ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องทำสีชิ้นงานฝาท้ายครับ  (อ่าน 1923 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovesuzuki

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องทำสีชิ้นงานฝาท้ายครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 21:57:18 »
พอดีซื้อฝาท้ายของใหม่มา ตัวชิ้นงานมีการพ่นสีกันสนิมสีเทาๆเอาไว้ตามรูปน่ะครับ(รูปแทน) ยังจำเป็นต้องพ่นสีรองพื้นก่อนพ่นสีจริงอยู่ไหมครับ หรือว่าพ่นสีจริงทับลงไปได้เลย
กลัวไม่ได้พ่นสีรองพื้นพ่นแค่สีกับแลคเกอร์แล้วสีจะเกาะไม่ทนน่ะครับ อยากทราบว่ายังต้องพ่นสีรองพื้นก่อนพ่นสีจริงอยู่รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องทำสีชิ้นงานฝาท้ายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:21:57 »
ถ้าเอาความมั่นใจก็พ้นรองพื้นก่อนอีกชั้นเลยครับ

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องทำสีชิ้นงานฝาท้ายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 16:15:00 »
ถ้าเอาความมั่นใจก็พ้นรองพื้นก่อนอีกชั้นเลยครับ
โอเคครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 16:16:10 »
ท่านอื่นๆแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมได้นะครับ