ผู้เขียน หัวข้อ: city zx น้ำเข้าประตูหลังขวา+กระโปรงหลัง  (อ่าน 2516 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
city zx น้ำเข้าประตูหลังขวา+กระโปรงหลัง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 09:02:13 »
สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

city zx น้ำเข้าประตูหลังขวา+กระโปรงหลัง

1. ประตูหลังขวาเปลี่ยนยางขอบประตูทั้งบานประตู+กรอบประตูของศูนย์
ได้ประมาณ 6 เดือนแล้ว

2. กระโปรงหลังเปลี่ยนยางฝากระโปรงหลังทั้งเส้นของศูนย์มาได้ 2 เดือนแล้ว
ทดสอบโดยการให้คนไปนอนในกระโปรง ถือไฟฉายไว้+ผมฉีดน้ำอัดเข้าไป
ไม่เจอรอยรั่ว

แต่ตอนนี้ทุกครั้งที่ล้างรถ

1. พรมตรงเบาะหลังขวา น้ำนองทุกที
ไม่รู้น้ำเข้าจากอะไร

2. กระโปรงหลัง พอเปิดขึ้นมาหลังล้างรถ
น้ำก็นอง ทะลุถาดยาง (พึ่งซื้อมาได้ 3 เดือน)

ทำให้พรมกำมะหยี่ด้านขวาเปียก
ไม้อัดที่วางปิดยางอะไหล่เปียก
ไม่รู้น้ำเข้าจากอะไร

3. ศุกร์ที่แล้วไปเปลี่ยนฟิล์มกรองแสงมาใหม่
วันรุ่งขึ้น มาตรวจดูความเรียบร้อย
พระเจ้าช่วย กล้วยไม่ทอด

3.1 พรมเบาะหลังขวานองไปด้วยน้ำ

3.2 ถาดยางท้ายรถนองไปนองด้วยน้ำ
3.3 พรมกำมะหยี่กระโปรงหลังชุ่มไปด้วยน้ำ
3.4 แผ่นไม้อัดน้ำชุ่มจนไม้อัดงอ+ราขึ้น

ท่านใดก็ได้ครับ
บอกผมหน่อย
ทำยังไงน้ำจึงจะไม่เข้าครับ
Help Me ปรี๊ด :'(

ปล.
1. ผมเคยติดคิ้วกันสาดแท้ของศูนย์มา 8 ปี พึ่งลอกออกไปเมื่อปี 2558
ทำให้ขอบยางกระจกทั้ง 4 บาน มันโดนกดเว้าเข้าไปหน่อยๆ
เกี่ยวกันไหมครับ
ถ้าเกี่ยว ทำไมน้ำถึงเจาะจงเข้าแต่ประตูหลังขวาครับ

2. เคยโดนชนท้ายด้านขวาอย่างแรงเมื่อปลายปี 2556 เกี่ยวกันไหมครับ
อาจจะเกิด Gab-ช่องว่างเล็กๆ ขึ้นมา

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
Re: city zx น้ำเข้าประตูหลังขวา+กระโปรงหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 11:25:08 »
ยางรองไฟท้ายนะ ลองเปิดดู ว่าเสื่อมรึเปล่า
~~

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: city zx น้ำเข้าประตูหลังขวา+กระโปรงหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:20:24 »
จะมาบอกว่า ผมใช้ city ตัวแรก ก็เป็นครับ
ไม่รู้จะช่วยยังไง หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ TAE-tae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:43:23 »
ฟันธงเลย มาจากไฟท้ายครับ ลองถอดไฟท้ายมาดูยางรองที่แนบกับตัวถังครับ บางทีซ่อมแล้วช่างไม่ใส่มาให้ หรือโดนชนจนเบ้าไฟท้ายเสียทรงก็ต้องหาวิธีอุดเอาครับ ถอดโคมออกมาก่อนจะนึกภาพออกเองครับ

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 06:37:14 »
กระโปรงหลังน่าจะมาจากไฟท้าย

แล้วประตูหลังขวา น่าจะมาจากอะไรครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??