ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Nissan NOTE รุ่น 1.2 V - 1.2 VL ทั้งภายนอก และ ภายใน //  (อ่าน 56234 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan NOTE

ราคาอย่างเป็นทางการ

1.2 V CVT  568,000 บาท
1.2 VL CVT  640,000 บาท

รายละเอียด-ราคา Nissan NOTE อย่างเป็นทางการ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56127.0

เจาะสเป็ค-Option : Nissan NOTE แบบละเอียดทั้ง 2 รุ่นย่อย
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56128.0

รุ่น 1.2 V CVT
ล้ออัลลอย 15 นิ้ว
ยาง Dunlop Enasave EC300 ขนาด 185/65 R15

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

รุ่น 1.2 VL CVT
ยาง Dunlop Enasave EC300 ขนาด 185/65 R15

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

ชุดแต่ง Accessories
ชุดแต่งรอบคัน (สเกิร์ตหน้า - ข้าง - หลัง)

ที่วางแขนตรงกลางเบาะคู่หน้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 20:07:52 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
Nissan NOTE

ถ้าผมจะไม่ซื้อรถคันนี้ ก็เพราะยางติดรถนี่ละครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ปุ่มกดเป็นวงเหมือน Isuzu เลย

ออฟไลน์ nut25784

ทำไมเขาไม่เอา micra มา

กลัวขายดี?

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
ขอบคุณครับ
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Nissan NOTE

ถ้าผมจะไม่ซื้อรถคันนี้ ก็เพราะยางติดรถนี่ละครับ

เหมือนกัน สงสัยให้มาเปลี่ยนยี่ห้อที่ชอบเอง

ดูจากรูป ไม่มีไฟหน้า auto

จะจกมองหลังหยิบมาจาก navara

ปุ่มแอร์ แผงข้าง เอามาจาก march

คอลโซน เบา เอามาจาก almera

เท้าแขนตรงกลางจฝต้องซื้อเพิ่ม

เครื่อง เกียร์ จาก almera

ช่วงล่าง หน้าหลัง เบรคจาก almera

วิทยุ 7" จาก kenwood

เอาอะไหล่เก่ามายำขายใหม่ ราคาน่าจะไม่เกิน 6 แสนได้น่ะ

ออฟไลน์ cadherin

มันก็ดูดีนะ​ แต่พร้อมขายเดือนมีนาคม​ ไม่น่าตื่นเต้น​แล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวยดีครับ มีชุดแต่งด้วย

รอดูมุมหลายๆ มุม กับแสงเงาชัดๆ อีกทีครับ

Nissan NOTE

เหมือนกัน สงสัยให้มาเปลี่ยนยี่ห้อที่ชอบเอง

ปุ่มแอร์ แผงข้าง เอามาจาก march

ช่วงล่าง หน้าหลัง เบรคจาก almera

เอาอะไหล่เก่ามายำขายใหม่ ราคาน่าจะไม่เกิน 6 แสนได้น่ะ

รถคันนึงก็ลงทุนเยอะนะครับ
แชร์ของกันได้เยอะก็ยินดีด้วยด้านการประหยัดต้นทุน
ขอให้ชิ้นส่วนทนทานและไม่มี defect ก็พอครับ  ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มาตรวัด+จอบนกระจกมองหลัง+พวงมาลัย
นี่รถปี2017หรอเนี่ย  :'(

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
คุณ NineKlao นี่ แรงตั้งแต่กระทู้ก่อนเลยวุ้ย  :-X

ผมจะบอกให้อีกอย่างก็ได้ ว่า เบาะนั่นน่ะ ก็รียูสครับ ทรงเดียวกะมาร์ชเป๊ะ ดันกบาล แต่วัสดุน่าจะดีขึ้น

(ผมเปลี่ยนของผมเป็นเบาะ J31 JDM ละ)
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ -Brian

Enasave อีกและ?? เบื่อยางยี่ห้อนี้จริง ทั้งSP Sport maxx ทั้ง ตระกูล LM เกินหมื่นโลปุ๊ปเสียงมาเต็ม ทำไมดันล็อปไม่พัฒนาซักที
แอบขัดใจกล้อง Around View นึกว่าจะแสดงผลตรงจอใหญ่ ที่ไหนได้ไปแอบแสดงผลบนกระจกมองหลังซะงั้น

แต่ดูรวมๆแล้วน่าใช้ครับ ถ้าไม่มีปัญหาลูกปืนล้อ โช๊คแตก แอร์รั่ว พัดลมหม้อน้ำเปราะ อีกต่อไป ก็น่าซื้อให้ผู้ใหญ่ที่บ้านใช้ครับ

ออฟไลน์ golf8023

สวยดีครับ
คันละ5-6แสน ได้ออฟชั่นความปลอดภัยค่อยข้างดี จะได้เป็นมาตราฐานใหม่ใน Eco Car ซะที
ถึงมันจะใช้วัสดุร่วมกับรุ่นอื่นอื่น ก็ไม่แปลกครับ ผมรับได้นะ

ออฟไลน์ okashi

พวงมาลัยสวยดี ตัดขอบล่างซะด้วย
แต่คอนโซลกลาง เหมือนนกฮูกเลยแฮะ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
สงสัยครับ ถ้าเปลี่ยนการแสดงผล Around view ไปที่จอใหญ่ แล้วตัดกระจกมองหลังมีจอออกละใส่กระจกมองหลังธรรมดา ต้นทุนจะไม่ถูกกว่าหรอครับ หรือจอใหญ่มันไม่Support Around View ถ้าจะเอาที่ Support ต้องใช้จอที่แพงกว่านี้

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รุ่น V แล้วใส่ กล้องมองหลังก็พอละคับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
กล้องรอบคันบนกระจกมองหลัง เอาจริงเหรอครับ  :'( จอจะเล็กไปมั้ยอ่ะ

ออฟไลน์ ps000000

ผมว่ามันวางตำแหน่งในตลาดได้ยากเหมือนกัน

ขอดูยอดขายรายเดือนถึง มีค 2561

ออฟไลน์ PREM

เห็นจอ around view monitor กระเด็นขึ้นไปอยู่บนกระจกมองหลังแล้วช็อกกกกก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

บางทีรถหน้าเหียก ก็ท้าทายให้ซื้อจับไปแต่งให้สวยได้นะครับ 555
เช่น Revo เซียนแต่งรถหลายคนอาจจะอยากจับมันไปแต่งให้ขึ้น แต่มันยังไม่ขึ้นซะที  ;D
เจ้า Note นี่รุ่น V ราคาก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร ถ้า option ครบขออย่าให้ถึง 6 แสน
ก็คือราคามาตรฐานปัจจุบัน Eco car แล้ว ส่วน VL คือคนอยากเล่นของสูง ไม่สนใจ
ขนาดเครื่องยนต์ ก็น่าซื้อมันไปจับแต่งเหมือนกันนะท้าทายดีว่าจะขึ้นมั้ย

เสียดายอยากเห็นชุดแต่งหลายๆ มุมหน่อย  :-*

ออฟไลน์ tnp_super

มันจะซ้ำรอยกับ. Tiida  เปล่านะ คือไม่รู้ว่าสินค้ามันควรอยู่เซกเมนต์ไหนระหว่าง eco กะ b seg

ออฟไลน์ rtong

สวยดีครับ
คันละ5-6แสน ได้ออฟชั่นความปลอดภัยค่อยข้างดี จะได้เป็นมาตราฐานใหม่ใน Eco Car ซะที
ถึงมันจะใช้วัสดุร่วมกับรุ่นอื่นอื่น ก็ไม่แปลกครับ ผมรับได้นะ
ขออย่าให้เป็น  มาตราฐานด้านราคา  ของ eco  car ก็พอ

สงสัยครับ ถ้าเปลี่ยนการแสดงผล Around view ไปที่จอใหญ่ แล้วตัดกระจกมองหลังมีจอออกละใส่กระจกมองหลังธรรมดา ต้นทุนจะไม่ถูกกว่าหรอครับ หรือจอใหญ่มันไม่Support Around View ถ้าจะเอาที่ Support ต้องใช้จอที่แพงกว่านี้

กำลังรู้สึกว่า ถ้าต้องเพ่งที่กระจกมองหลังขนาดนั้น อย่ามีซะดีกว่า 555

สรุป
- ระบบช่วยเตือนก่อนการชนด้านหน้า Forward Collision Warning (FCW) _มองเองระวังเองได้
- ระบบช่วยเบรกฉุกเฉินอัจฉริยะ Intelligent Emergency Braking_ขับรถก็ระวังหน่อยสิ
  ทั้งยานยนต์ และ บุคคล Pedestrian (FEB/PFEB)
- ระบบเตือนเมื่อรถออกนอกช่องทาง Lane Departure Warning (LDW)_เผื่อจะหลับในเหรอ
- กล้องมองภาพรอบทิศทาง 360 องศา Around View Monitor (AVM)_จอจิ๋วแบบนี้อย่ามีเลย
- ระบบตรวจจับวัตถุและบุคคลรอบคัน Moving Object Detection (MOD)_หันมองเองได้มั้ย

เอาของพวกนี้ออกไป แล้วเอาครูสข้ามาาาาาาา!!!!

ดูแล้วไร้สาระทั้งนั้นเลย รู้สึกว่าไม่อยากเพิ่ม 7 หมื่นกับของเล่นที่ไม่อยากจะใช้
แต่ชอบนะรุ่น V  ;D

ออฟไลน์ berm

Enasave อีกและ?? เบื่อยางยี่ห้อนี้จริง ทั้งSP Sport maxx ทั้ง ตระกูล LM เกินหมื่นโลปุ๊ปเสียงมาเต็ม ทำไมดันล็อปไม่พัฒนาซักที
แอบขัดใจกล้อง Around View นึกว่าจะแสดงผลตรงจอใหญ่ ที่ไหนได้ไปแอบแสดงผลบนกระจกมองหลังซะงั้น

แต่ดูรวมๆแล้วน่าใช้ครับ ถ้าไม่มีปัญหาลูกปืนล้อ โช๊คแตก แอร์รั่ว พัดลมหม้อน้ำเปราะ อีกต่อไป ก็น่าซื้อให้ผู้ใหญ่ที่บ้านใช้ครับ

ผมไปดูมาเมื่อเย็น ยาง dunlop made in china ซะด้วย คุณภาพคงสุดๆอะ
ขนาด dunlop sp sport 270 ติดมากับ camry 2013 ผมใช้ 20000 กว่าโล แก้มร้าว

หมด 4 ล้อ แถมลื่นโคตรๆ เจอน้ำต้องระวังสุดๆ

ออฟไลน์ Redback

ราคานี้ ไปเครื่อง 1500 ดีกว่า อย่างแจ๊สตัวล่าง อุปกรณ์ความปลอดภัยเพียงพอแล้ว เครื่อง 1200 ไม่ตอบโจทย์ และออพชั่นรู้สึกไม่จำเป็นเลยกับรถ eco car
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

กลมๆตรงเบรคมือคือช่องจุดบุหรี่หรอครับ ตำแหน่งแปลกๆ

ออฟไลน์ Arm

สวยดีครับ มีชุดแต่งด้วย

รอดูมุมหลายๆ มุม กับแสงเงาชัดๆ อีกทีครับ

Nissan NOTE

รถคันนึงก็ลงทุนเยอะนะครับ
แชร์ของกันได้เยอะก็ยินดีด้วยด้านการประหยัดต้นทุน
ขอให้ชิ้นส่วนทนทานและไม่มี defect ก็พอครับ  ;)

แต่นิสสันให้ยางห่วยมาตลอดเลยน่ะครับ

Teana J32 ตัวที่แล้วเครื่อง 4สูบ ได้ยาง BS B390หมด

Sylphyให้ Ecopia EP150ชึ่งเสียงดังเวอร์ยกเว้น Turboได้ Conti MC5มั้ง Almera ให้ B250 ก็ห่วย

March ให้ Maxxis MA307ซึ่งแม่งห่วยกว่า B250อีก Teana ให้ Primacy Lc ซึ่งตกรุ่นไปละ

จริงๆไม่ใช่แค่นิสสันหรอก แทบทุกยี่ห้อมีดันลอปให้ใช้หมด Mazda 3 Camry Benz C-Coupe บลาๆ

ปัญหามันคือ มันดีแค่ปีเดียวที่เหลือก็แล้วแต่บุญที่ทำกันมา ยางแข็ง ร่อน ไม่เกาะ เหินน้ำ Feedback ผู้ใช้งานไม่โอ

88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ tozmania

มางงจอ AVM อีกคน จะยัดใส่กระจกมองหลังทำไม หรือจะเอาจอกลางเจ็ดนิ้วไว้เปิดการ์ตูนให้ลูกดูอย่างเดียว
อย่างอื่นมีคนบ่นเยอะแล้ว แต่มันน่าจะถูกว่านี้ได้จริงๆ นะ มาราคานี้ขอให้โชคดีละกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
AVM รับรองว่าใช้จริงมองไม่เห็นวัตถุที่จะชน จอทั้งเล็กทั้งหยาบ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ recycleman

เอา around view ไปลงจอที่ฟร้อนท์7นิ้วจะดีกว่าไหม

ออฟไลน์ NongEak

• Newbie
  • *
 การติด AVM ที่กระจกมองหลัง เป็นความคิดที่ผิดพลาดแบบเหลือเชื่อเลยสำหรับผม ฝ่ายtestรถเค้าไม่มีcommentเลยหรือว่ามันเล็กมากๆ รูปหยาบ คนไทยสายตาไม่ดีเยอะนะครับ เล็กไปมั้ย