยังพบเจอได้ใน Auris,Vanguard,Blade ด้วย
(อนาคต Noah,Voxy,Ist,Ractis (สองคันหลังไม่แน่ใจ))
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ l3alyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 21:04:53 »
สรุปที่บ้านผม สิ้นปีนี้ จะถอย Altis CNG เจอ Minor แบบนี้ รอดูดีกว่า

เพราะ ไม่รีบใช้รถ เงินไม่บูด รอไปก็ไม่เสียหลาย

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 23:10:54 »
ไตรมาส3