ผู้เขียน หัวข้อ: -- ถามเกี่ยวกับการซื้อแพคเกจล้างรถเพื่อเป็นของขวัญ --  (อ่าน 1870 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
สอบถาม สมาชิกหน่อยครับ   

ตอนนี้จะซื้อแพคเกจดูแลรถให้เพื่อนตั้งใจให้เป็นของขวัญ   มีร้านไหนที่สามารถเข้าไปซื้อได้ก่อน(เหมือนบัตรของขวัญ)แลัวนำไปใช้งานภายหลังไหมครับ   

รถสีดำควรซื้อประมาณไหน 

แถวลาดพร้าว หรือ รังสิต มีร้านแนะนำไหมครับ     :) :)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สอบถาม สมาชิกหน่อยครับ   

ตอนนี้จะซื้อแพคเกจดูแลรถให้เพื่อนตั้งใจให้เป็นของขวัญ   มีร้านไหนที่สามารถเข้าไปซื้อได้ก่อน(เหมือนบัตรของขวัญ)แลัวนำไปใช้งานภายหลังไหมครับ   

ผมว่าได้นะครับ เพียงแต่คุณต้องแจ้งร้านว่า รถที่จะเข้ารับบริการเนี่ย ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร (บางร้านอาจจะขอทะเบียนรถด้วย) เพราะเค้าจะคิดค่าบริการตามขนาดรถครับ ส่วนตัวบัตรของขวัญ บางร้านอาจจะไม่สวยเหมือน Gift Voucher ตามห้างนะครับ อย่างร้านที่ผมใช้ประจำ บัตรล้างรถจะเหมือนบัตรเก็บแต้มร้านชานมไข่มุกครับ

รถสีดำควรซื้อประมาณไหน 

เรื่อง Package ถามร้านได้เลยครับ แต่ส่วนใหญ่ ถ้ารถยังอายุไม่มากก็จะเป็นการเคลือบสี ตาม Step กี่ขั้นตอนก็ว่ากันไป แต่ถ้าอายุมากหน่อย ก็ขัดสี - ลบลอย - ฟื้นฟูสภาพ ครับ

แถวลาดพร้าว หรือ รังสิต มีร้านแนะนำไหมครับ     :) :)

แถวลาดพร้าวนี่รวม เลียบทางด่วน ด้วยมั้ยครับ ร้านที่ผมใช้ประจำอยู่เส้นนั้น บริการดี พิถีพิถันครับ แต่ค่อนข้างช้า
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ps000000

แสดงว่ามั่นใจเพื่อนเป็นคนชอบล้างรถเอง