ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อรู้ครับ : ถ้าสมมุติว่าจับวีโก้4wdมาสลับชุดเกียร์กับฟอร์จูนเนอร์  (อ่าน 5003 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
ขอสอบถามเพื่อเป็นความรู้ครับ

ถ้าเอาวีโก้4wd มาเปลี่ยนเอาชุดเกียร์ของฟอร์จูนเนอร์ที่เป็นระบบ 4wd fulltime ใส่เพื่อทำให้วีโก้เป็น 4wd fulltime จะได้ไหมครับ
C.kritsada

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ได้ครับ เบียร์ชลบุรี หน้าซื้อขายวีโก้ไทยแลนด์เขาเคยทำมาแล้ว    ขอเพียงมีของครบทำได้หมดสลับกันได้เลย  แล้วก็ต้องสลับชุดกล่องสมองกลด้วยนะเพราะมันสั่งงานคนละอย่าง 

แต่คันวีโก้ต้องถอด LSD  ออก

C.kritsada

ออฟไลน์ Arm

ตามพี่ Auto ครับ

ร้านเบียร์ ชลบุรี และอีกร้าน ร้านช่างโก้ครับ ค้นเฟส Buntaweeservice by ช่างโก้

ขอแค่เกียร์ กล่องเครื่อง กล่องคุมเกียร์ถ้าเปลี่ยนเกียร์ออโต้ เรือนไมล์ สายไฟ และช่างใช้อะไหล่แท้
ต่อสายไฟแบบโรงงาน ก็ทำใช้ได้เลยครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ท่าทางจะหลายตังอยู่นะครับนี่

ถ้าทราบราคา รบกวนแชร์เป็นวิทยาทาน จักขอบคุณยิ่งครับ  8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ผมว่ารถกระบะเหมาะกับระบบ 4wd fulltimeนะครับ ท้ายเบากว่าด้านหน้า น่าจะปลอดภัยดี

แล้ว new triton ที่ยกเกียร์ของปาเจโร่มาใช้ในรุ่นtopก็สามารถปรับเป็น4wd fulltime ได้ใช่ไหมครับ
C.kritsada

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ารถกระบะเหมาะกับระบบ 4wd fulltimeนะครับ ท้ายเบากว่าด้านหน้า น่าจะปลอดภัยดี

แล้ว new triton ที่ยกเกียร์ของปาเจโร่มาใช้ในรุ่นtopก็สามารถปรับเป็น4wd fulltime ได้ใช่ไหมครับ

ผมก็ชอบกระบะ 4WDFT เหมือนกันเพราะทำให้ขับมั่นขึ้นเยอะ
แต่ชีวิตจริงคนเล่นกระบะ4WD ส่วนใหญ่เอาไปลุยครับ
FT สมถรรณะการลุยยังสู้ PTไม่ได้