ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆ เคยจ่ายค่าซื้อเลขทะเบียนรถ กันเท่าไหร่บ้างครับ  (อ่าน 7342 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
ไม่ได้แบบ ติดสินบนนะครับ
หมายถึง จ่ายพวกที่รับจ้าง เลือกเลขทะเบียน อ่ะครับ

เพื่อนๆ จ่ายกันเท่าไหร่บ้างครับ เลขประมาณไหนครับ

ปกติ คันในบ้านผม จ่ายแค่ 1พัน -2 พัน  ในเลือกเลข :)
ประมาณ c กx aaab
คันล่าสุดอยากได้เลขประมาณ b กก baaa
 เขาตีราคาที่ 4-5พัน (a=9)
แต่ไม่การันตีว่าจะได้หรือป่าวนะครับ 55
มันแพงไปไหมครับ กับราคา4-5พันนี้

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เลข 1998, 1558  เคย 15,000

388 30,000

คิดแล้วไปเอาเลขประมูลดีกว่า 5252 ได้มา 75,000.- ครับ

เอาเงินเข้ากองทุนดีกว่าไปจ่าย...ครับ

เคยขอเอง 1008 ได้มา 2 ครั้ง ฟรีครับ ไปรอแต่เช้ามืด

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ไม่เคยจ่ายครับ แต่เห็นเดี๋ยวนี้มีรับกดจองเลขในเว็บ ราคาไม่แพงนะครับ 899-999

เห็นเค้ามีผลงานกันอยู่ว่ากดจองเลขไหนได้มาบ้าง แต่ของคุณ จขกท เลขตอง 9

แบบนี้น่าจะต้องจ่ายหนักหน่อย ผมอยากได้ 2 หลัก 5 กx 5x นั่งกดเองในเว็บมาตั้งแต่

5 กก พึ่งมาสำเร็จเอาตอน 5 กส ดีใจสุดๆ

ออฟไลน์ joa123

เลขมอเตอร์ไซน์ สมัย 4-5 ปีก่อน ผมจองเลข 999 นี้ ไม่เกินพันบาท

เดียวนี้เมื่อปีก่อนหลักหมื่นขึ้นหมด  ผมหาใส่ได้ล่าสุดเลข 999 ที่สองหมื่นห้า ผ่านหน้าหน้าดำเนินการให้

รถกระบะป้ายเขียว 8888 ก่อนป้ายเขียวประมูลก็ราวๆ 15,000 บาท

ถ้าเลข 8889 หรือ 8898 อะไรแบบนี้ บ้างศูนย์ก็ให้ฟรีครับ บ้างศูนย์ เซลล์บอก 5 พัน เป็นค่าดำเนินการให้ครับ
ผมซื้อมาสด้า ได้เลขแนวๆนี้มาทั้งสองคันครับ ฟรี

เคยสมัยเด็กๆ ไปถามขนส่งเองเรื่องเลข 168 เจ้าหน้าที่เค้าบอกเป็นเลขของผู้ใหญ่   >>> ถ้าหาตามนายหน้าก็แพงพอๆกับเลขตอง xxx บ้างเลขเลยทีเดียว

เรต นี้จังหวัดเชียงใหม่ครับ  กทม หรือ จังหวัดใหญ่ๆ แพงกว่านี้บานเลยครับ

ส่วนเลขประมูลก็ตามจังหวัดประมูลเลยครับ จะถูกจะแพงตามจังหวัดและเลข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 14:05:24 โดย joa123 »

ออฟไลน์ ps000000

ซื้อต่อจากร้านขายป้าย สองหมื่น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
จองในเวปอ่ะครับ กดเอง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยจ่ายครับ แต่เห็นเดี๋ยวนี้มีรับกดจองเลขในเว็บ ราคาไม่แพงนะครับ 899-999

เห็นเค้ามีผลงานกันอยู่ว่ากดจองเลขไหนได้มาบ้าง แต่ของคุณ จขกท เลขตอง 9

แบบนี้น่าจะต้องจ่ายหนักหน่อย ผมอยากได้ 2 หลัก 5 กx 5x นั่งกดเองในเว็บมาตั้งแต่

5 กก พึ่งมาสำเร็จเอาตอน 5 กส ดีใจสุดๆ

5 กส เหมือนกันครับ เลขที่ต้องการกดครั้งเดียวติด  ::)

ออฟไลน์ brownie

เคยซื้อเลขสองตัวมา 6หมื่น ตอนนี้เพื่อนของซื้อต่อ2แสน ยังไม่อยากขายเลยเก็บไว้ก่อน

แต่ที่ช้ำใจคือ10ปีก่อนเคยขายแอคคอร์ดทะเบียน xy 168 ไป
เข้าไปที่เต้น ตีราคารถสามแสนห้า ให้เท่าที่ขอ ไม่ต่อสักคำ บอกอยากได้มากขายเลยได้มั้ย
เลยขายให้ไป มารู้ทีหลังทะเบียน 168 ราคาแพงกว่ารถซะอีก T T

ออฟไลน์ boogie2020

เลข 8  กระดาษ A4 กล่องนึง
เลข 501  คลิปหนีบกระดาษ 12 กล่อง
เลข 706  โดนัทกล่องนึง

แต่เป็นมอเตอร์ไซค์นะคับ    ป้าที่ขนส่งเขาบอก ไม่รับเงิน  แต่ขอเป็นของที่ใช้ในออฟฟิศขนส่งแทน
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

5กส 200X ให้เค้ากดจองให้ 999 บาท ขี้เกียจไปนั่งพิมพ์แข่ง เดี๋ยวไม่ได้หัวเสียอีกครับ 555
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ chaithawat

ก็ราคานั้นหละ
เลขทั่วๆไปที่เปิดให้กดจองถ้าไม่ได้สวยอะไร ใช้วิธีล๊อคจองจ่ายพันสองพันตามที่ว่าหละครับมีนายหน้ารับจองทั่วไป  หากอยากได้ก็ต้องจ่าย เพราะถ้ามีคนจองเลขเดียวกันคนจ่ายได้สิทธิ์ก่อน คนไม่จ่ายอด
ส่วนเลข 8 9 ผสมพันธ์กันถ้าในกรุงเทพ พวกนี้งดจองหน้าเวปคัดไว้ต่างหากไม่มีใครกดจองได้  จ่ายอย่างเดียวหลักหมื่นลองเช็คราคาพ่อค้าหน้าเวปดู ใครขอฟรีต้องมีพาวเวอร์พอควรเพราะก่อนจดต้องมี...เซ็นกำกับก่อนปล่อย  ::)
ขี้เกียจจ่ายใต้โต๊ะ ไม่ต้องรอรัน ไม่ต้องยืนเข้าคิวรอเป็นวัน เดี๋ยวนี้เส้นเยอะ เลยสอยป้ายกราฟฟิคมาแทนสองแสนจบเงินเข้า กปถ. สบายใจกว่า
แล้วยังมีสิทธิ์เจรจาขอป้ายสวยๆแถมได้อีกนะเช่น 191 ก็ได้มาฟรี กดจองยังไงก็ไม่มีทางได้  ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 15:24:27 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ Stp

ยอมจ่ายกับป้ายประมูลเท่านั้นครับ อย่างมากก็ซื้อกำไรให้ร้าน แต่จะไม่ยอมจ่ายเลขธรรมดาให้พ่อค้าโกงเด็ดขาด
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Pkero

• Newbie
  • *
ผมไม่สนับสนุนการคอรัปชั่นครับ ถ้าเราช่วยกันไม่ซื้อสะวันมันจะหมดไปครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ผมเพิ่งใช้รถไปแค่ 10 คัน

และ.....  ยังไม่มีเงินซื้อป้ายครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

ผมก็อยากได้นะ แต่ราคามันแพงเกินไป
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ alankarm

ไปประมูลที่งานเองป้าย ตจว เลข กบ 6969

โดนไป 80,000 บาท

ออฟไลน์ CJ.

ผมชอบเลข 3 ตัวนะ ดูมันไม่แน่นดีและราคาไม่สูงเกินไป แพงสุดๆก็อยู่ที่หลักแสน

แต่มีวันนึงเคยเห็น civic eg ซีดานสภาพเดิมเนี๊ยบๆ ใส่ป้ายประมูล 8888 ดูเท่มากๆ ป้ายแพงกว่ารถแล้วมั้ง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ยุคแรกๆ ของการประมูล ถ้าเช้าประมูลเองก็ไม่แพง แต่ขี้เกียจไปซื้อเอาก็ยังราคาไม่สูง แต่วันนี้ราคาไปไกลเลย ส่วนเลขสวยป้ายเขียว ป้ายฟ้า ก็ไม่ต้องซื้อเลือกเลขสวยได้เลยครับ ตอนนี้มีราคาแพง เมื่อก่อนป้ายประมูลนี่ด่านชอบ ด่านบอกพวกคุณมีเงินขอค่าน้ำข้าวบ้าง ส่วนเลขสวยทะเบียนขาว ด่านไม่ยุ่งด่านบอกพวกนี้มีเส้น แต่ตอนนี้ใช้กล้องทำมาหากินโดนกันทั่วหน้า เพียงแต่ใครมีเส้นก็เอาใบสั่งกล้องไปเคลียร์ได้

ออฟไลน์ J_Serie5

ป้ายทะเบียนเลขประมูลแบบถูกกฏหมาย ส่วนมากบวกราคาไม่เยอะครับ ถ้าไม่ใช่พวกเลขพิเศษ xxxx ที่จบกันหลักล้าน ที่รู้เพราะเช็คได้ครับ ยิ่งถ้ามีpowerเลขสวยฟรีๆก็ขอได้ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
บ้านผมใส่ป้ายประมูลแบบไปยกเองครับ สนุกสนาน สาวสวย
แต่ไม่ได้เล่นเลขแพงมาก 3 เลข รวมกันแค่แสนนิดๆ

ป้ายทะเบียนเลขประมูลแบบถูกกฏหมาย ส่วนมากบวกราคาไม่เยอะครับ ถ้าไม่ใช่พวกเลขพิเศษ xxxx ที่จบกันหลักล้าน ที่รู้เพราะเช็คได้ครับ ยิ่งถ้ามีpowerเลขสวยฟรีๆก็ขอได้ครับ
ใช่เลยถ้ามี power แม่เพื่อนผมรู้จักกับใหญ่สุดในขนส่งแห่งหนึ่ง ขอเลขรถให้ของเพื่อนได้เลข 123 ฟรีๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

ตจว เด่วนี้ก็ราคาไม่ถูกแล้วนะครับ มีคนเริ่มแย่งกันมากขึ้น