ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Nissan NOTE รุ่น 1.2 V - 1.2 VL ทั้งภายนอก และ ภายใน //  (อ่าน 56403 ครั้ง)

ออฟไลน์ aeronurse

• Newbie
  • *
นึกว่าจะได้เรือนไมล์อย่างงี้ซะอีก เอาสหกรณ์ Almera มาลงซะงั้น

ออฟไลน์ Smile

• Jr. Member
  • **
เครื่องเสียง Kenwood เป็นรุ่นเดียวกับที่ใช้ใน D-max และ Mu X ป่าวครับ  คุ้นๆนะ ;D

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
น่าจะมีรุ่น CVT E รุ่นต่ำที่ราคา 4.5 แสน จะได้สมเป็น ECO CAR หน่อย

ตั้งราคาแบบนี้ คนจะหารถ ECO CAR ใช้จริงๆ คงหนีไปเล่นยี่ห้ออื่นที่ราคาถูกกว่าหมด

ไม่งั้นเก็บเพิ่มอีกหน่อย เล้วหนีไปเล่นพวกเครื่อง 1500 cc. เลยดีกว่า

ตำแหน่งทางการตลาดดูแปลกๆครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
น่าจะมีรุ่น CVT E รุ่นต่ำที่ราคา 4.5 แสน จะได้สมเป็น ECO CAR หน่อย

ตั้งราคาแบบนี้ คนจะหารถ ECO CAR ใช้จริงๆ คงหนีไปเล่นยี่ห้ออื่นที่ราคาถูกกว่าหมด

ไม่งั้นเก็บเพิ่มอีกหน่อย เล้วหนีไปเล่นพวกเครื่อง 1500 cc. เลยดีกว่า

ต่ำกว่าก็ไปชนกับมาร์ช เพราะมาร์ชยังไม่เลิกขาย

ถ้าเลิกมาร์ชผมว่า โน๊ต ตัวล่าง+ปรับโฉม มาแน่
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ต่ำกว่าก็ไปชนกับมาร์ช เพราะมาร์ชยังไม่เลิกขาย

ถ้าเลิกมาร์ชผมว่า โน๊ต ตัวล่าง+ปรับโฉม มาแน่

ใช่คับ ผมว่าใครซื้อก่อนเจ็บก่อน

เป็นผมจะรอคับ

ผมเชื่อว่า Note E CVT มาแน่ๆ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
มันจะซ้ำรอยกับ. Tiida  เปล่านะ คือไม่รู้ว่าสินค้ามันควรอยู่เซกเมนต์ไหนระหว่าง eco กะ b seg

น้องธิดา แม้จะงงๆ เรื่องตำแหน่งรถ แต่ผมว่าความน่าใช้ ไม่เป็นรองใครเลยนะครับ สูงโปร่ง สบาย  ;D

ออฟไลน์ Smile

• **
ท่านใดไปดูรถจริง ฝากดูรุ่นเครื่องเสียง Kenwood ที่ติดตั้งใน NOTE ให้หน่อยครับ (จะเขียนชื่อรุ่นที่มุมบนซ้าย)
ดูแล้วผมว่ามันรุ่นเดียวกะติดใน Isuzu ตอนนี้ แต่ภาพไม่ค่อยชัด สงสัยจริงๆ 

ออฟไลน์ MUK

ภายในไม่สวยครับ

ออฟไลน์ Darkart

ภายนอกโอเคนะ ภายในขอผ่านครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
การติด AVM ที่กระจกมองหลัง เป็นความคิดที่ผิดพลาดแบบเหลือเชื่อเลยสำหรับผม ฝ่ายtestรถเค้าไม่มีcommentเลยหรือว่ามันเล็กมากๆ รูปหยาบ คนไทยสายตาไม่ดีเยอะนะครับ เล็กไปมั้ย

จากจุดเด่นอาจกลายเป็นจุดด้อยครับ
เสียดายๆๆ

ออฟไลน์ PURE

• Newbie
  • *
จากที่ได้ลองเทสมาเเล้ว ตัวNote Spec Thaiมาเเล้ว    อยากจะบอกว่า กล้องAround View Monitor สามารถต่อให้ขึ้นจอ Kenwoodได้นะครับ  โดยใช้สายออฟชันเสริมต่อเข้าไปครับ เครื่องเสียง Kenwood ต่อ mirror linkได้ด้วยนะ

ออฟไลน์ PURE

• Newbie
  • *
มาตรวัด+จอบนกระจกมองหลัง+พวงมาลัย
นี่รถปี2017หรอเนี่ย  :'(

พวงมาลัยก็ ทรง GT-R 2017นะครับ 555

จากที่ได้ลองเทสมาเเล้ว ตัวNote Spec Thaiมาเเล้ว    อยากจะบอกว่า กล้องAround View Monitor สามารถต่อให้ขึ้นจอ Kenwoodได้นะครับ  โดยใช้สายออฟชันเสริมต่อเข้าไปครับ เครื่องเสียง Kenwood ต่อ mirror linkได้ด้วยนะ

แบบนี้พนักงานงานต้องบอกนะครับเนี่ย ไม่งั้นคนคงไม่รู้
โอเค แบบนี้ปัญหาคลี่คลายแล้วครับ option ตัวนี้ค่อยน่าสนหน่อย

ออฟไลน์ Tan Int

จริงๆตัวรถก็สวยดี สวยในแบบที่ถ้าผมมีเงินหกแสนผมก็คงยอมซื้อ(ถ้าไม่ไปเขวกับ Jazz MT นะ) แต่ตัวรถเก่ามากแล้ว จะตกรุ่นอยู่แล้วนี่แหละปัญหา
ส่วนตัวชอบนะ ถึงแม้รถปี 2017 มันไม่ควรจะใช้อะไรที่เกี่ยวข้องกับรถปี 2010 แล้วก็เถอะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ madboy

มีพลังงานบางอย่างแอบซ่อนอยู่ในกระจกหลัง  ;D

ออฟไลน์ madboy

พวงมาลัยก็ ทรง GT-R 2017นะครับ 555

มันจะใส่กันได้ไหมน๊ออออ  :) :) :) :)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มันจะซ้ำรอยกับ. Tiida  เปล่านะ คือไม่รู้ว่าสินค้ามันควรอยู่เซกเมนต์ไหนระหว่าง eco กะ b seg

น้องธิดา แม้จะงงๆ เรื่องตำแหน่งรถ แต่ผมว่าความน่าใช้ ไม่เป็นรองใครเลยนะครับ สูงโปร่ง สบาย  ;D

เห็นด้วยคับ โน๊ตมาในทรงเดียวกันแต่ราคาถูกกว่า

ออฟไลน์ sayuno

• **
ถามจริงๆ อันนี้เค้าไมเนอร์เชนจ์ หรือโมเดลเชนจ์ครับ บางอย่างยังเหมือนเดิมเลย นิสสันทำอะไรครับ

ออฟไลน์ Staples

แว๊บแรกที่เห็นคอนโซล

มาตรวัด+จอบนกระจกมองหลัง+พวงมาลัย
นี่รถปี2017หรอเนี่ย  :'(

สวยตรงพวงมาลัยรุ่นน้องๆ ของ GTR อีกทีก็ยังดีครับ
ที่จริงผมเริ่มๆ รับได้แล้วนะ ทั้งหน้าตาและภายใน คงเริ่มชิน
แต่ถ้าดูในกลุ่มอีโค่ของมัน ก็ดูคุ้มอยู่นะ ส่วนใหญ่ถ้ามีคันที่แรงๆ ที่บ้านกันอยู่แล้ว
จะเอาอืดๆ ไว้เพื่อเป็นสร้างความแตกต่างบ้างคงไม่เป็นอะไร  ;D

ออฟไลน์ SM.

เตรียมรุ่นตบแต่งพิเศษไว้ได้เลย Nissan มีคนซื้อแน่ๆๆ แค่อย่าแพงไปเท่านั้น